Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Limekaaje hili la diploma to digree...

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mashimbamang'oma, Apr 27, 2012.

  1. m

    mashimbamang'oma Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wadau embu tuchangie hii hoja kwa umakin... Kuna taarifa zimesambazwa vyuon kutoka TCU kuwa wanafunzi wanaosoma Diploma hawatoruhusiwa kuunganisha Degree mpaka upite mwaka mmoja wakiwa kitaan... Je hii ishu mnaipokeaje wadau? Maana nawaonea huruma sana madogo... maana Magamba na system zao za Elimu? Kila siku idea mpya...
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    jukwaa la elimu
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    TCU janga la kitaifa.
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Usishangae hilo, shangaa Phd ya Dokta Slaa haina digrii hata ya kuombea maji.
     
  5. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    haswaa!
     
  6. kiroba

    kiroba JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 324
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na hilo pia si la kushangaza sana, ila la kustaajabisha ni udokta wa Dk Jakaya Mrisho Kikwete.
    Jamani nchi hii, weee acha tu. Najivunia kuwa mtanzania lkn najuta kutawaliwa na viongozi wasio na utu hata kdg!
     
  7. c

    chilubi JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,752
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kwani kati ya TCU na NACTE ni nani ana nguvu? NACTE wanasemaje kuhusu qualification za kuingia degree? Elimu ya tanzania ni kuharibiana maisha na ndio maana hatuendelei!
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kikwete PhD zake ni za utumishi ulitukuka. Kafanya mambo ema Tanzania ambayo hakuna Rais hata mmoja amewahi hata kuyawaza. Naliyokuta wenzake wamefanya yeye kafanya zaidi yao, au na hilo hulipendi?
     
  9. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Kuna aliefuatilia na kujua tatizo liko wapi?muhula wa diploma unamalizika mwezi wa sita hadi wa saba,na hapo bado matokeo hayajatoka,mpaka yakitoka na mwezi wa nane au tisa,sasa huo mchakato wa ku apply utafanyika vipi?form six wanamaliza mwezi wa pili na matokeo yao yanatoka mwezi wa nne au tano na muda ku apply kwa woote huwa ni mwezi wa tano hadi wa sita,kwa hiyo ni ngumu kwa wao(diploma) kufanya application bila matokeo kutoka,labda uanzishwe mchakato wa ku synchronize academic year za form six zilingane na za vyuo vinavyotoa diploma ili wamalize katka muda unaofanana ili watume application pamoja!
    Huo ni mtazamo wangu.
     
  10. c

    chilubi JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,752
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    There is a difference between the new comers and those who are continuing on the same institution. Kwa wale wapya watalazimika kuchukua form zao katika mwezi wa tano na kwa wale ambao wapo pale pale chuo wao huwa na system yao pia, yanapotoka matokeo basi wao huruhusiwa kuchukua form na ku apply for degree, kwaiyo hapo amna tatizo la muda wa usajili kwa waliosoma pale pale chuo, problem inakuja kuwa, umemaliza diploma IFM wataka kwenda CBE hapo nafikiri ni kitu kingine coz usajili cbe utakuwa umefungwa kwa wajao wapya!

    Sasa diploma wakae nje kwa mwaka 1 mzima wafanye nini? Na kwanini iwe hivo? Kuzeeshana madarasani tu!
     
  11. m

    mchallo Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    saluti mkuu hapo umenena.
     
  12. A

    Azizi Bin Adam Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Elimu Bora Bongo bado sana. Hii ni kwa sababu kuna viongozi ambao wanaziba kabisa mianya ya vijana kupenya kwa hofu ya replacement. Hapo panahitaji mchakato mkubwa sana lakini nani afanye mchakato huo?
     
  13. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ....ndio....

    Mje vijijini kwanza fundisha wanetu....
     
  14. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #14
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Sio kuzeeka mkuu,hapo inategemeana na makubaliano kati ya NACTE na chuo husika,kama NACTE watawaruhusu hapo sawa,lakini ni vizuri watu wakajifunza kufuata utaratibu,kama utaratibu hauruhusu ndugu zangu tuanze kufuata utaratibu,SIKU HUWA NAAMINI HIZI NJIA ZA MKATO TUNAZOZITAFUTA NDIO ZINAZOZALISHA MAFISADI!
     
  15. c

    chilubi JF-Expert Member

    #15
    Apr 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,752
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu sifikiri kama chuo cha serikali kitakuwa kinapromote njia za mkato. Utaratibu ulivo duniani kote hasa ni level ya chini katika chuo ni certificate (1 year) diploma (2 yrs) bachelor(3/4yrs), na sijawahi kusikia katika nchi yoyote yenye utaratibu usemao kuwa baada ya diploma, mtu akae nje mwaka mzima!!! Huku ni kurudishana nyuma! Ingekua vile vyuo vya kihindi vya kila course miezi sita kweli, lakini chuo cha serikali, kilichoweka ngazi hizo kisha eti ukae nje mwaka mzima!! Mwaka mzima ufanye nini? Sasa kwa mfumo huo wakukaa nje mwaka mzima ndo utazalisha MIFISADI hasa ilobobea!! Tz hakuna elimu, ndo maana watu hukimbilia India na malaysia!
     
  16. c

    chilubi JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,752
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu sifikiri kama chuo cha serikali kitakuwa kinapromote njia za mkato. Utaratibu ulivo duniani kote hasa ni level ya chini katika chuo ni certificate (1 year) diploma (2 yrs) bachelor(3/4yrs), na sijawahi kusikia katika nchi yoyote yenye utaratibu usemao kuwa baada ya diploma, mtu akae nje mwaka mzima!!! Huku ni kurudishana nyuma! Ingekua vile vyuo vya kihindi vya kila course miezi sita kweli, lakini chuo cha serikali, kilichoweka ngazi hizo kisha eti ukae nje mwaka mzima!! Mwaka mzima ufanye nini? Sasa kwa mfumo huo wakukaa nje mwaka mzima ndo utazalisha MIFISADI hasa ilobobea!! Tz hakuna elimu, ndo maana watu hukimbilia India na malaysia!
     
  17. c

    chilubi JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,752
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu sifikiri kama chuo cha serikali kitakuwa kinapromote njia za mkato. Utaratibu ulivo duniani kote hasa ni level ya chini katika chuo ni certificate (1 year) diploma (2 yrs) bachelor(3/4yrs), na sijawahi kusikia katika nchi yoyote yenye utaratibu usemao kuwa baada ya diploma, mtu akae nje mwaka mzima!!! Huku ni kurudishana nyuma! Ingekua vile vyuo vya kihindi vya kila course miezi sita kweli, lakini chuo cha serikali, kilichoweka ngazi hizo kisha eti ukae nje mwaka mzima!! Mwaka mzima ufanye nini? Sasa kwa mfumo huo wakukaa nje mwaka mzima ndo utazalisha MIFISADI hasa ilobobea!! Tz hakuna elimu, ndo maana watu hukimbilia India na malaysia!
     
  18. C

    C programming JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    elimu ya bongo msala
     
  19. Suzie

    Suzie JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 1,264
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yaani wewe na huyo chizi Ribson mmenichekesha mpaka basi, watanzania mnawazaga nini sijui
     
  20. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mbona diploma wameambiwa wanamalìza mwezi wa tano tarehe 14 ili kuwapa fursa ya kuapply
     
Loading...