Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipumba Amfagilia Dr. Slaa

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Lukolo, Aug 8, 2010.

  1. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwakweli kauli hii imetoka mdomoni kwa mtu makini anayeelewa ni nini anafanya kwa maslahi ya taifa. Kauli ya Lipumba inaashiria kwamba endapo Dr. Slaa angetangaza nia mapema, basi yeye Lipumba angeweza kujitoa ili kumpisha Slaa. Natamani akina MS KN na Tumain waseme lolote kuhusu hili.
     
  2. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,100
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    Prof. Mapumba hajachelewa anaweza kujitoa sasa
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    kwa nini asijitoe slaa? hapa ndo ninapowachoka wapinzani.....! nyumba moja wanagombea fito!
     
  4. M

    Mutu JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    for the reason that chadema wamejitoa znz , same reason cuf watajitoa kwa urais wa jamuhuri,
    kama bado kuelewa ni kuwa you support the one who is more likely to win .
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    kwa sababu lipumba kesha gombea mara tatu -- na zote hizo kaangukia pua.
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kauli ya kusema Dr Slaa kachelewa haina mantiki kabisa katika siasa -- nawashangaa wote mnaoikweza! Suala la kuachiana ni mazungunmzo baina ya pande zote husika na kufikiwa makubaliano. Au yapo makubaliano hayo katika kam,bi ya upinzani -- ya kusema yule anayeanza kutangaza kugombea basi ndiyo anastahili kugombea?

    Watanzania -- mbona mnakua hovyo hovyo tu namna hii katika kujenga hoja?
     
  7. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,919
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Lipumba asingeweza kumwachia Dkt Slaa kwa vile CUF wana deni la fadhila wanalopaswa kumlipa Fisadi Rostam.Sintashangaa huko mbele wakielekeza mashambulizi kwa Slaa badala ya JK.
     
  8. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    AT THE END OF THE DAY WOTE WATAGOMBEA....NAMI NITASHINDWA KUIGAWANYA KURA YANGU KWA WATU WA UPANDE MMOJA......!guess where my single lot will go!!!!!
     
  9. r

    rimbocho Member

    #9
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ufisadi wa kutisha
    • Trilioni 1.7/- zatafunwa serikalini

    na Edward Kinabo


    [​IMG] SERIKALI ya Awamu ya Nne imeendelea kukumbwa na jinamizi la matumizi mabaya ya fedha za umma (ufisadi), baada ya kubainika kuwa imetumia sh trilioni 1.7 kwa kipindi cha mwaka 2008/2009 bila maelezo ya kina.
    Uchambuzi huo ni ule uliotolewa na Shirika lisilo la kiserikali la ‘Agenda Participation 2000' juu ya ripoti ya Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) iliyotolewa hivi karibuni, umethibitisha kuwepo kwa ufisadi mkubwa wa fedha za walipa kodi.
    Uchambuzi wa ripoti hiyo ya CAG kwa mwaka 2008/2009, umeonyesha ufisadi wa kutisha serikalini kwa kiasi cha sh trilioni 1.7 uliofanyika ndani ya mwaka huo.
    "Jumla ya fedha za serikali ambazo ama zilitumiwa vibaya au wahusika wameshindwa kutoa maelezo ya kuridhisha jinsi fedha hizo zilivyotumiwa inafikia shilingi trilioni 1.7. Kwa kweli fedha hizi ni nyingi sana…", ilisema sehemu ya taarifa hiyo ya shirika hilo.
    Kiasi hicho kilichofujwa ni sawa na fedha zilizokuwa zimetengwa kwa ajili ya bajeti ya Wizara ya Elimu na mafunzo ya Ufundi na ile ya Miundombinu katika mwaka huo wa fedha.
    Kiasi hicho pia ni sawa na mara mbili ya fedha zilizokuwa zimetengwa mwaka huo kwa ajili ya Wizara ya Afya ambayo ilipata sh bilioni 589 na mara nne ya kiasi kilichokuwa kimetengwa kwa ajili ya Wizara za Kilimo na Maji, ambazo zilitengewa shilingi bilioni 379 na shilingi bilioni 309 katika mwaka wa bajeti wa 2008/2009.
    Kwa ujumla, ufisadi huo unahusisha makadirio ya fedha zilizotumiwa vibaya katika eneo la manunuzi yasiyo ya kawaida ya sh bilioni 12.8, masuala ambayo hayakushughulikiwa tangu kaguzi zilizopita sh bilioni 95.7 na misamaha ya kodi ya sh bilioni 752. 3.
    Maeneo mengine ni udhaifu katika ulipaji wa mishahara uliofuja sh bilioni 3. 078, masuala yahusuyo malipo ya marupurupu sh milioni 395.8, ukiukwaji katika ununuzi wa magari wa sh bilioni 4. 018, pamoja na kiasi cha sh bilioni 203.2 zilizotumiwa vibaya au kupotea katika serikali za mitaa.
    Katika ufisadi huo, Wizara ya Maliasili na Utalii ndiyo imetajwa kama mfano wa kusikitisha wa wizara zilizotumia vibaya fedha za umma.
    Sehemu ya ufisadi uliofanyika ndani ya wizara hiyo inahusisha ubadhirifu wa sh milioni 12 zilizolipwa kama mishahara zaidi ya viwango halali vya mishahara ya wafanyakazi na sh milioni 53 zilizolipwa bila kutolewa viambatanisho vya kuhalalisha malipo hayo.
    Sh milioni 445 pia zilitumika kulipa wastaafu, marehemu na wafanyakazi walioachishwa kazi, fedha ambazo walengwa hawakujitokeza kulipwa lakini hazikurudishwa hazina.
    "Jambo jingine la kusikitisha ni kwamba Wizara ya Maliasili na Utalii ilishindwa kueleza yalipo mapato ya jumla ya shilingi bilioni 19.6," ilisema sehemu ya uchambuzi huo wa Agenda Participation ikirejea ripoti ya CAG.
    Mbali na wizara hiyo ya Maliasili na Utalii, wizara, idara au taasisi nyingine za umma zilizopata taarifa mbaya za fedha kutoka kwa CAG ni Wizara ya Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa, Jeshi la Polisi na Ofisi ya Makamu wa Rais.
    Nayo Serikali ya Norway imeendelea kudai kurudishiwa sh bilioni 2.6 zilizotumiwa vibaya na Wizara ya Maliasili na Utalii.
    Hata hivyo, katika taarifa ya bajeti ya wizara hiyo ya mwaka huu wa fedha, wizara hiyo ilisema kuwa ingeilipa Serikali ya Norway fedha hizo.
    "Taarifa ya CAG pia inaonyesha utendaji usioridhisha katika nyanja ya mikopo iliyokuwa ikisimamiwa na taasisi za serikali kwa ajili ya wajasiriamali wadogo wadogo miongoni mwa wanawake na vijana nchini.
    "Kwa mfano jumla ya sh milioni 355 zinazodaiwa kutolewa kwa wajasiriamali wanawake na vijana hazikuonyeshwa jinsi zilivyotumika. Taarifa za fedha kutoka halmashauri 41 hazikupatikana," ilieleza taarifa hiyo.
    Mashirika ya umma na mamlaka kama vile Shirika la Taifa la Hifadhi ya Jamii (NSSF), Shirika la Bima la Taifa (NIC), Benki Kuu ya Tanzania (BoT), Shirika la Taifa la Umeme (TANESCO), Mamlaka ya Bandari (TPA) na Mfuko wa Hifadhi wa Serikali za Mitaa (LAPF) ni maeneo mengine ya upotevu mkubwa wa fedha.
    Kwa mfano, ilithibitishwa kuwa jumla ya sh bilioni 58 zilizokuwa zimetolewa kama mkopo kwa wanafunzi wa elimu ya juu mwaka 2006, mpaka sasa hakuna uhakika wa kulipwa kwa fedha hizo ambazo zilitolewa dhamana na serikali.
    "Kinachowasikitisha wengi ni kwanini serikali bado inashindwa kuziba mianya ya baadhi ya maofisa wake kuendelea kutafuna fedha za umma," umehitimisha muhtasari wa wachambuzi wa wanaharakati hao.

    :love:
     
  10. Wun

    Wun JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2010
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    acha uongo hajasema hivyo,amesema anamrespect dk slaa kama mmoja wa watu anaowarespect
     
  11. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,067
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Kwa mtu yoyote mwenye akili timamu anajua kama umegombea uraisi zaidi ya mara mbili na ukashindwa mara ya tatu na nne kuna uwezekano mkubwa kupata kura chache zaidi ya ulizopata before, sembuse msomi wa Stanford university ashindwe kujua hilo.Sioni kitu chochote kilichomsukuma yeye kugombe zaidi ya kulipa fadhila.Haita nishangaza wakati wa kampeni mashambulizi yake yakiwa ni kwa Dr Slaa

    Mkuu Wun...Malaria Sugu anachosema ndio Lipumba atakachosema huko mbeleni,hiyo ndio siasa yenyewe.Lipumba kama walivyo wanasiasa wengine anajua watanzania wepesi wa kusahau mambo,hawawezi kukumbuka mtafaruku uliotokea wakati wa kifo cha Chacha Wangwe kati ya Chadema, TLP na Cuf. Sasa hiyo heshima sijui imetoka wapi sasa hivi.
     
  12. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Wewe ni mwongo uliyetukuka. Ni sifa kuu ya wana CCM kuanzia katibu mkuu wao
     
  13. Mtu66

    Mtu66 Senior Member

    #13
    Aug 8, 2010
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukishaonja ndoana na MAFISADI wewe kyishnei....sasa prof. anaongea nini???? Kama anamweshimu Dr Slaa...Apishe njia tu
     
  14. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wewe unayeokota makombo ya wanaokutuma ndiye mwenye kiherehere. Kauli wa Watu wengi ni .....
     
  15. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #15
    Aug 8, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Lipumba ni mwongo, ana tamaa ya madaraka na kutaka kuwaharibia wenzake tu. Kama yeye amejaribu mara tatu bila mafanikio, na tena mwaka 200o aliungwa mkono na CHADEMA, ni nini jipya atakalofanya mwaka huu badala ya kujitoa ili kuongeza nguvu kwenye upepo wa mageuzi?
     
  16. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Lipumba Mnafiki
     
  17. m

    masasi Member

    #17
    Aug 8, 2010
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni wakati wa sisi wasomi na weledi na sio wakina ms na tumaini lakini kutumia media mbalimbali kuviunganisha vyama vya siasa haswa upinzani kuelekea uchaguzi mkuu ili kukingoa ccm,kwani chadema,cuf na watanzania wote adui yao ni ccm
     
  18. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Lipumba ni mchumia tumboni; anatunzwa na ruzuku ya wanaCUF toka visiwani wakati huku bara yeye hata ubunge hapati!! Anajua wazi kua mara zote CCM wamemgaragaza sasa kiherehere cha kusema Dr. Slaa amechelewa kinatoka wapi? Angekuwa mtu mzalendo halisi kama anavyotaka watu wamuone, angejitoa na kumuunga mkono Dr. Slaa mwenye nguvu zaidi ya kumuangusha mlinda mafisadi!!
     
  19. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Upo sahihi kabisa Bulesi. Kwa kuwa tayari ana kiri kwamba Slaa yupo vizuri, mimi ningemshauri afanye tu maridhiano na Slaa ili Slaa atakapopata Urais yeye apate japo uwaziri mkuu au hata uwaziri wowote hata kama ni ndani ya ofisi ya waziri mkuu. Kugombea kwake Urais na mwaka huu kunaweza kumfanya afe bila kuona cheo chochote cha serikali. Watu wake wa karibu mpeni ushauri huu wa bure.
     
  20. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #20
    Aug 9, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,250
    Likes Received: 1,231
    Trophy Points: 280
    Ili CCM mupate mteremko, never
     
Loading...