Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lini Mrithi wa nyerere atapatikana?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by segwanga, May 16, 2011.

  1. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Namkubali sana Nyerere kutokana na jinsi alivyokuwa kiongozi shupavu mwenye kuweza kumnyamazisha na kumpotezea yeyote yule,kipindi chake nidhamu ilikuwepo bwana.Watu walikuwa wapigwa ban za kutosafiri nje ya vijiji walivyozaliwa.Akikutaa hata ulikuwa unagombea cheo chochote cha kisiasa usingepata kama angekuwekea vigingi.Nilibahatika kusikia habari moja toka kwa rafiki yangu mmoja ambaye anatoka kijiji kimoja na JKN.Alisema kukuwepo na uchaguzi wa mwenyekiti wa kijiji hapo BUTIAMA.Wagombea walikuwa Mjeshi Msuguri na mwl wa shule ya msingi hapo kijijini.Nyerere alikuwa anataka Msuguri apate hiyo nafasi lakini alikuwa anafahamu kuwa hawezi akashinda kama uchaguzi utakuwa huru na wa haki.Uchaguzi ulipokaribia JKN akasema uchaguzi utafanyika kisomi zaidi kura zitahesabiwa na kompyuta toka mjini.Siku ya uchaguzi msuguri akashinda kwa kishindo kwa mjibu wa kompyuta na Mwalimu akapata kura sita.Watu washangaa kwa sababu watu waliosema wamempigia kura yule mwalimu walizidi ile idadi.Nyerere akawambia wanaobisha kwamba yule mjeshi hakushinda,Mnabishana na kompyuta?? watu wakanywea.
    Nyerere alituchagulia mwinyi kuwa rais,Mwinyi akachemka vibaya mpaka Nyerere mwenyewe kuingilia kati alipoona mambo yanaenda ndivyo sivyo.
    Nyerere alituchagulia Mkapa,yeye mwenyewe akisema Mr.Clean,Kilichotokea kwa huyu mr clean ni kufanya biashara akiwa ndani ya magogoni ambapo ni kinyume kabisa cha katiba pamoja na kashfa nyingine zinazotutafuna hadi leo hii.
    Kwa misingi hiyo Nyerere hakuwa na uwezo wa kupridict kuwa kiongozi anayemtaka angetimiza aliyokuwa amepenga.
    Nani atamrithi Nyerere?
    Ya kwangu ndo hayo kazi kwenu wanajamvi
     
Loading...