Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipi bora kati ya biashara na elimu katika maisha?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Allysalim51, Jul 23, 2012.

  1. A

    Allysalim51 New Member

    #1
    Jul 23, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu ndugu zangu.

    Jamani naombeni ushauri natamani mambo mawili (2); yaanni kusoma na kufanya biashara sasa nashindwa kuamu lipi ni fanye lipi niache lakini nikaona ngoja nililete hapa kwenu mnisaidie mawazo yaliyoambatana na vigezo vya kuzingatia kila kipengele.
     
  2. S

    Slaker JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Recently achana na xkul,mbona cyo issue do hayo ma buzness kama n payng 1,thn utawaona wa tz wenye videgree nothn.........
     
  3. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ww utakuwa mpigamsuli umekuja kwa ID mpya
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Umuhimu wa ELIMU unategemea level ya UJINGA ulionao........
     
  5. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ushauri wangu elimu ni azina kubwa kwenye kichwa chako biashara utafanya ila ikifirisika hapo ni mtihani hivyo unapaswa uwe na elimu ya kutosha then ukijichanganya kwenye biashara itakuwa imeturia sana.
     
  6. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    actually you need BOTH.Unahitaji elimu ya level fulani (say diploma) ili ikusaidie kupata mafanikio SUSTAINABLE kwenye biashara. Bila elimu utakuwa unafanya majaribio with RELATIVELY higher risk of failure.
    Tunasoma ili kupunguza risk ya kushindwa. Vinginevyo
     
  7. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,825
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Bill Gates, steve jobs, mark zuckernberg (owner wa fesbuk) wote hao wali-drop out college... to me unaweza soma kidogo afu ukipata mwanga wakile ukipendacho ktk biashara ingia ufanye!
     
  8. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    elim ni bora hasa kama una malengo yakinifu
     
  9. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    nakushaur ukasome walau degree hasa ya bussiness matters(if u wish 2 a sussecful bussinessman) then ndo uelekee kwenye biashara..hpe it works...
     
  10. Aqua

    Aqua JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 1,143
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Elimu huwezi kuikwepa,ni muhimu kupata elimu kiasi fulani kulingana na uhitaji wako.Hii itakusaidia ukitaka kufanya biashara utakuwa unaufahamu zaidi.Na hujasema biashara ya ukubwa gani ,kama ni zile za old school unaweza fanya bila elimu.Ila kwa dunia ya sasa unahitaji ufahamu(elimu) ktk kile unachotaka kufanya.Sijui level yako ya elimu,kuna elimu ya ujasiriamali,elimu siyo lazima uipate shule,unaweza kaa na watu wakakufundisha practically or theory.Elimu inakuongezea uwezo wa kufikiri na kuona kile ambacho mtu asiye na elimu hawezi kukiona.
     
  11. S

    Slaker JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kabisa mwana I concur wth u 100%.......even michael Dell(owner f dell pc) dropped college.........achana na diz damn edn.
     
  12. B

    Bankrupt Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaweza kufanya vyote, itategemea na chuo unachotaka kwenda kusoma, na wewe mwenyewe utakavyopangilia muda wa shule na usimamizi wa biashara. kama upo interested na biashara ni vizuri ukasomea masomo ya biashara.
     
Loading...