Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Libya: Mapinduzi yatumbukia nyongo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mpayukaji, May 9, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    Waziri mkuu wa Libya al Keib pichani.

    Habari kuwa ofisi ya waziri mkuu wa Libya Abdurrahim al-Keib imevamia na hajulikani aliko ni pigo kwa serikali mpya NTC. Je tatizo ni nini? Tatizo ni kuchukua madaraka bila kuwa na maandalizi au tamaa ya wale waliokuwa na Muamar Gaddafi wakamgeuka?

    Je tatizo ni ukale wa mfumo ulioachwa na Gaddafi au ni umma kuanza kugundua kuwa kumbe wanasiasa si watu wa kuamini kama ilivyotokea Misri ambapo mapinduzi yametekwa na jeshi na mabaki ya Hosni Mubarak sawa na Libya?

    Kwa habari kwa kina: BONYEZA HAPA.
     
  2. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Hadithi yako inatufundisha nini?
     
  3. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    We unaona inafundisha nini? Kwanza hii si hadithi bali habari.
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Ni wakati muafaka kuwatoa ccm madarakani
     
  5. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sure mradi tusiwatoe bila maandalizi ya kutosha kuhakikisha kuwa mapinduzi yetu hayatekwi na mapandikizi watakaohama CCM na kujiunga na upinzani baada ya kuona upepo unabadilika.
     
  6. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Tanzania si Libya!

    Hadithi hii haina uwiano wowote na TZ! Kwa Tanzania, kuna upinzani, kuna utawala wa sheria! Hata ikitokea upinzani ukachukua nchi, itakuwa labda sawa na Zambia, si Libya.

    Hii naifananisha na enzi za kutishia wananchi kwa kuwaonyesha mikanda ya vita za Rwanda na Burundi!
     
  7. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    utawala gani wa sheria ulioko?????????

    Kila sehemu rushwa tupu......sikubaliani na Invisible hata kidogo
     
  8. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Mkuu thanx
     
  9. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Maandamano na mkesha wa Arusha na silaha alizokutwa nazo kiongozi fulani ambaye hakwenda kulala hotelini huo unauita ni upinzani unaofuata sheria?

    Tatizo la Libya unalielewa, ni ukanda na ukabila. Mapinduzi ya kijeshi mara nyingi huwa na visasi na uasi. Hii inatufundisha kuwa ballot boxes ndiyo njia nzuri ya kufanya mabadiliko.
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Hilo ndilo jibu. Hao walikuwa opportunist.
     
  11. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Invi.....not that easy mkuu....ni suala la kuangaliwa kwa ukaribu na thadhari ichukulliwe as well........dhamira za wanasiasa ni sawa na msitu mkuu .................never to be taken for granted ni bora kujua hatari na isitokee kuliko kuachukulia kwa urahisi kama hivi

    I beg to differ.......there are lessons in that movemement
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Inawezekana kabisa wappo kati yetu hawajui kabisa maana ya mapinduzi ya umma (popular revolution). Wengi wanafikiria ni sawasawa na "mapinduzi ya kijeshi". Mapinduzi ya umma yanapotokea hadi kukamilika inaweza ikapita muda kwa sababu changamoto kubwa na ya kwanza kabisa - hasaa kwenye nchi kama Libya - ni kutengeneza mifumo mipya ya utawala ambayo haimzunguki mtu. Hii ni kazi kubwa waliyonayo Walibya and so far they are doing better.

    Misri nako ni hivyo hivyo; ila angalau Misri kulikuwa na a strong military institution. Kazi ya Misri ni kutengeneza institutions nyingine za kiraia. Tunisia wao wako vizuri zaidi kwa sababu tayari walikuwa na very strong institutions ambazo hazikutetereka sana baada ya Ben Ali kukimbia. Kwao tatizo lilikuwa la mtu mmoja hasa badala ya system nzima.

    Hivyo, ni vizuri kuangalia kesi hizi kila moja kivyake vyake badala ya kujaribu kuangalia zote kwa mkupuo. Mapinduzi hayafanani, na kukamilika kwake hakufanani! Miaka hamsini baadaye bado tunahangaika na mapinduzi ya Zanzibar!!
     
  13. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mzee Mwanakijiji Umesikiliza makongamano wanayofanya Wazanzibar kuhusu kupinga muungano???

    Wanadai kuwa Mapinduzi yaliyotokea Znz hawakufanya wao hata kidogo.....Yalipangwa Na Nyerere na John Okello

    Na Mapinduzi yalifanyika makusudi ili watawaliwe, na sasa hivi ndio wanadai nchi yao
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    uzuri mmoja wa historia ni kuwa hakuna anayeweza kubadilisha. Unachosikia watu wanakisema ni 'historical revisionism'. Wanajaribu kuandika upya historia ili kuhalalisha matendo yao ya leo! HIvyo, wanaweza kuwavuta wale tu ambao ni wavivu wa kujifunza historia! Hakuna ushahidi wowote kuwa Nyerere alihusika na mapinduzi ya Zanzibar kabla ya kutokea! NONE WHATSOEVER.
     
Loading...