Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipumba: Kazi ya Makamba ni kuisambaratisha CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, May 13, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    MWENYEKITI wa CUF, Profesa Ibrahim Lipumba amewapuuza wanasiasa wanaobeza hatua yake ya kutangaza nia ya kuwania urais katika Uchaguzi Mkuu ujao, akiwemo Katibu Mkuu wa CCM, Bw. Yusufu Makamba.

    Akizungumzia kauli iliyotolewa na Bw. Yusufu Makamba dhidi yake kuwa kusimama kwake kugombea kazi itakuwa ni rahisi kwa CCM, Prof. Lipumba alisema kuwa tangu Bw. Makamba achaguliwe kuwa Katibu Mkuu amekuwa akiwasaidia (wapinzani) kukisambaratisha chama tawala.


    "Katika kazi ambayo anatusaidia Bw. Makamba ni kukisambaratisha chama chake, karibu viongozi wote wa CCM ukiwauliza Makamba ana kazi gani kwenye chama wanakwambia kabisa kwamba hana lolote, wanashindwa tu kuwa wawazi na kusema ukweli, lakini Makamba hatakiwi CCM.


    "Tangu alipochaguliwa kuwa Katibu Mkuu chama kimekuwa katika hali ya mapandemapande, amechangia kwa kiasi kikubwa kukisambaratisha," alisema.


    Alisema kuwa Rais Kikwete asipokuwa makini na Bw. Makamba na kuendeleza usanii wake utasambaratisha nchi nzima.


    Mwishoni mwa wiki hii, Prof. Lipumba alitangaza nia yake ya kuwania tena urais, lakini baadhi ya watu wakiemo viongozi na wanasiasa walimkejeli kwa uamuzi huo.


    Chanzo: Majira
     
  2. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #2
    May 13, 2010
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sielewi baadhi ya watu wanaolalamikia kitendo cha watu kugombea urais mara nyingi...Kumbukeni rais was sasa wa Senegal, Wade - aligombea urais kupitia upinzani tangu miaka ya 1979 na kufanikiwa kushinda in late 1990's. Na kuna mifano mingi duniani na watu wameishia kushinda.
     
  3. G

    Godwine JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kama Makamba anaisambaratisha CCM basi LIPUMBA anatakiwa kumsifu na si kumkejeli
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    simwungi lipumba mkono lakini aliyosema kuhusu makamba ni kweli
     
  5. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Makamba alipopewa ukatibu mkuu wa CCM na swahiba wake alikuwa na mtazamo w kizamani wa kutumia "MKONO WA CHUMA" kuendesha chama kama alivyofanya akiwa mkuu wa mkoa, yaani kuuliza watu maswali mbele ya raia na kuwatoa nishai na hata kuwafuta kazi, kitu ambacho kimemshinda CCM na kujikuta akiwa katikati ya njia panda mguu huu upo kwa mafisadi na huu upo kwa wazalendo matokeo yake kawa mdooooooogoooo na porojo zake za kukopi biblia na misahafu zimekwenda na maji.
     
  6. G

    Godwine JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    lakini kwa upande wa lipumba kusema madhaifu ya makamba . je anataka ccm wachague katibu mwingine
    mzuri atayekiimarisha chama na kufanya upinzani upungue kasi? tulipenda siku moja tuone uwiano wa wawakilishi
    katika bunge, unajua kila anayelitakia mema taifa hili anatakiwa kuomba siku moja kuwe na uwiano wa wawakilishi
    katika bunge, kwani kutawezesha kuwa na sheria bora urais si muhimu kusema achukue nani kwani kama kutakuwa
    na wawakilishi bora basi na rais atakuwa makini pia
     
  7. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mwacheni Lipumba agombee URAIS hata mara mia kwani ATAFUTAE HACHOKI UKIONA AMECHOKA UJUE AMEPATA!!
     
  8. k

    kaiya Member

    #8
    May 13, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Bwana Lipumba, Usimuamshe alielala......
     
  9. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #9
    May 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hakumkejeli kamwambia ukweli kuwa kwa kukisambaratisha chama chake anawasaidia wapinzani
     
  10. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #10
    May 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Umesema kweli alipokuwa mkuu wa mkoa Dar alikuwa akiwaendesha watu hata viongozi wenzake kijeshi utakuta anamdhalilisha hadharani mkuu wa wilaya kwa kumwomyesha kidole bila aibu.
     
  11. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #11
    May 13, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Hiki kizee kimesema kikifika miaka 74 kitakufa kiacheni tu
     
  12. S

    Selemani JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2010
    Joined: Aug 26, 2006
    Messages: 866
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    What would you expect Lipumba to say about Mzee Makamba? That he is doing a good job? He should be more concerned and asking himself hivi CUF hakuna vichwa vingine vya kugombea urais? This guy has been on a ballot with Mkapa (twice) and now with JK twice. I'm thinking there are more ground for self awareness and democracy in CCM than in CUF.

    Maybe he is a career presidential candidate, not necessarily he want to become a President. He just enjoys the perks and marupurupu that comes with the campaign. This says a lot about a party (CUF) that wants us to trust them to lead the country, but they can't even get rid of their career presidential candidates, that is Maalim Seif included.
     
  13. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,340
    Likes Received: 503
    Trophy Points: 280
    Wanasiasa wetu bwana! Sasa profesa wa uchumi uliyebobea katika fani na mwanasiasa mahiri unatakiwa uombe makamba aendelee hivyo hivyo ili arahisishe wewe kuingia ikulu AU ndiyo hadithi ya sungura na zabibu?????????????
     
  14. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa Lipumba Gombea Mkuu. Hiyo ndo demokrasia halisi. Atafutaye hachoki!
     
  15. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,340
    Likes Received: 503
    Trophy Points: 280
    Jamani wacheni wivu kwani huyu mzee alikubaliwa na mkutano mkuu wa chama chake [ambacho wengi tunakiponda]. Kwa wale waliomteua wanaona anafaa kwa kazi hiyo kwa vigezo ambavyo mimi na wewe hatuvijui na kama tukitaka kumpima uwezo wake kwa kutumia chaguzi ndogo zilizofanyika katika kipindi chake majibu yako wazi na kama mnasema uzee wake ni liabilitiy kwa ccm basi inatakiwa wale wapinzani wa chama tawala wafurahi maana kwa vile siasa zake zimepitwa na wakati basi kushindwa kwa ccm itakuwa rahisi.
     
  16. M

    Mutabora Member

    #16
    May 17, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Makamba hana jipya kama walivyo hao wanaomtuhumu.....hivi ni kweli CUF haikusambaratika Tz Bara.Big up Lwakatare!
     
  17. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,056
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Lipumba anamtuhumu Makamba kwa kuwasaidia wapinzani na hapohapo yeye anafanyakazi ya kuwasidia ccm kwa kumwonyesha Kikwete, Makamba hafai.
     
  18. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Siri hii alipaswa kubaki nayo LIPUMBA lakini kwa kuwa yeye yupo upinzani kuisaidia CCM basi ameamua kuiweka wazi.
    Hii inaonesha between lines how most upinzanis are in line na chama tawala na wapo huko kuhakikisha wanatoa upinzani bandia. Ndo maana haachi kugombea huyu hataki kumpisha mwingine kuchukua kijiti.

    Tuna wapinzani wa kweli wachache mno nakwambia
     
  19. M

    MC JF-Expert Member

    #19
    May 17, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 740
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mkuu RE,
    Umemuunga Lipumba mkono!
     
  20. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kaenda Iringa kwa kazi hiyo hiyo kuwachanganya vijana lakini wamemuonya asijaribu kuegemea upande wowote
     
Loading...