Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lini tutasikia tamko la JWTZ kuhusu mgogoro wa Malawi na Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jingalao, Aug 7, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    wakati wa uchaguzi mwaka 2010 tulishudia mnadhimu wa jeshi-Shimbo akitahadharisha juu ya tishio la amani nchini.je ni lini tutamsikia tena akiongelea juu ya tishio la usalama wa mpaka wetu na malawi?

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Wanajeshi hawawezi kuanza kutoa matamko tamko tu wakati jitihada za kidiplomasia zinaendelea. Hilo litakuwa jeshi la kitoto.

    Subiri diplomasia ichukue mkondo wake kwanza. Wanajeshi wakianza kusema sasa wanaweza hata kuharibu mazungumzo.

    Halafu watu wanaoshabikia vita ndio hao hao hata wakiona mjusi tu wanakimbia.
     
  3. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jeshi letu limegeuka nepi ya kisiasa kwa chama cha mafisadi. Usishangae ukakuta wakuu wa majeshi yote wana kadi za CCM kuthitisha walivyo hovyo na wasaka ngawira na wachumia tumbo. Anayebishia hili ajiulize mantiki ya aliyekuwa mkuu wa majeshi Robert Mboma kugombea ubunge. Namshukuru Mungu alichemsha. Jeshi lenye kuongozwa na wakereketwa wa chama tawala haliwezi kuwapo pale kulinda usalama wa bali maslahi ya wanasiasa kama ilivyo kwa jeshi la wanasiasa wa Tanzania (JWTZ).
     
  4. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    nini kilichowafanya watoe tamko wakati wa uchaguzi?

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  5. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mnadhimu Mkuu wa JWTZ ni Luteni Jenerali A. Shimbo. Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi ni Jenerali Davis Mwamunyange.
     
  6. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    nimesharekebisha mkuu.

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  7. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Kauli ya kumwaga damu ya Slaa.
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Usilinganishe machungwa na matufaa.

    Wakati wa uchaguzi hakukuwa na open confrontation iliyoweza kuwa escalated na tamko lao, na kwa kutoa tamko walikuwa wanathibitishia umma kwamba nchi ina usalama, tamko hili lilikuwa justified kwa minajili ya kuongeza usalama kwamba kama kuna mtu anataka fyokofyoko afikirie mara mbili maana asije kuivaa wrath ya jeshi.

    Sasa mara hii tuna confrontation na nchi jirani, kuna wananchi dakika kumi na tano mbele washaanza kushabikia vita, huko kwa Wamalawi kuna watu wako gung-ho tayari, kwa hiyo tamko la jeshi ni rahisi sana kuwa counterproductive. Badala ya kutuliza hali, likazidisha escalation mambo yaende kuelekea vita hata pale ambapo mazungumzo yangeweza kumaliza matatizo.

    Ndiyo maana nasema muda wa wanajeshi kusema haujafika.Kwanza Wanajeshi hawatakiwi kuwa watu wa kusema sema ovyo, hiyo ni kazi ya wanasiasa.Wanajeshi wao wanapewa amri, wanakwenda kufanya kazi tu.
     
  9. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    kauli na matendo ya joyce banda hayastahili tamko la Shimbo?

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Jashi halitoi tamko. Kazi ya jeshi ni kutekeleza amri ya amiri jeshi mkuu a.k.a Rais wa nchi.
     
  11. d

    danizzo JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wabongo siasa mpaka kwenye disko!
     
  12. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimemsikia Lowasa tbc anasema amehakikishiwa na jeshi kwamba wapo makini na wamejiandaa vya kutosha kulinda mipaka yetu.
     
  13. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    kwa nini Shimbo asijitokeze sasa na kutuliza wananchi kwamba mipaka yetu ipo salama?acha uwoga wa vita.

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  14. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    kwa hivyo SHIMBO alichemka kutoa tamko wakati wa uchaguzi.

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  15. m

    markj JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    ongezea na nchi kuto tawalika!
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    Aug 7, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    wanajeshi hawatoi tamko. Jeshi linapewa amri na wanatekeleza. Mfano wakiamriwa wakawaue wanachadema lazima watekeleze amri. Wakiamriwa kuingiza powertillers nchini inatekelezwa
     
  17. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Shimbo aliambiwa atulie ule ni upepo si unaona umepita?anajilia vyake tu alivyodhulumu kwa wanajeshi wake!!sasa afanye nini maana analipwa fadhila kumsaidia JK miaka ile kule Monduli!!acha ale fadhila zake!4Tril sio nnyingi ni vijichenji tu!
     
  18. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    2010 wanajeshi walitoa tamko!

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  19. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Utanyongwa kwa maneno yako mwenyewe,
    Jeshi halisimamii usalama ndani ya nchi bali wa mipaka.
    Lile tamko la mnadhimu wa jeshi lilikuwa la kisiasa,
    na ni ukweli usiopingika kwamba aliingilia kazi ya POLISI.

    Malawi wametamka wazi wanamiliki ziwa lote,
    pia ndege zao zimetua ndani ya ardhi ya Tanzania,
    Tamko la fyokofyoko wapi?Wakati hiyo ndo kazi yao asilia?
    Jeshi halikutakiwa kutoa tamko,
    lilitakiwa kukamata ndege zile,
    mara zilipotua.
    Najiuliza,
    Ni kweli JWTZ wanalinda mipaka ya Tanzania?
    Au wanalinda mipaka ya mikoa na wilaya?
    au wanalinda masllahi yao CCM?

     
  20. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Bila shaka JWTZ wanapaswa kujitokeza hadharani kuwahakikishia usalama wa mipka ya nchi hasa huko ziwa nyasa.
    Kwa hali hii ambapo hata waziri wa ulinzi hajatembelea eneo lenye chokochoko na hajatoa tamko lolote kuwahakikishia ulinzi ni lazima wananchi wawe na wasiwasi wa mipaka ya nchi na usalama wa nchi.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...