Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipumba kupewa nafasi baraza la Mawaziri?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Malunde-Malundi, Nov 6, 2010.

  1. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna tetesi kuwa JK ameamua kufanya kweli, baada ya Lipumba kumtambua sasa kumpa uwaziri mkuu au kuunda nae serikali ya umoja wa kitaifa kwa kuchagua akina Rashid mohamed kuwa mawaziri wa JK nk, ili kuendeleza ule muafaka wa Zanziba na huku kughiribu kuwa alikuwa bega jwa bega na wapinzani; naona kuna siri sirini; ngoja tuone nini kitatokea
    Hii inathibitisha kuwa Chadema kuendelea kuwa chama cha upinzani kwa Tanzania nzima
     
  2. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #2
    Nov 6, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
     
  3. K

    Kituko JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,102
    Trophy Points: 280
    hicho kitu hakiwezi kufanywa na CCM kwani kumpa madaraka Lipumba ni sawa na kujipalilia makaa,
     
  4. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    wampe wasimpe haituhusu ila jk atambue siku imekaribia,siku ambayo dunia nziama itamgeuka
     
  5. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Golder aisee tupe source ya rumors hizi ama tetezi au nawe pia uko kwenye system...
     
  6. M

    Mutu JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hii imetokea wapi?lini? ahaaaaaaaa
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Nov 6, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    JK kwa unafiki anaweza kumpa kweli, lakini kwa mujibu wa katiba kwa kuwa ameshinda kwa zaidi ya 50% ya kura zilizopigwa, hana sababu ya kumshirikisha Lipumba. Katiba inamruhusu kuunda serikali ya CCM.
     
  8. Gottee

    Gottee Senior Member

    #8
    Nov 6, 2010
    Joined: Sep 7, 2008
    Messages: 174
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    jamani tuwe tunafanya utafiti kabla kuzua mambo. Katiba ya JMT inasema waziri mkuu atatokana na wabunge wa kuchaguliwa.
     
  9. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Kitu hicho ni uongo kwan kwa mujibu wa katiba yetu Waziri mkuu hutokana na chama chenye wabunge wengi zaidi bungeni. Sasa je ni cuf pia maalim seif tayari ni kiongozi wa ngazi za juu huko zenji anawezaje kuwa na vyeo viwili? That's imposible my friend.
     
  10. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kudaadeki!
     
  11. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2010
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Someni Katiba kwanini Lipumba hawezi kuwa waziri mkuu. Sio mbunge wa kuchaguliwa


    SEHEMU YA TATU
    WAZIRI MKUU, BARAZA LA MAWAZIRI NA SERIKALI

    51.-(1) Kutakuwa na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano atakayeteuliwa na Rais kwa kufuata masharti ya ibara hii na ambaye kabla ya kushika madaraka yake ataapa mbele ya Rais kwa kiapo kinachohusika na kiti cha Waziri Mkuu kitakachowekwa na Bunge.
    (2) Mapema iwezekanavyo, na kwa vyovyote vile ndani ya siku kumi na nne, baada ya kushika madaraka yake, Rais atamteua Mbunge wa kuchaguliwa kutoka katika Jimbo la Uchaguzi anayetokana na chama cha siasa chenye Wabunge wengi zaidi Bungeni au kama hakuna chama cha siasa chenye Wabunge wengi zaidi, anayeelekea kuungwa mkono na Wabunge walio wengi kwa Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano, naye hatashika madaraka hayo mpaka kwanza uteuzi wake uwe umethibitishwa na Bunge kwa azimio litakaloungwa mkono na kura za Wabunge walio wengi.
     
  12. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 636
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hiyo imetulia mkuu. thanks i was behind
     
  13. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,493
    Likes Received: 2,503
    Trophy Points: 280
    Kwani Pinda amechaguliwa na nani.
     
  14. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    :cool: hizo tetesi nasikia zimeanzia pale kwenye ofisi za .............
     
  15. Nipigie

    Nipigie Senior Member

    #15
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani nyerere amehudhuria kuapishwa kwa JK?????
     
  16. faithful

    faithful JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2010
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 375
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    JF imekuwa na wazushi wengi post zingine pelekeni kwenye jokes hapa leteni habari za ukweli
     
  17. faithful

    faithful JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2010
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 375
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    karibu jf mama!
     
  18. K

    Kafuta Senior Member

    #18
    Nov 6, 2010
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 116
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ni maneno tu ya kijiwen.hayana ukwel wowote.tusubir tu kulikaria jit tena mpaka 2015..mungu ashuke na hashuk.
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Ndio hawa hawa waliozusha kuwa yule msomali anatayalishwa kuwa Spika!! Jana ilikuwa siku ya mwisho ya kuchukua fomu na yeye hakuchukua kwahiyo angojee pengine anaweza kumrithi Makamba!!
     
  20. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tetesi hii labda ilianza kabla J.K. hajashauriwa na A.G. Werema kwamba kumteua Mtanzania ambaye sio Mbunge wa kuchaguliwa Jimboni ni kinyume na Katiba.

    Kama J.K. amependa sana kujikomba kwa Lipumba, basi amteue Mbunge kwa kutumia madaraka yake ya kuweza kuteua Wabunge 10, halafu amteue Waziri wa Fedha. Katiba inatamka kwamba mtu hawezi kuteuliwa waziri kama sii Mbunge. Lakini mtu huyo anaweza kuwa Mbunge wa Viti Maalum, Mbunge wa Kuteuliwa ama Mbunge wa kuchaguliwa ktk Jimbo.
     
Loading...