Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Limebuniwa na Kutengenezwa Dr Patric Jonathan Mkoani Arusha

Discussion in 'Jamii Photos' started by NDINDA, Jun 21, 2011.

  1. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,062
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Trekta hii ina uwezo wa kulima ekari 5 kwa siku,linasaga na kukoboa nafaka kilo 300 kwa siku.Pia linatumika kama pampu ya maji. Ilibuniwa na kutengenezwa na Dr Patric Jonathan mwaka 2008 mkoani Arusha katika kituo cha zana za kilimo na ufundi vijijini (CAMARTEC).Picha ni leo mchana katika Banda la CAMARTEC kwenye viwanja vya Mnazi Mmoja katika Maadhimisho ya Wiki Ya Utumishi wa Umma. Picha na Victor Makinda

    [​IMG]
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,825
    Trophy Points: 280
    Trekta zuri nimelipenda
     
  3. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    makinda???
     
  4. Lawkeys

    Lawkeys JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 1,108
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kuna mikakati gani yakulifanya liwakomboe wakulima wa TANZANIA. Au ndio kasumba ile ya kuthamini vya mzungu. Hapa serikali yenye akili timamu lazima iintervene
     
  5. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Tatizo siyo zana za kilimo ila kilimo cha uhakika sasa kama utakuwa na zana bora za kisasa halafu mkishalima shamba mnasubiria mvua hapo mi sioni kama kuna ufanisi wowote.pamoja na serikali kuendelea kubuni zana mpya na za kisasa mbinu hizo zingetakiwa ziende sambamba na uendelezaji wa mabonde ya umwagiliaji.
     
  6. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,062
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    nyumbu motor works pia si wanatengeneza magari? at least washirikiane watengeneze kitu matata, ntafurahi kama siku moja bongo tutakua na magri yetu yenye majina ya kitanzania, mfano ningependa kuona gari la mizigo lenye kichwa cha nymbu na likiitwa nyumbu truck au tukawa na mabasi yetu mazuri au sports car lenye jina la cheetah kwani ni fastest land animal alive, IMO, tureplace sacania na volvo mungu akipenda, nadhani wanaweza kushirikiana, superdoll watatengeneza matela na nyumbu watengenze engine waasemble basi itakua shwari
     
  7. Paw

    Paw Content Manager Staff Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 1,970
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Badala ya SUMA kuagiza matrekta kutoka India, wangelitoa oda ya aina hii ya matrekta ili kuchangia gharama za utafiti na uboreshaji wake
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nnavyoijua bongo hizo innovations zinaishiaga kwenye maonyesho tu, kuna wale jamaa pale mlimani IPI wana compactor waliitengeneza mwishoni mwa miaka ya tisini lakini huwa inaonekana kwenye maonyesho tu, baada ya hapo stoo, kufuli. Sijaelewa bado tatizo ni nini.
     
  9. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tatizo tukikubali kila kitu kitengenezwe Tanzania na kila mtu atajua bei ile 10 % ya watafunaji itatokea wapi mkuu Nyambala.
     
  10. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mh! mbona ame-copy na lu-paste Valmet?....kubuni kitu kipya it should be different from what is existing....ni wazi hata hayo matairi alinunua dukani akaja kufunga humo....Bado sana aisee!![​IMG]
     
  11. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu Sajenti; naomba ufahamu kwamba katika UBUNIFU kuna wa aina mbili, kuna UBUNIFU unaotokana na kuona kitu cha mwenzio na ukatafuta jinsi ya kuboresha zaidi na hapa ndipo walipo wengi. UBUNIFU mwingine ni ule unaohusisha kitu ambacho hakijawahi kuwapo kabisa katika ulimwengu huu, ambapo hawa ni wachache sana. Watengenezaji wote wa magari kama TOYOTA hawatengenezi kila kitu wenyewe, kuna wengine wanahusika kutengeneza engine, matairi nk na wao mwisho wa siku huwa wana-design model ya hiyo gari na kufanya assemble ya hivyo vitu wanavyonunua kutoka kwa wengine.

    Hivyo basi MTANZANIA mwenzetu huyu amepiga hatua kubwa sana na tunahitaji kumpongeza na kuona jinsi gani tunaweza ku-support hizi jitihada kwa gharama yeyote ile.

    MAWAZO YANGU - CHADEMA wangeandaa maandamano ya kupongeza jitihada hizi na kulaani uagizwaji wa matrekta kutoka China na wakati kuna mtanzania aliyejaribu.
     
  12. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Linauzwa Tshs ngapi? Kama kuna nayefahamu tafadhali.....
     
  13. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nyumbu......tutafika tu,

    [​IMG]
     
  14. eucalyptos

    eucalyptos JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sio kweli!
    JE WACHINA WANAKUZIDI KWA TEKNOLOJIA?
    Kama ndio ujue walianza hivyo, then wakaendelea kuboresha na wengine (hukohuko China) wakakopi na kuboresha na etc hadi leo unaona wanavyo vyakwao ambavyo wengine hawana.

    It is not logic kuponda mtu aliyejaribu kufanya kitu na kikaonekana badala yake nigeona ni vyema kuwaamsha waliosoma na kusoma na wana phdz etc kwenye kila fani lakini hawana cha kujivunia kuwa wamefanya kwaajili ya jamii inayowahitaji zaidi ya "so called papers".

    "I love innovations"
     
  15. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,062
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    tutafika tuu mkuu, nina imani hiyo, polepole tutafika, at least tunajaribu
     
  16. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0

    Dah, mkuu; hii ni made in Bongo? Naanza kukubali Michakato (japo taking too long!)
     
  17. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Hiyo trekta bei yake ikoje? Ni bei inayoweza kufanya hata mkulima wa kipato cha kati aweze kununua? Tatizo tulilonalo ni bei juu...! Mchina oyeee!
     
  18. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #18
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hili lilibuniwa mwak 2008 leo ni 2011 kuelekea 2012 almost miaka 4 hakuna muelekeo wa kutengeneza matrekta haya hapa nchini badala yake tunaishiwa kuagiza ma farm track toka India na Kubota (power tillers) za KiChina vya kwetu tunabaki tukiweka kwenye vibanda vya ,maonyesho...hii kumaa...aanisha nin i? Angalia pale SUMA JKT kuna matrekta hovyo kibao toka China na India, kwa nini hao CAMATEC au Nyumbu wasitengeneze ya kutosha na yanayofaa kwa mazingira yetu na yakauzawa kwa bei nafuu kwa wakulima wa kitanzania ?
     
  19. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #19
    Jun 25, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Wakuu mnaohudhuria hayo maonyesho, mnapata majibu gani mnapohoji mikakati iliyopo ya kuendeleza hiyo technology? Hao CAMATEC na NYUMBU wana project lini gari ama trekta la kwanza litaenda sokoni? Au mnasifu/kufurahi na kupiga picha tu baaas, hamuulizi! YE!
     
  20. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #20
    Jun 25, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Siyo kila mahali panahitaji umwagiliaji. Usukumani matreka yametumiwa tangu miaka ya 1950 kwenye kilimo cha pamba na kulikuwa na ufanisi mkubwa. Matatizo yalianza baada ya kuuwa vyama vya ushirika vya awali na kuingiza haya mabodi kama Bodi ya Pamaba ambayo yalileta ufisadi unaoendelea mpaka leo kwa kuwakandamiza wakulima. Teknolojia yakisasa inahitajika hata bila ya umwagiliaji. Lakini mkulima wa kawaida ataweza kuinunua wakatii bei anazopewa ni za wizi wa mchana?
     
Loading...