Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lini viongozi wetu watakuwa na majibu ya kiofisi? Na sio maoni yao binafsi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by lifeofmshaba, Jul 23, 2011.

  1. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    DPP amkana Hoseah

    ASEMA HAJAPATA JALADA LA CHENGE,
    AAMBIWA AKAANGALIE MASJAJA


    SIKU moja baada ya Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), Dk Edward Hoseah, kusema kwamba ofisi yake imekamilisha uchunguzi wa madai ya kumiliki Dola za Marekani 1.2 milioni katika Kisiwa cha Jersey, Uingereza yanayomkabili Mbunge wa Bariadi Magharibi (CCM), Andrew Chenge na kwamba imekabidhi faili lake kwa Mkurugenzi wa Mashtaka nchini (DPP) kwa ajili ya kumfungulia mashtaka, kiongozi wake, Eliezer Feleshi amejitokeza na kusema kwamba hawahi kuliona jalada hilo.

    "Niko safarini subiri hadi wiki ijayo
    …
    hilo limefika mezani kwake na lini Mwanasheria huyo Mkuu wa zamani wa Serikali atafikishwa mahakamani kujibu tuhuma zinazomkabili... "Aseme ni tarehe gani alileta jalada hilo kwangu?"

    Kutokana na majibu hayo ya DPP,
    Juzi, Dk Hoseah alisema taasisi yake imekamilisha uchunguzi dhidi ya tuhuma zinazomkabili Chenge na kwamba jalada lake limepelekwa kwa DPP kwa hatua zaidi. Alisema Chenge atashtakiwa chini ya Kifungu cha 27 cha Sheria ya Takukuru ya mwaka 2007. Kwa mujibu wa kifungu hicho, mtu akiwa na mali ambazo hazilingani na kipato chake alichokipata akiwa madarakani au baada ya kuondoka ni kosa kisheria.

    Chenge anadaiwa kukutwa na kiasi hicho cha fedha mwaka 2008 baada ya uchunguzi wa kashfa ya ununuzi wa rada uliofanywa na Taasisi ya Makosa Makubwa ya Jinai ya Uingereza (SFO). Tuhuma hizo ndizo zilizomfanya alazimike kujiuzulu wadhifa wa Waziri wa Miundombinu mwaka huo.

    Malumbano kati ya Dk Hoseah na Feleshi siyo ya kwanza. Mwaka jana waliwahi kulumbana baada ya mkuu huyo wa Takukuru kusema kuna majalada takriban 50 ya kesi za rushwa ambayo yamekaliwa na DPP.

    Pia Dk Hoseah aliwahi kumshutumu DPP mbele ya wabunge wakati wa semina elekezi mapema mwaka huu akidai kwamba amekuwa kikwazo cha kesi kubwa za ufisadi kupelekwa mahakamani kwa kukwamisha majalada.

    MAONI:
    Kwa mtendaji kama DPP ambaye ana negative attitude ya kitu ambacho haya kiona/kifanyia kazi anaweza ku;itendea haki TAIFA?
    wakina nani waache siasa? watanzania au wanaTAKA KUJUA UNDANI WA RADA?
    ingekuwa nchi inayoeleweka hii kauli ingemng'a au kuondoa uhalali wa yeye kushiriki katika suhali ili maana baada ya kutoa kauli hiyo maana huo ndio msimamo wake wa ndani ya kwamba ana amini chenge hakufanya kosa
    nchi hii inakwamishwa na chuki miongoni mwa watendaji wa serikali na kujuana
     
Loading...