Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Linganisha BMW Vs JK

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by manyusi, Oct 25, 2010.

  1. m

    manyusi JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2010
    Joined: Mar 3, 2009
    Messages: 270
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    KIONGOZI BWM Vs JK
    MWAKA 2000 -2004 Vs 2005-2009

    Unga 460 Vs 1000 = 217%
    Mchele 600 Vs 1200 = 200%
    Sukari 760/kg Vs 1600/kg = 210%
    Mkate 250 Vs 700 = 280%
    Maharagwe 360/kg Vs 1000/kg = 277%
    Mafuta ya taa 450/lt Vs 1050 = 233%
    Mafuta ya uto 178/lt Vs 720/lt = 404%
    Nazi 100 Vs 550 = 550%
    Mchicha/tembele 50 Vs 150 = 300%

    unalipwa 100,000/-kwa mwezi kwa jedwali la hapo juu kila siku lazima
    ununue unga robo 400, mchele nusu 300, uto kibaba 125, mafta taa
    kipimo 300, sabuni nusu kipande 50, sukari robo 400, maharagwe robo
    250, mkaa nusu kisado 300, nauli go & return 500, maji ya kunywa 500,
    hapo ni bachalor kwa siku ni 3,125 mara 30 = 93,750 kwa mwezi. Okay
    kodi kwa mwezi 20,000/- umeme 6000 kwa mwezi =total kwa mwezi ni
    120,000/- je hiyo 20,000/- ziada katoa wapi????? ndo hizo mwisho wa
    siku zina wapeleka jela au kuwanaachishwa kazi. Je maisha bora hapo
    atoe wapi? Na je angekuwa na mtoto wa shule au watoto wawili? hapo
    hajaumwa, hajatembelewa na mgeni akamnunulia soda, hajanunua nguo
    nyingine!!!! Huyu mnaempigia kura hayajui hayo na hatambui kama una
    familia kijijini pia. wao wanatibiwa na serikali, mafuta ya magari
    kwao ni sawa na kumuuliza bibi akupigie story ya sungura. wenzie
    wakitaka ongezo la mshahara wanajadiliwa in 2Hrs jibu tayari ila
    waalimu na wenzao.........! 3 years.

    Yeye huyu JeyKey na hao wapambe wake na hao wanajipendekeza kama
    Shigongo waulizeni watoto zao ni akinani? utaambiwa mbunge, mara yuko
    BOT mara yule wa mwisho yuko ulaya kamtembelea shangazi yake, mara
    yuko busy na tenda ya kusuply komputa Wizarani. Wewe je unae mpigia
    kura tupe wasifu wako hata hao watoto wako na wategemezi wako. Hata
    baiskeli kule kijijini huna wala wazazi wako ndo unakesha kuwaombea
    wasiumwe kwa kuwa gharama za hospitali zitakuwa zako.

    Muulize kesi za mafisadi vipi? Na je wanampango gani? utaambiwa yuko
    busy na harakati ya kutafuta ulaji kwa mara ya pili.

    Hao wapambe wake na mawaziri wanaendesha magari gani utaambiwa aah
    wana tano tano kila wizara VBV8, uliza bei zake kila moja, inatumia
    mafuta kiasi gani kwa mwezi, na majukumu yake ni yapi? Na je
    zinakoenda akina RAV4, Suzuki, BMW ndogondogo hawafiki? Utaambiwa
    wanawahi kuwasilisha agenda. KWEEELI?

    Na je hizo gharama za uendeshaji fedha zinatoka wapi? Utajibiwa kwenye
    mfuko wa serikali. Waulize serikali ina miradi gani ya kuweza
    kuendesha hayo magari tu achana na posho zao na mengineyo? Jibu ni
    KODI ZENU wananchi waungwana tulio na amani na utulivu kwetu. KWEELI
    kwa mshahara wa laki mbili zangu/zako?

    FUNGUENI MACHO NA AKILI ZENU WAUNGWANA. Wenzenu Zenji wameshaliona
    hili wameamua kujichorea MIPAKA yao Mapema.

    MTAENDELEA KUZUBAISHWA NA STORI ZA KUTUNGA NA UDAKU NA KUSHANGILIA
    MISAFARA MIREFU YA KAMPENI INAYOUNDWA KWA KODI ZENU.
     
  2. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maisha na Jk hayawezekani, atoke tu
     
  3. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    haiwezekani hata siku moja ukamchukua mkapa -mchele ukalinganisha na kikwete-pumba.
     
  4. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2010
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mwenyewe aliishawaambieni kuwa mkiona bei zinapanda mjue maisha yanazidi kuwa bora kwani watu wanauwezo wakununua hizo bidhaa a.k.a foleni za barabarani Dar ni kielelezo kuwa maisha sasa ni bora kuliko ilivyokuwa miaka ya 90! Na watu wanapiga makofi kumshangilia.
     
  5. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hakuna cha kulinganisha wote hawafai ni sawa na kitumbua kucheka andazi vyote vimepikwa kwa mafuta.
     
  6. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #6
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Wote ni wa CCM.

    Mmoja ana tamaa na akili mwingine ana tamaa bila akili.

    Wote huzidiwa na tamaa wakashindwa tena kuona mbali zaidi ya nyumbani kwao tu.
     
  7. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mchagueni Kiwete, mtaona Dola moja itafikia Sh 50,000 ndani ya mwaka mmoja tuu.
     
  8. m

    mkmziya2 New Member

    #8
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waungwana, naungana nanyi mengi, ila la kulinganisha bei za 2005 na 2010 naona si sahihi kama kigezo cha kuwalinganisha viongozi hao. Definately, bei za awali kunako 1995 ni za chini kuliko za 2005, hii ina maana Mwinyi ni bora kuliko Mkapa? Ni mtazamo tu.
     
Loading...