Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

List of shame, mafisadi wa elimu Tanzania; updates!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rich Dad, Aug 1, 2011.

  1. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ninavyoamini ni kwamba watu hubadilika kitabia na kifikra pia. Sasa ndugu zangu wana JF naombeni mnisaidie je, ile list of shame iliyosomwa mwembe yanga bado ipo vilevile na members wake wa awali au members wamepungua, au wameongezeka?
    Lingine ni kuhusu mafisadi wa elimu waliorodheshwa kwenye kitabu cha bw. Kainerugaba msemakweli. Je, wale mafisadi hawajafanya jitihada za kutafuta certificates ambazo ni genuine? Nakumbuka mheshimiwa lukuvi alikuwemo kwenye hiyo list pia.
    Asanteni
     
  2. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    naomba kile kitabu utupe hapa...... sijawah kukionaaaaaaaa
     
  3. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sielewi,nitarudi
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,800
    Trophy Points: 280
    umeanzia series katikati ndio maana
     
  5. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Mkuu utakua umefanya jambo la busara kama ukituwekea hicho kitabu hatukupata fursa ya kukiona so tuwezeshe mkuu kama ukimanage ila nijuavyo ile namba ya mwembe yanga imeongezeka rejea wale majizi alowataja Dr Slaa Raisi wangu kule Tabora
     
  6. N

    Ndakilawe JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 3,582
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    yaani wameongezeka..Kwa mfano mafisadi wa Elimu..Nape ni mmojawapo.. Soon utasikia amemaliza MPA Mzumbe..na cheti kitakuwa na "A" TUPU. but sijawahi kumwona Nape darasanai lakini kwenye exams yupo.. shule sio distance learning, ni full time..but mwanafunzi haonekani darasani halafu walimu wanamuacha anafanya exams. Ni ufisadi wa hali ya juu katika elimu. Na sio yeye tu, kulikuwa na MAGAMBA WENGINE wa2 nao darasani hawaonekani, ila utapishana nao kwanye ofis za walimu wakitokA kuhonga wapewe maksi za cheee..ilikuwa inatukera sana,
     
  7. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ina maana NAPE anasoma MPA Mzumbe na darasani haonekani sio? Then kwenye paper yupo? Basi huyo yuko kama ABBAS TARIMBA amesoma Tumaini BA Law haonekani then kafaulu kupita wote.
     
  8. Chromium

    Chromium JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2011
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 597
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Basi jamaa atakuwa bonge la JINIAZI. Nimemfikiria kichanya zaidi.
     
  9. d

    drgeorge Member

    #9
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aise kweli sijawasikia wakisema lolote, ila ukikiweka hicho kitabu hapa itakuwa vema maana wengi inawezekana hawajakiona.
     
  10. d

    drgeorge Member

    #10
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wahanya, hiyo taarifa ya Nnape imenigusa, napata taabu hiyo ni kweli au?
     
  11. n

    nzom Senior Member

    #11
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    I promis kukiweka kama kitakua bado na kati ya hao wote akina nchimbi,lukuvi na wenzake akina kamara wangesha mshitaki ama kuweka vyeti vyao akiwamo nagu
     
  12. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    unajua hawa majizi ya elimu , wanafikiria Tanzania bado ina watu wa darasa la saba wengi. Nishangaa sana niliposoma magazetini na kukuta , eti eti, DR marry nagu! eti DR Christian Mzindakaya! eti, DR Emanuel Nchimbi! Yaani mbali ya kupata uwaziri kwa njia ya kihuruma, wao walitaka bado wawe na jina kubwa katika jamii. wengine wakapata U bodi chairman! Sasa fikiria mwenyewe, ingekuwa ni nchi ya chama kimoja, tungekuwa na titlte za DR ngapi?
     
  13. S

    Sobangeja Senior Member

    #13
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jamani mwenye kitabu hicho au tovuti kinapopatikana toa maelekezo tafadhali.
     
  14. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    hwa jamaa kuwa na Dr. hawavunji sheria yeyote ya nchi,tuache kuwasakama.tukitaka kudhibiti hili tuweke sheria na miongozo ili kudhibiti vyeti vya kununua USA.
    mbona USA wanaviuza na hawasemwi.ndo maana hata Mh. wetu amekubali kuwa Dr.Dr.Dakta mara 3
    na ndio sababu President wa Ukweli Mugabe wazungu walimvua u Dokta walio mpa baada ya kuwafukuza makabaila
     
  15. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Duh!it seems you are very outdated!!
     
  16. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Duh!it is very amazingly,how can some one passes examination without attanding lectures!!!!!!!!
     
  17. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Unataka na wewe uchakachue?pole sana mkuu kama una mtazamo huo!!!
     
  18. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Ataipatawapi soft copy ili aiweke humu?kama ataweza kuiweka basi itakuwa ni wizi wa kazi ya mtu!!ikumbukwe kitabu hicho kilikuwa kinauzwa na hakikutolewa bure!!
     
  19. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wakuu nipo safarini, nikirejea dar es salaam nitafanya bidii ku-scan hicho kitabu then kukitundika hapa jamvini. Ila nasikia kimepigwa marufuku kwa sasa.
     
  20. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nafikiri ni mmoja tu (Mh. Dr. Mathayo David Mathayo) ndiye aliyesafishwa bungeni na Spika wa bunge la 9 (Mh. Sitta) kwa vigezo kutoka TCU. Wawili wengine walimfungulia kesi mwandishi Msemakweli then wakaingia mitini ili jamaa asilete ushahidi.

    Kuhusu Mh aliyesafishwa (Dr. Mathayo David Mathayo), binafsi nilishangaa kuona alikuwa akisoma Phd from 2000 to 2003 lakini aliupata U-senior Lecturer 2001. Ninavyojua kwanza huwezi kupanda kuwa senior Lecturer bila ya PhD, pili aliandika research papers lini za kumuwezesha kupanda ingali alikuwa akisoma kuanzia 1978 bila ya gap zaidi ya kuwepo overlapping. Mikanganyo mingine ni pale unapoonyesha alimaliza MSc. 2001, sijui kama mtu unaweza kuregister PhD wakati hujamaliza MSc, au ukawa unafanya vitu viwili kwa pamoja. Pia wakati anafanya MSc yake hiyo (1998-2001) huko South Afrika, inaonyesha pia alikuwa akifanya Postgraduate Diploma huko India (2000-2001). Labda atujulishe mambo yote haya yalifanyika online, then tutajiuliza authentic zake. Kiukweli niliishiwa matumaini na uwezo wa TCU, walifanya vile kwa kuhofia sababu jama ni waziri ama? Halafu huyu jamaa alikuwa akitumia jina na Msuya, sijui kwanini jina hili amelisusa ghafla tangu aingie ulingo wa siasa?

    Parliament of Tanzania

    Nilishawahi kusikia kuwa baraza letu la Mawaziri ndilo lenye wasomi wengi (PhD's & Prof's) kulinganisha na mabaraza ya nchi zinazotuzunguka. Nasikitika kuona hawatoi maamuzi yakinifu kwaajili ya kuendeleza resouces zetu na nchi yetu, ama ndiyo wasomi wenyewe wanaozungumziwa ndio hawa?
     
Loading...