Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipi hasa Jukumu la Makamu wa Rais?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Amavubi, Dec 21, 2011.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,630
    Likes Received: 2,980
    Trophy Points: 280
    Wanajamvi


    Ni kweli kwamba cheo cha Makamu wa Rais kipo Kikatiba, na ni kweli kwamba mantiki ya Kuwa na Makamu wa Rais ni kuwa Stand By (hasa kwa wakati huu tunapoona misafara ya marais wengi ikiambatana na ambulance) , Lakini kwa miongo kadhaa sasa nimekuwa nikifuatilia majukumu ya makamu wa Rais na kugundua kwamba mintaarafu ni aidha kufungua mkutano!! au kuzindua kitu!! au kumpokea Rais!!! (Unaweza kuongeza na kutembelea mbuga za wanyama etc) ......... zaidi (chichemi mbaya au nzuri) ni pale unapokuwa na makamu ambaye ana waambata wawili au zaidi kwa wale wasioonekana pichani kulia na kushoto(nadhani mmenielewa)

    Je mmna maoni gani wenzangu? (sitaki kuwafilisi kwa kusema huu si mzigo kwa Taifa?- nisije funguliwa kesi ya uchochezi)
     
  2. Nyanya mbichi

    Nyanya mbichi JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,214
    Likes Received: 482
    Trophy Points: 180
    'nilimpigia cm mh Rais akasema nisubiri atue chini manake alikuwa anakwenda Africa ya kusini',ingekuwa amri yangu ningemfukuza kazi' mh. WAZIRI MKUU NA SAKATA LA JAIRO.
     
  3. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,630
    Likes Received: 2,980
    Trophy Points: 280
    Aisee, nimekuvulia kofia, unawaza kwa maandishi
     
  4. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kudumisha muungano tu!
     
  5. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kazi zipo nyingi za kufanya hasa ktk nchi maskini kama Tz (no nchi yenye watu maskini) ndiyo maana ktk ofisi yake kuna mawaziri wa kumsaidia labda tatizo ni aina ya Makuamu wa Rais tunaye kuwa naye kwamba si muwajibikaji hadi inafikia kipindi tunasahau kama yupo au lah. Kidogo Dr Omari alikuwa anajitahidi
     
  6. s

    sisi agent Member

    #6
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uwezo wa kufukiri tu nadhani huyu babu amefiri sana juu ya urais sasa kachoka kabisa
     
  7. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kufungua matamasha
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ule mkasi huwa anatumia vizuri akistaafu awe fundi cherehani.
     
  9. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    ha ha ha ha haaa..... Umesahau na mazingira kipindi kile,kipindi hiki hawakuandaa kazi ya kumpa. Unaweza kuta tumo naye JF kwa kukosa majukumu!
     
  10. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #10
    Dec 21, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    humjui Dr. Bilal vizuri wewe! Yule ni zaidi ya greda! We unajua chanzo cha PM kulialia hovyo kwenye issues? Hujaona Magufuli na Tibaijuka wanavyoshindwa kutimiza majukumu yao? Ama hujajua tatizo bado? Je unajua maana ya ombwe?? Tafakari,utaelewa..
     
  11. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,812
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    Hii yote ni unnecessary mizigo tunayobebeshwa sisi walalahoi walipa kodi. Huwezi kuwa na system
    ambayo tuna RAIS, VP, PM na wakati mwingine Second VP. Ndiyo maana kwa mtiririko huu wa
    kurudikiana vyeo VP amebaki kutembea na mikasi tu mifukoni, ndiyo hana kazi!

    Kama tunafuata system US basi RAIS na VP wanatosha hakuna haja ya kuwa na PM. Kama tunafuata
    system ya UK basi tuwe za PM mtendaji (kama India) vyeo vya RAIS, VP tuondoe.

    Lakini kwa kuwa mi-afrika (inluding me) tumelaaniwa tunaona sahihi watawala hawa weusi kujirundikia
    vyeo eti tunasema wameula! Ona sasa kule ZNZ eti RAIS, First VP, Second VP, ka nchi kenyewe sawa
    na mkoa wa Tangayika, sijui huo mlolongo wote wa viongozi wa Kitaifa wanafanya nini? kuwakamua tu
    masikini walipa kodi.
     
  12. semango

    semango JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    makamo wa rais = wakuu wa wilaya = hakuna kazi ya kufanya
     
  13. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Unataka kusema tuliomo humu JF hatuna majukumu?Watu wanatembelea JF kwa kuwa wanetegemea kubadilishana mawazo na Great Thinkers. Kumbe wengine mko humu kwa kukosa la maana la kufanya?
     
  14. YEYE

    YEYE JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    = wakuu wa mikoa
     
  15. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,630
    Likes Received: 2,980
    Trophy Points: 280
    Nadhani ni huyu Trachomatis....
     
  16. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kuwa mkali hakutusaidii kuelewa. Wewe mwenzetu kama unajua majukumu ya Makamu wa Rais tueleweshe na kama anayatimiza tupe mifano. Mbona hawa wenzetu kwa upendo mkuuubwa wametueleza jinsi wao wanavyomuona SHABABI akiweka majiwe ya msingi 'byurifli' na wala hawajawa wakali?!

    Ama kama Mh. Shababi anakuhusu, basi mtetee kwa hoja na sio kutulazimisha. Ombwe ndio nini kaka?
     
  17. k

    kuzou JF-Expert Member

    #17
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ni mtu mwenyewe tu,hata pm wa sasa na aliepita tofauti,waziri wa uvuvi alepita na wa sasa tofauti,rc dar hakuwepo mwaka mzima na hakuna noma lkn huko nyuma walikuwepo wachapakazi,
    tetesi kikwete alimtaka mama flani awe vp lkn kuondoa nogwa ya siasa znz ilibidi hy awepo
     
  18. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #18
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kumsaidia raisi kuhusiana na suala zima la mazingira!!
     
  19. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    aa mimi huwa ananiogopesha akiongea utafikiri yupo icu anaongea taratibu kama mgonjwa vile ,hivi huwa ana ugonjwa gani ,msafara wake anatembea na ambulance au haamini hospital zetu?
     
  20. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,221
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Aliyekuwepo zamani marehem Omar Ally Juma anagalau yeye alikua anazunguka kuangalia Mazingira na kufunga viwanda vichafu..hawa waliofuata baada ya kifo chake sioni kabisa umuhimu wao,...kwa kweli hiki cheo bora kifutwe mana kinaongeza gharama tu...ama hiki ama PM kimoja kifutwe...
     
Loading...