Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipumba Na Mbowe yupi kiongozi bora na makini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Annael, Jun 10, 2012.

  1. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Hapa naomba tujadiliane kati ya hawa wawili bila kutumia hasira. Na ninaomba mtu akikomenti atoe sababu.
    1. Kiongonzi shupavu mwenye mtazamo chanya si kigeugeu.
    2. Aweza akawa Rais na kuiongoza nchi vyema.
    3. Sio dictator.
    Haya jamani tujadiliane.
     
  2. Dangire

    Dangire JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa mujibu wa vigezo vyako, yeyote kati yao anaweza kuwa.ila kwa kuongezea tu, tunahitaji mtu mwenye mtazama sahihi wake binafsi na chama chake (maana ndicho kitakachoongoza nchi), awe mpambanaji kwelikweli, asiyehadaika na magamba, mwenye 'political will' ya kweli. mchapakazi. asiyeonea haya mafisadi. katika vigezo hivyo, mbowe anaibuka kidedea.
    kumb. urais sio 'level ya elimu' nk. ni dhamira ya dhati ya kuliletea taifa mabadiliko stahiki. kati ya hawa wa2, wanatanguliwa na Dr. slaa. huyu ni kiboko.
     
  3. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Mimi sijamtaja Slaa kwani Slaa ndio nani huyo?
     
  4. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,152
    Likes Received: 2,390
    Trophy Points: 280
    Unamfananisha Mbowe kamanda na Lipumba wapi na wapi? Mbowe ni jembe la ukweli.
    Halafu mbona umeanza kwa kujihami coz unajua majibu ni yepi. Yan unadhani mtu ukiwa na elimu kubwa ndo unauwezo wa kuongoza? Tazama chama lake ccm b linamfia huku akiona.
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Kiongozi bora ni yule mwenye elimu, kwa upande wa elimu Mbowe ni form 4 na Prof Lipumba PhD...na wote walishawahi kugombea urais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania na Prof Lipumba alishika nafasi ya pili na Mbowe alishika nafasi ya tatu.
     
  6. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    dogo! Si bure kuna kitu,maana leo posti zako zote ulizotuma ni za kipuuzi....afu upo bize kupost bila kupumua,inaonekana posho yako leo umevuta ndefu sana
     
  7. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    unafananisha jua na mwezi?
     
  8. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    Lipumba kitaaluma ni mzuri hasa katika mambo ya kiuchumi tatizo lake kubwa ni MTU WA JAZBA sana hasa anapotibuliwa kidogo na CCM wamekua wakiufahamu udhaifu wake ndio maana wanamchezea kama mtoto mdogo kwa upande wa mbowe si mtu wa jazba japo kielimu hajamfikia lipumba.. hii inamfanya awe na advantage over lipumba..

    Lakini all in all katika masuala ya uongozi maproffesa si wazuri sana kutokana na elimu zao .. nchi za wenzetu watu kama hawa huwa hawapewi uongozi wa siasa huwa wanaachwa watumikie taifa kwa elimu zao

    SO GENERALLY MBOWE NI KIONGOZI MZURI KULIKO LIPUMBA
     
  9. a

    andrews JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CCM HAWAACHI KUOTA MCHANA KWEUPE,KATIKA KAMPENI ZAO ZA KUWAPUUZA WATANZANIA WAMEANDAA ULAGHAI MWINGINE ILI WAPATE KURA ZA WAPUMBAVU.
    1.KUANZISHWA BENKI YA WAKULIMA
    2.KUANZISHA BENKI YA VIJANA
    KATIKA UANZISHWAJI BENKI HIZO SERIKALI INA MPANGO WA KUWAHADAA WATZ KWA KUWAAMBIA WATAWAKOPESHA MIKOPO YENYE RIBA NAFUU,KUANZIA MILLION 1MPAKA 15.LAKINI KATIKA UOMBAJI HUO UNAHUSISHA WAJUMBE WA NYUMBA KUMI KAMA MAWAKALA WAO ILI UPATE MKOPO,CHA KUCHEKESHA ZAIDI INAAMINIKA CCM IMEJIPANGA KUTUMIA KITAMBULISHO CHA URAIA NA HASA CHA KUPIGIA KURA KAMA MTAJI WA KUWAPATA HAO WALENGWA.NA KUHAKIKISHA WANAOCHUKUA MIKOPO WOTE WATAIPIGIA CCM UCHAGUZI KUANZIA UDIWANI WA 2014 NA UCHAGUZI MKUU 2015.LAKINI WAJUMBE WENGI WANA WASIWASI KUWA VIJANA WALIO WENGI WAMEELEVUKA SANA NA WATAKULA PESA ZAO NA KUWAPIGIA WAPINZANI.CCM ILITUMIA MKUTANO WA JANGWANI KAMA KIPIMA JOTO SASA WAMEANZA KUINGIWA NA WASIWASI MAANA MKUSANYIKO ULE HAUKUKAMILIKA BILA YA PESA SASA WANAJIULIZA BILA VIKINDI VYA SANAA KWELI WATAKUBALIKA,MJUMBE ALIYE KARIBU NA NAPE KASEMA CHADEMA INAWANYIMA USINGIZI KULIKO HATA MAGONJWA YA WAZAZI WAO AU WANANDOA WAO.
    BINTI MREMBO LUMUMBA CCM
    :confused2:
     
  10. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Kubwa. Hebu nipe maelezo post ipi ya kipuuzi na nikwann ni ya kipuuzi. Usiibane akili yako iache ifikirie. ndio maendeleo hayo. Halafu nani kanipa posho unadhani mimi nategemea posho mimi ni kijana nimepewa nguvu na Mungu nakula kwa nguvu zangu.

    Mimi nataka maendeleo sio maneno maneno sawa?
     
  11. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,989
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Professor Ibrahim LIPUMBA
     
  12. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Dio nini sasa? halafu font nyekundu sio nzuri inaumiza macho.
     
  13. m

    mama-lokatare Member

    #13
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    akili v/s nguvu.
     
  14. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Kama huna cha kusema si lazima
    Unaposema mwezi na jua una maanisha nini?
     
  15. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #15
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Jakaya Mrisho Kikwete
     
  16. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    Toa maelezo unamaanisha nini?
     
  17. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #17
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    out of point
     
  18. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #18
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kama uongozi ni elimu basi mwenye elimu yake anajulikana,Ila kama ni kipaji basi mwenye kipaji chake anajulikana
     
  19. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #19
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Kiongozi bora ni mbowe hapo kwani ameweza kuongoza cdm mpaka kuwa chama makini kikuu cha upinzani na kinachoaminiwa na wa-tz kwa sasa,pia ameweza kuwajenga wanachama na viongozi ktk maadili ya uongozi bora kwahyo mbowe anamzidi lipumba kwa asilimia nyingi tu mbowe yupo segera njia panda arusha-tanga wakati lipumba yupo mbezi louis.
     
  20. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #20
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    MBOWE ni zaidi ya LIPuMBA na JK kwa kila kitu
     
Loading...