Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lini watanzania watajua kura yao ni lulu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by drphone, Sep 15, 2010.

  1. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wakuu heshima mbele
    kuna jambo linanitatiza nalo ni jinsi watu wengi wasivyojua thamani ya kura yao kiasi kwamba anaweza kuiuza kwa pilau, tshert,kanga, kofia buku, 5000, na 10,000.
    chakushangaza ni kwamba wagombea wanajua kwamba kura ni lulu na ndio yenye uwezo wa kuwaingiza kwenye mdaraka na ukubwa wakisha pata tu anajisahau akiamini baada ya 5 yrs mchezo ni ule ule pesa.

    jamani tufanye nn\ nn kifanyike watu wajue umuhimu wa kura zao waache kuziuza kirahisi na kuburuzwa kwa miaka 5
     
  2. Magpie

    Magpie Member

    #2
    Sep 15, 2010
    Joined: Aug 26, 2009
    Messages: 70
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kibaya zaidi hata wasomi wetu waliopo vyuoni wamekaa kimya tu, wamepoteza haki yao ya msingi ya kupiga kura bila sababu ya msingi na wao wamekaa kimya,.

    namaanisha kwamba asilimia kubwa ya wanafunzi walijiandikisha kupiga kura wakiwa vyuoni,..na inamaanisha kua vituo vyao vya kupigia kura ni vyuoni mwao.. serikali ikaja na tamko kua vyuo vyote vifunguliwe novemba hii ina maana baada uchaguzi mkuu... sasa swali hawa raia watapataje fursa ya kupiga kura ?
     
  3. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yani cjui ni lini wadanganyika wataamka kutoka usingizi mzito walo lala unaowapa wanasiasa nguvu yakufanya wanayotaka bila kupingwa yani utasikia ahadi kedekede kweli akuna wasomi nchi hii
     
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nashangaa watu wanao jazana na kushangilia kwenye mikutano ya kampeni ni kweli awaoni yanayotendeka baada ya kuwapa kura waheshimiwa
     
  5. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,150
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Wa Tz wamebadilika kifikra zaidi ktk uchaguzi wa mwaka huu na biashara ya kuuza na kununua kura kwa t-shirts,kanga na kofia mwaka huu hakuna na tutaraji makubwa kwenye viti vya ubunge na udiwani zaidi ya yote kura za muungwana zitashuka sana.
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu nakubaliana nawe lakini watu kama wamelogwa na ccm
     
  7. Magpie

    Magpie Member

    #7
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 26, 2009
    Messages: 70
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tumebadilika kifikra lakini bado tu waoga kujaribu jambo jipya,..
     
  8. n

    nmaduhu Member

    #8
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tusiwadharau watanzania, mimi naamini kabisa mwaka huu mabadiliko yanawezekana, tusiwaaminishe ccm kwamba watanzania
    bado wamelala, si kweli kabisa, wasije wakiba kura na sisi tukaamini kweli wameshinda maana tumelala, si kweli, aliyetoa hoja
    hii achunguzwe isije kuwa anataka kujustfy wizi wa kura, kinachowasaidia ccm ni wizi wa kura na si kwamba tumelala.....
     
Loading...