Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lissu aingia matatani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Aug 9, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,137
    Likes Received: 1,388
    Trophy Points: 280
    MNADHIMU wa Kambi ya Upinzani Bungeni, Tundu Lissu ameshtakiwa kwenye Kamati ya Kinga, Haki na Maadili ya Bunge kutokana na kauli yake kuwa baadhi ya wabunge waliokuwa kwenye Kamati ya Nishati na Madini wana mgongano wa kimasilahi.

    Habari zilizopatikana na kuthibitishwa na mbunge aliyefungua malalamiko hayo, Charles Mwijage (Muleba Kaskazini-CCM), zinasema kuwa mbunge huyo wa Singida Mashariki kwa tiketi ya Chadema, alimkashifu.

    Hivi karibuni, Tundu Lissu alizungumza na waandishi wa habari bungeni na kuwataja wabunge saba kuwa wana mgongano wa kimasilahi kwenye Kamati ya Nishati na Madini.

    Wabunge hao wote kutoka Chama Cha Mapinduzi (CCM) ni Sara Msafiri (Viti Maalumu), Mariam Kisangi (Viti Maalumu), Christopher Ole Sendeka (Simanjiro), Vicky Kamata (Viti Maalumu), Yusuph Nassir (Korogwe Mjini), Charles6 Mwijage (Muleba Kaskazini) na Munde Tambwe (Viti Maalumu).

    Akizungumza na Mwananchi juzi, Mwijage alikiri kumwandikia Spika wa Bunge, Anne Makinda kumlalamikia kuhusu Lissu.

    "Ni kweli nimemwandikia barua Spika na nimeshaikabidhi, nataka shauri letu lisikilizwe na nitendewe haki," alisema.

    Alisema kutokana na matamshi ya Lissu, vyombo vya habari na mitandao ya kijamii ilimwandika kuwa ni mla rushwa na kuathiri hadhi yake.

    Mwijage pia amelilalamikia gazeti la Tanzania Daima kuwa liliandika habari hiyo kwa kumtaja kuwa ni mla rushwa na baadaye likasambazwa jimboni kwake kwa masilahi ya kisiasa.

    Kwa upande wake, Lissu alisema hajaitwa na Kamati ya Bunge kuhusu suala hilo lakini alikiri kupata taarifa hizo kutoka kwa Mwijage.

    "Nimekutana na Mwijage akaniambia amenishtaki na mimi nimemuuliza ‘unajua nilichokisema?' na yeye akaniuliza kwani ulisema nini? Nimemweleza kuwa mimi nawajibika kwa maneno yangu kuwa yeye ana mgomgano wa kimasilahi kwa kuwa consultant (mshauri) wa kampuni ya Puma. Siwezi kumwita mtu mla rushwa kwa kuwa sina ushahidi na hilo," alisema
     
  2. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Matata yapi?

    Mgongano wa kimaslahi si matusi wala kashfa.
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    anawewesekatu Lisu habari nyingine kwanza inaonyesha hajui hata maneno aliyoyasema lisu neno mgongano wa masilahi.
     
  4. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,137
    Likes Received: 1,388
    Trophy Points: 280
    Lissu ni lawyer anajua sana kuchagua maneno ya kuongea
     
  5. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Lissu ndo yuko matatani au Mwijage?
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Mwijage muaaache Tundu Lissu,Jeikei kamshindwa utamuweza wewe? TL anasimamia hoja yake kwamba wewe una maslahi na tanesco so haufai kuwa humo fullstop.
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    Kumbe ni hatari kukimbilia kauli za wanasheria! Lissu aliitisha kikao na waandishi wa habari huku kukiwa na sakata la wabunge kutuhumiwa kula rushwa huko TANESCO. Akawataja wabunge kadhaa tukadhani ametaja waliokula rushwa lakini leo anasema hakusema kuwa Mwijage (Aliyetajwa) amekula rushwa. Anasema alichokisema ni kuwa Mwijage ana mgongano wa masilahi kwa kuwa ni mshauri wa Puma! Patamu hapo.
     
  8. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,619
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280
    Tundu Lissu aangalie sana asijekuwa ngoma inayotaka kupasuka.
    Mdomo uliponza kichwa.
     
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,859
    Likes Received: 5,253
    Trophy Points: 280
    Sasa nani hapo yuko matatani kati ya mwijage na lissu?

    Yan habari hile hile ya kila siku!
    Lissu aliwataja watu wenye mgongano wa kimaslai na Tanesco.

    Tunajua mmeshaanza kutapatapa ili kamati iwasafishe.
     
  10. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    magazeti hutia chumvi ili wauze nakala nyingi!
     
  11. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,859
    Likes Received: 5,253
    Trophy Points: 280
    Lissu anajua alicho kifanya.
    Labda muunde zengwe kujisafisha!

    Lakini kamwe lissu hakukurupuki.

     
  12. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mtoa hoja hivi kweli anajua maana ya kuingia matatani au ameamua kujiandikia tu? Huwezi kutoa dai ambalo ni haki kisheria ukaingia matatani vinginevyo neno matata lina maana nyingine tofauti na tunayojua. Yaelekea mtoa hoja ameamua kuingia mtego wa ushabiki na kutofikiri kiasi cha kuandika kitu ambacho hakifanani na kichwa cha habari. Lissu hajaingia matatani. Kama kuna utata si mwingine bali uelewa wa mtoa hoja ambaye kwa mujibu wa michango hapa ameingia matatani mwenyewe kwa kuzusha.
     
  13. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #13
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    'TL: Unajua nilichokisema?
    Mwijage: Kwani ulisema nini?'

    Sasa mh Mwijage kama hujui alichokisema umeshitaki nini?
     
  14. m

    manucho JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hili suala si lipo kwenye uchunguzi sasa unaweza ukalizungumzia au kumshitaki mtu wakati uchunguzi wa kamati haujamalizika au inakuwaje hapa
     
  15. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #15
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Kwani Lissu kakosea nini hapo,
    unataka kusema hakuna mgongano wa kimaslahi tanesco.
    tena hawa wezi wametuletea balaa hata sisi wateja na kusababisha tunalipa bili
    kubwa kwa matumizi kidogo, tena tanesco ni wizi mtupu.
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Lissu amesema ni Mgongano wa Kimaslahi lakini tunachojua sisi yeye na wenzake ni Wezi na Mafisadi wakubwa ambao wameliletea hili taifa hasara kubwa
     
  17. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    I will not comment maana si haki swala liko kwenye kamati tunakatazwa kulisemea .hehehhe Tanzania bwana
     
  18. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,574
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Hapo hakuna matata yoyote kwa Lisu, labda yeye Mwijage ana kesi ya kujibu kwa kufungua kesi bila kujua shitaka lenyewe! Kwani ulisemaje? Sasa umeshitaki nini tumb..f wewe? Wabungo wa Mwabwepande siku zote wanatumia RIBUSAMA kufikri. Nani wa kumweza Tundu Lisu? Mwulizeni Nkapa habari ya Lisu!
     
  19. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #19
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye red ni kichekesho! Ameshaki kutokana na maneno ya kwenye magazeti na mtandaoni au ameshtaki kwa maneno aliyoyasikia mtaani? Maana inaonekana hajui alichokisema Lissu!
     
  20. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #20
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    aaah wapi,Lissu ni mjanja hata J.K analijua hilo na kumwogopa juu
     
Loading...