Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Likizo ya uzazi inafuta likizo ya kawaida ya mwaka?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kibuja, Nov 3, 2011.

  1. Kibuja

    Kibuja JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 510
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wana JF mliobobea katika sheria za kazi. Hivi nikichukua likizo ya uzazi ya siku 84 sitakuwa na haki ya kuchukua likizo yangu ya mwaka ya siku 28? nisaidieni
     
  2. m

    macinkus JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ukitaka chukua likizo yako ya siku 28 kabla ya likizo ya uzazi. hapo bosi atachemsha.

    macinkus
     
  3. b

    beware Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unaamua mwenyewe uchukue lini kabla au baada ni chaguo lako ilimradi tu isihesabiwe kwenye likizo ya uzazi
     
  4. Kibuja

    Kibuja JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 510
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nashukuru wanazuoni wa Sheria maana ofisi nyingine tunanyimwa haki ya likizo kwa kisingizio kuwa ati ukichukua likizo ya uzazi basi inafuta likizo yako ya kawaida. Sijui ni umbumbumbu wa sheria au ni ukandamizaji? jamani ni kweli tutafika?
     
  5. i

    ipogolo JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 1,772
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Waliokujibu hawako sahihi. KWANZA LIKIZO YA UZAZI INA PISHANA KWA VIPINDI SI CHINI YA MIAKA MIWILI. ukizaa ndani ya miaka miwili mara mbili utapata likizo ya uzazi moja tu ile iliyotangulia.
    ukipata likizo ya uzazi mwaka 2011, mwaka unaofuata kama ulichukua likizo ya kawaida mwaka 2011 hutopata likizo ya kawaida(annual leave) kwa mwaka 2012.
     
  6. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kumbe Kibuja unakaribia kujifungua.,hongera sana
     
  7. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #7
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Samahani weka majibu yako katika maelezo mepesi, sijapata kitu kabisa hapo.
    Ulikusudia kueleza nini?
    Ninavyoelewa mimi likizo ya uzazi ni siku 56 plus siku 28 za likizo ya mwaka husika na inatolewa mara moja katika mzunguko wa miaka mitatu.
     
  8. i

    ipogolo JF-Expert Member

    #8
    Nov 8, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 1,772
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    kwa maelezo uliyotoa yaani siku 56 plus 28 inaleta jumla siku 84. Maana yake ni kuwa na likizo ya mwaka huo inahesabiwa. Endapo ulikuwa umeshachukua siku 28 kabla ndani ya mwaka huo inamaanisha utakuwa umechukua likizo ya mwaka mara mbili. Hivyo, mwaka utakaofuata hutopata likizo kwa kuwa ulishachukua siku 28 zilizoleta jumla ya siku 84.
     
  9. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #9
    Nov 8, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Likizo ina mzunguko wake, huo mchanganuo niliokupa unachukuliwa katika ujumla wake ndani ya mzunguko wa mwaka husika. Hakuna room ya kuchukua kwanza siku 28 then uchukue 84 katika mzunguko wa mwaka huo huo.
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mie binafisi nilichukua siku 86 za likizo ,baada ya hapo nilirudi kazini na kufanya 2 month baada ya hapo nilichukua likizo yangu ya siku 28 bila tatizo ..
     
  11. Elisante Yona

    Elisante Yona Senior Member

    #11
    Nov 10, 2011
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 129
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hapana.Mimi napenda kuweka mambo sawa,sheria mpya inaruhusu mfanyakazi kuchukua likizo yake ya uzazi ndani ya mzunguko wa miezi 36 sawa na miaka mitatu,baada ya miaka mitatu kuisha ndio mfanyakazi anaweza kuchukua likizo ya uzazi nyingine,lakini sheria hii mpya pia ina ruhusu mfanyakazi kupewa likizo yake ya mwaka,lakini likizo hiyo haita enda samba samba na likizo ya uzazi.Sheria ya zamani ya kazi ndio ilikuwa inafuta likizo ya mwaka kama mfanyakazi atachukua likizo ya uzazi.Kwa maelezo zaidi kuhusu hizi likizo rejeshea sheria mpya ya ajira na mahusiano kazini na.6/2004
     
  12. clet 8

    clet 8 JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 819
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 60
    Asanteni wadau kwa maelezo yenu mazuri.
     
  13. Kibuja

    Kibuja JF-Expert Member

    #13
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 510
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asanteni kwa kutuelimisha kumbe ni wengi tulikuwa hatujui sheria hasa sheria mpya ya 2004. Inavyoonekana hata waajiri wengi awajui ama wanafanya makusudi kutoitambua hii sheria. Mimi nilijifungua mwaka jana na nilikuwa sijachukua likizo yangu ya mwaka. Nilipoomba likizo ya uzazi nikapewa siku 84 na kuambiwa kuwa kwa kuchukua likizo ya uzazi ya siku 84 sitakuwa na haki ya kuchukua llikizo yangu ya mwaka
     
Loading...