Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipumba atangaza kugombea urais 2010

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pdidy, May 8, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,574
    Likes Received: 1,625
    Trophy Points: 280
    Jamani inakera ndio maana naona huu upinzani wizi mtupu na thaman kwako ukiwa ndani ya hicho chama ..naona lipumba kwenye tv ya tbc anawahadaa watu kuna rais alianza kugombea toka 1975 amepata urais 2000 na sasa anaongoza na kuhaidi kuleta serikal ya mseto........
    Hivi hakuna wengine kila siku hawa hawa tu jamani...mi nishachoka na sias za tanzania kabisaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  2. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,264
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    CUF bado haijapitisha mgombea wao, Prof. Lipumba anahaki kugombea, na huenda akashindwa katika kura za ndani au akabadili mawazo baadae. Hata hivyo hakuna kitu cha kumshushia haki ya kugombea. Lipumba ni bora x1,000,000 ya Kikwete.
     
  3. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mbona sijakuelewa Mkuu?
     
  4. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Pumzika kidogo
     
  5. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kwani wewe umekatazwa kugombea?. Mbona kila mwaka tokea Uhuru CCM wanatawala kwani hakuna chama kingine? mbona hawa huwapigii kelele?

    Kugombea ni haki ya kila mtanzania kikatiba bila kujali anatoka chama gani, sasa kama wewe umechoka siasa za Tanzania ya nini kuzifuatili?, achana nazo!!
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    May 8, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Lipumba na Seif hawana jipya!
     
  7. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kama wengi wa watanzania tulivyo!! Mambo tunayaona yanakwenda mrama hatuchukui hatua yoyote tunaishia kulalamika tu. Bora wanaojiandaa kugombea uongozi wa mwamko wa kimapinduzi, hata kushindwa ni sehemu ya mchakato kuliko sisi tulio pembeni na kazi yetu ni kukatisha tamaa wenzetu, aibu kwetu.
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,175
    Trophy Points: 280
    .
    Ni kweli Lipumba ni bora kuliko JK, tatizo amekaa mno juani mpaka kapauka kwa kiwango ambacho hauziki.

    Upinzani wakikubali kuungana na kumsimamisha Dr. Slaa, Hamad Rashid Mgombea Mwenza, Lipumba apewe u-PM, CCM inang'oka!.
     
  9. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Sijuwi jipya lipi unakusudia maana karibuni CUF imeweka njia ya Mapinduzi makubwa ya kidemokrasia katika siasa za Tanzania kwa vitendo, tayari Seif Shariff Hamad ameshatanguliza mguu mmoja ikulu...na si mda mrefu ndgu zetu Tanzania bara wataona utamu wa mabadiliko hayo, ambayo bila shaka, yatachochoea na wao kutaka hali kama hiyo kwao...waliokuwa hawana mpya ni CCM, tokea uhuru mpka leo nchi inanuka njaa na ziki.
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Prof Lipumba achukua fomu kuwania urais

    Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF), Profesa Ibrahim Lipumba ametangaza rasmi azma yake ya kuchukua fomu ya kuwania kugombea nafasi ya Urais katika Uchaguzi Mkuu unaotarajiwa kufanyika Oktoba, mwaka huu.

    Hii itakuwa ni mara yake ya nne kuwania nafasi hiyo kupitia chama chake kwa upande wa Tanzania Bara.

    Profesa Lipumba alisema ameamua kuchukua fomu ya kuwania Urais ili kuhakikisha nchi inatoka katika tatizo la uongozi dhaifu pamoja na CCM iliyogawanyika.

    Aliwaomba wanachama wa CUF pamoja na wananchi kumuunga mkono katika hatua yake hiyo.

    "Wana CUF na wananchi wote mnatakiwa kuungana ili tuweze kufanya mabadiliko, hili CUF inaweza kufanya endapo itapewa ridhaa ya kupewa madaraka...Nawahakikishia kama tukiongoza nchi tutatembea juu ya maneno yetu na sio vinginevyo," alisema.

    Akitangaza azma yake hiyo wakati akifungua kikao cha Baraza Kuu la chama hicho kilichofanyika makao makuu ya chama hicho jijini Dar es Salaam, Lipumba aliitupia serikali lawama kutokana na matatizo mengi yanayoikabili nchi.

    Alisema hali ya nchi kwa sasa kuanzia kisiasa, kiuchumi na kijamii inatisha kutokana na Rais Kikwete kushindwa kuwajibika kiutendaji.

    Lipumba alisema katika kujikomboa umefika wakati sasa kwa wananchi kuanza kazi ya kudai mabadiliko ya haraka ili nchi iondokane na hali duni iliyopo hivi sasa.

    Alisema, wananchi wa kipato cha chini ndio wanaopata athari za kuyumba kwa uongozi baada ya bei za bidhaa mbalimbali kupanda mara nne ya bei ya huko nyuma pamoja na nafasi za ajira kupungua na kusababisha kundi la watu maskini kukua kwa kasi.

    Mwenyekiti huyo wa CUF alisema, katika ripoti iliyotolewa na Benki ya Dunia imeonyesha kati ya Watanzania 100, watu 89 hawana ajira na hivyo inaonyesha dhahiri hata maelezo ya serikali inayosema watu wengi wamepata ajira kuwa ya uwongo.

    Aliongeza kwamba katika kipindi chote cha CCM kuwepo madarakani hakuna sekta iliyoonyesha kuboreka na kutoa mfano wa huduma ya umeme, barabara, maji afya na elimu kuwa mbaya na hivyo kuhatarisha mwenendo wa ukuaji wa uchumi.


    CHANZO: NIPASHE JUMAPILI
     
  11. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mambo yanaanza kuiva, kwa upinzani hakuna ambae ameamua kutangaza nia ya kugombea ila lipumba, na yeye kasema atafanya na mazungumzo na wpinzani wenzake wamuunge mkono kwa urais na yy atawaunga mkono kwenye ubunge, ili kuwe na wabunge makini na rais makin i kisha wataunda serikali ya kitaifa
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Anaingia tena profesa wa pumba! Unless kama Nipashe hawajamquote complete, sijaona mahala kagusia ufisadi -- jinsi gani atapigana na kansa hiyo.
     
  13. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kwanza naomba usahihishe heading, ametangaza adhma ya kuchukua fomu na sio keshachukua fomu.

    kwa kweli uchaguzi wa 2010 tunategemea utakuwa wa aina yake, japokuwa naamini wananchi bado hawana imani na upinzani.

    CCM watu wemechoka nayo ila pa kuelekea hawapaoni, pamezibwa

    lkn tuangalie nn kitafuatia. LIPUMBA ni kiongozi mzuri ila mazingira hayoko condusive kwa sasa kuwa rais pamoja na CUF kuwa madarakani hasa kwa bara
     
  14. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    20 yrs still fighting his desire to the state house! he must be joking
     
  15. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kwa maneno mengine katika kipindi chake chote hicho akiwa kiongozi wa CUf ameshindwa kuwahamasisha wananchi wengi waikubali CUF kwa lengo la kuingia madarakani.
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Shida ya CUF ni kwamba wanaibuka zaidi kwa sura za kimigogoro, kimiafaka, kimaandamano, etc.
    Katika cool-environment ni kama vile wana'hibernate!
    BTW, Lipumba kila la heri katika Azma yako!
     
  17. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Huyu profesa alniichomoka tangu pale alipoungana na mama sofia Simba na Mkuchika kutetea hadharani wahutumiwa wa ufisadi -- mafisadi papa, waliotangazwa na Mzee Mengi. Alinisahangaza kweli kweli! Halafu akaja kutetea suala la ununuzi wa mitambo ya kufua umeme chakavu na ya kifisadi ya Dowans!!

    Eti mtu huyu anataka urais tena!!!!
     
  18. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Naona kugombea kwake kwa urais anafanya mradi wa kiuchumi. Watu wanabuni namna nyingi ya kuishi sustainably.

    Naomba Malaria Sugu atufafanulie hapa -- asije na utumbo lakini!
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    These 'profesa' maji marefu never quits LOL
     
  20. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF), Profesa Ibrahim Lipumba
     
Loading...