Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lilisemwa, Waziri Akapinga--Lakini Sasa Latimia

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by SolarPower, Jul 31, 2011.

  1. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika kikao cha Bunge kinachoendelea Dodoma kuna Mbunge mmoja alizungumzia tetesi kuwa Serikali imeamua kuanzia mwaka huu (2011) mtihani wa Hisabati wa Darasa la Saba utakuwa wa Multiple choice lakini Waziri wa Elimu na Naibu wake walipinga. Lakini ukweli ni kuwa hivyo ndiyo ilivyoamuliwa na ndivyo itakavyokuwa kwani watoto waliofanya mtihani wa Moko mwezi huu wa saba katika somo la Hisabati majibu yake yalikuwa ni Multiple Choice. Na matokeo ya uamuzi huu mbovu yameanza kujitokeza kwani katika shule moja kuna wanafunzi ni dhaifu sana katika Hisabati lakini wamepata maksi ambazo zimewashangaza hata walimu wao.
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Chama cha hovyo huunda serikali ya hovyo na matokeo yake viongozi wake wa hovyo hufanya maamuzi ya hovyo.

    Tangu lini hisabati ikageuka kuwa jiografia ama historia? mtihani wa hisabati kuwa "multiple choice" ni uwendawazimu.

    Hawajui maana ya hisabati hao vilaza wa wizara ya elimu nini??
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    ccm mapunguani kweli kweli... elimu yetu itaendelea kudidimia kila siku
     
  4. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Tatizo siyo huo uamuzi, tatizo ni utunzi wa hayo maswali yawezekana ni hovyo!! Ndo tatizo la kuiga kila kitu bila kukaa chini na kuhusisha watu walipoteza muda wao mwingi kwenye maisha yao wakisomea haya mambo ni laana tu! Huwezi ukasomea uhandisi wa umeme then ufundishe udaktari wa meno au watoto. Na ndiyo tuko hivyo wabongo.

    Wakatae wasikatae nchi hii inahitaji emergency state, wataalamu, wanasiasa wakae chini waongee kuundwe Taasisi moja nyeti yenye kuainisha mwelekeo wa taifa ambao hata itokee nini lazima ufuatwe. Vinginevyo, ni upuuzi tu.
     
  5. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kuna haja ya lazima kwa Chama cha Walimu Tanzania kupinga na ikiwezekana kuitisha mgomo nchi nzima. Serikali ya CCM inaipeleka nchi pabaya sana. Kama taifa hatupaswi kukaa kimya katika suala zito kama hili.
     
  6. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe. Ila kwa hali yoyote ile ni upuuzi uliovuka mipaka kutoa mtihani wa Hisabati wa Multiple Choice.
     
  7. C

    Campana JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Inasemekana shule zote za msingi zimeshapewa agizo hili. Kipindi hiki waalimu wako bize kuwaandaa watoto kubahatisha. Taifa linakwisha. Naomba tuweke kumbukumbu ili tahehe hiyo ya 7 Septemba, ikikutwa ni hivyo, waziri awajibishwe kwa kulidanganya taifa.
     
  8. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    labda wamegundua kuwa wenye uwezo watapeta na vilaza wachache wataweza kubahatisha.wakati mwingine ili mtu afanikiwe anahitaji bahati pia.huwezi jua labda hao vilaza wanaweza wakawa wakali wa baadaye.
     
  9. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hapo ni kuwapa watoto mbinu za kuangalizia tu kwa jirani na kuwapa uwezo wa ziada kutambua kama jibu ni A au B au C kwisha mchezo. Mmezidi kuwalaumu kuwa watoto wanafeli wameamua kutumia njia ya mkato kufaulisha. Mbona haya JK hajui hesabu na aliwahi kukiri kuwa zinamgonga kikwelikweli sasa hao watendaji wake watafurahia hesabu. Kamwe nchi hii haitakuja compete kielimu kwa njia hizi za mkato
     
  10. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ndio maana mwanafunzi anafaulu std 7 wakati hajui hata kuandika jina lake. Hawa Curriculum developers wamekaa kisiasa zaidi.
     
  11. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hahahha nchi hii haishi maigizo .

    Baadae watakuja na takwimu kuwa idadi ya wanafunzi kufaulu imeongezeka. Kwa elimu ya sasa usishanage kuna watoto wanafika darasa la tatu hawajui kusoma au kuandika.
     
  12. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,338
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Mkuu si la tatu sema form 4 mtoto hajui kuandika sentensi wala kusoma!walisema mtihani darasa la 4 na form 2 upo lakini mtoto asirudie darasa akifeli marks 21.kwa ujumla mfumo wa elimu tanzania hovyo kabisa
     
  13. Rugambwa31

    Rugambwa31 JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kweli kijana hapo juu ni balaa. Umenichekesha kweli kwamba hata mkuu wa inchi kakili kua hisabati kiboko. Mm nashindwa kuelewa hivi hata huko kwenye wizara kunawataalamu wengi inakuwaje wanakubali huu upuuzi wa ajabu. Nchi hii wanaimaliza kabisa kwan watoto wao wanasoma huko kwenye academia wakati sisi ndotunakomaa na kayumba zetu. mm nazani hata chama cha walimu wasikubali kwan huu ni upuuzi wa hali ya juu.
     
  14. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mimi nilisoma somo la statistics nje Ulaya. Kwenye somo hilo tulikuwa wanafunzi 1500. Masuali yote yalikuwa multiple choice na waliopasi walipasi na waliofeli walifeli.

    Jee unaweza kupata jawabu sahihi bila ya kufanya calculations kwanza? Na kwa kufikiria tu unaweza kupata jawabu moja au mbili lakini siyo zote.
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    hao waliofaulu wanajua KUTABIRI
     
  16. g

    gracious86 JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mmmmh..! Hata kukiwa na multiple choices, ni lazima uumize kichwa kukokotoa,na uibuke na jibu sahihi,unless otherwise, hakuna kitu hapo..! Hahaha,ila dah, hii inanikumbusha matriculation xam ya udsm mwaka07,basic maths ya multiple choices,af imagine mtu aliesoma hkl ataambulia nini kama sio kuotea..! We have got a long way to go...
     
  17. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    na secondary kuanzia mwakani. Semina ilishafanyika Mbezi
     
  18. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Nimeuona huo mtiani, i was shocked kwa jinsi elimu inachezewa! Sasa multiple mpaka Maths, tutapata mainjinia kweli? GOD HAVE MERCY ON US
     
  19. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,113
    Likes Received: 5,314
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />

    Ccm oyeee.
    Kwa elimu ya kiduanzi namna hii lazima Wakenya watuache mbali
     
  20. A

    ACTIVCT Member

    #20
    Aug 1, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman, Ee! Tusibakie kulalamika tu na kunyamaza kwa ajili ya ujinga na upuuzi wa ccm, tuwatoe madarakani, tumechoka upuuz wao.
     
Loading...