Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lini kampuni ya vodacom itaanza kulipa corporate tax (income tax)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sabi Sanda, Nov 2, 2009.

  1. S

    Sabi Sanda JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 413
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dear All,

    Ni matumaini yangu kuwa wote mnafahamu kuwa kampuni ya VODACOM ilianza shughuli zake rasmi hapa nchini mwaka 2000. Mpaka sasa ina wateja wasiopungua milioni 6.

    Kitu cha kushangaza ni kuwa kampuni hii haijawahi kulipa kodi ya mapato (corporate tax) toka ianze shughuli zake hapa nchini kutokana na msamaha ambao imekuwa ikipewa na Serikali yetu kila baada ya miaka mitano kuanzia mwaka huo wa 2000.

    Kutokana na faida kubwa ambayo wanaipata kila mwaka tunaomba VODACOM ianze kulipa Kodi ya Mapato kuanzia mwaka ujao wa fedha 2010/2011 (asilimia 30 ya faida ya mwaka).

    Tunaomba sana wabunge wetu watusaidie katika suala hili zito na kuhakikisha kuwa VODACOM (T) LTD wanalipa kodi ya mapato kuanzia mwaka ujao wa fedha, 2010/2011.

    Makisio ya kati yanaonyesha kuwa kama taifa tunapoteza shilingi kama bilioni 240 kwa mwaka kwa kuwaruhusu VODACOM kutokulipa kodi ya mapato.
     
  2. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Duh! Kazi kweli kweli. Moja ya mashirika makubwa nchini yahalipi tax! DUH!
     
  3. c

    chach Member

    #3
    Nov 2, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani hapa bongo waajiriwa ndo walipa kodi wazuri kwani wafanyabiashara hulipa kidogo sana pamoja na kuwa na mapato makubwa.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2009
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,048
    Likes Received: 1,357
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono sana hoja yako!cha kushangaza sana TRA ilitoa list ya LARGE TAX PAYERS ya kwanza TBL ya pili ikawa ZAIN,vodacom haipo ktk 5 bora ingawa VODACOM wanatamba wanawateja wengi kuliko mitandao mingine!ndugu SABODO J SABODO aliwahi kutoa takwimu sahihi iwapo income tax itatozwa ktk makampuni ya mitandao ipasavyo basi hatuna haja ya kuomba misaada ya ruzuku toka kwa wahisani!AMA KWELI WATANZANIA BONGOLALA
     
  5. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hatuwaombi ni suala la lazima kabisa. Mbona sisi wafanyakazi hatuombwi kulipa kodi na kila mwezi wanatukata kodi kubwa sana tena isiyoendana na maisha yetu kabisa. Walipe ni lazima na sio tunawaomba. Huu ni uzembe na udhaifu wa watendaji wetu kwa makampuni ya wakubwa ila sisi wenye vibanda tunafutwa kila kukicha kudaiwa kodi
     
  6. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2009
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kweli Voda hailipi kodi (corporate tax)????
     
  7. T

    Tsidekenu Senior Member

    #7
    Nov 2, 2009
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    uwiiii!!!!! lord have mercy on us. yani vodacom hawalipi kodi??? kwa nini watumiaji wa huduma zake msigome tu ili kusisitiza walipe kodi? hii no mojawapo ya mass support nzuri inayowezesha kuwafanya hawa watu walipe kodi bwana.
     
  8. K

    Kikambala Senior Member

    #8
    Nov 2, 2009
    Joined: Jun 28, 2008
    Messages: 162
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    MMMM bONGO KILA KITU KINAWEZEKANA.Yaaaani PAYE ilivyo kubwa ktk mishahara yetu midogo.halafu unasikia kampuni kubwa zote,hazilipi kodi kweli inaudhi sana nchi hii.Hivi Caspian inalipa kodi kweli?
     
  9. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hizi taarifa umetoa wapi?
     
  10. S

    Sabi Sanda JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 413
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dear Next Level,

    Bahati nzuri suala hili sio siri. Kama una mashaka, nakuomba uwasiliane na TRA au Wizara ya Fedha au VODACOM wenyewe. Ukiwapata VODACOM waombe wakupe Taarifa zao za Hesabu za kila mwaka (Annual Audited Accounts & Reports) na uzisome kwa ukamilifu wake kisha tutaarifu wana JF. Chanzo changu si TRA wala Wizara ya Fedha wala VODACOM bali Bunge letu.
     
  11. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #11
    Nov 2, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Got any data to substantiate this? Data will be uesful to push for this claim .
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Nov 2, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Shamba la bibi Tanzania!
     
  13. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #13
    Nov 2, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Huenda wana enjoy tax holidays na hata reliefs as a result of the many contributions they are making to communities....
     
  14. M

    Magezi JF-Expert Member

    #14
    Nov 2, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Siyo vodacom tu...mbona coca cola kwanza ltd hawalipi kodi??
     
  15. M

    Magezi JF-Expert Member

    #15
    Nov 2, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ndo maana unapoona wanajifanya wanatumia vodacomfoundation eti wanantoa misaada.....hiyo ni kodi ambayo walitakiwa kulipa na wala hatuhitaji vimisaada vyao kama watalipa kodi inayostahili.

    Tatizo kubwa la viongozi wa CCM na serikali yao hata wakipewa pipi na hao makaburu wanashangilia, mbona haya hayatendeki nchi nyingine??? Nchi kama India ukifika wewe mwekezaji unapewa kablasha la sheria za uwekezaji ukiziweza endelea na uwekezaji ukishindwa wanakwambia nenda afrika.
     
  16. l

    lukule2009 Senior Member

    #16
    Nov 2, 2009
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    NCHI HII VIPI? Hivi kuna wabunge kweli if this is true!!
     
  17. Mwenda_Pole

    Mwenda_Pole JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2009
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Msishangae kuja kusikia vodacom imebadilisha jina na kujiita jina lingine kwa kisingizio kuwa imeuzwa kwa kampuni nyingine kama ilivyokuwa celtel kwenda ZAIN, halafu hiyo kampuni mpya nayo inaanza kuhesabiwa miaka upya mpaka ifikishe mingine mi 5
    bongo bwana yaani watu wanacheza na serikali vitenesi tu.
    Viongozi woote mabogazi tu.. wamejazana kwenye payroll ya voda kufunikwa vinywa
     
  18. Kakati

    Kakati Senior Member

    #18
    Nov 3, 2009
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    If we could get someone from VODACOM to make this clear.
     
  19. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #19
    Nov 3, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    go to voda website and read their annual report
     
  20. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #20
    Nov 3, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,573
    Likes Received: 2,082
    Trophy Points: 280
    Vodacom wanalipa corp tax muda sasa.....fanya utafiti....zaidi
     
Loading...