Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LHRC yalaani polisi kumdhalilisha mwanamke Igunga

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Ng'wanza Madaso, Oct 6, 2011.

  1. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    KITUO cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC), kimelaani kitendo kilichofanywa na Jeshi la Polisi nchini cha kumdhalilisha mwanamke mmoja ambaye alikuwa akifanya maandamano ya kushinikiza kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mdogo wa jimbo la Igunga, mkoani Tabora.

    Akizungumza na Tanzania Daima Jumatano, Ofisa Ueleweshaji Umma, Jinsia na Watoto wa LHRC, Edna Lushaka, alisema kitendo kilichofanywa na polisi wanaume ni cha udhalilishaji, kinyama na kinyume na kanuni za adhabu.

    Alisema kisheria polisi wana uwezo wa kuwakamata wananchi, lakini sio kwa kutumia nguvu ya ziada na kwamba sheria inaruhusu polisi wa jinsia inayofanana na mtuhumiwa kumpekua endapo anatuhumiwa.


    "Kitendo cha polisi wa kiume kumbeba juujuu na kumweka kwenye gari mwanamke yule, ni udhalilishaji wa haki za binadamu na si sahihi," alisema.

    Naye Mkuu wa Huduma za Polisi Jamii, Isaya Mngulu, alikiri kuwa si sahihi kwa polisi wa kiume kumnyanyua mtuhumiwa mwanamke na kwamba kitendo hicho kilifanywa baada ya kutokuwepo polisi wanawake katika eneo hilo la tukio.


    Kwa upande wake Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Wilbrod Slaa, alishangazwa na kitendo cha Baraza Kuu la Kiislamu nchini (BAKWATA), kukaa kimya bila kuzungumzia tukio hilo wakati katika tukio la kudhalilishwa kwa Mkuu wa Wilaya, Fatma Kimario, walitoa tamko.


    "Nilitegemea BAKWATA leo watatoa tamko kwa kuwa mwanamke amedhalilishwa. Hapo ndipo tutajua BAKWATA wanatetea haki za watu au walikuwa na ajenda yao nyingine. Huwezi kulinganisha kitendo cha jana na kile cha hijabu," alisema Dk. Slaa.



    Chanzo: HAPA
     
  2. w

    woyowoyo Senior Member

    #2
    Oct 6, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani kila upuuzi Bakwata waongee.
     
  3. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,558
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    Kwani siku zote huwa wanatetea nini?
     
  4. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Upi hasa upuuzi wa huyu mama kukabwa na ma polisi kijambazi tena watoto wadogo n yule mama au yule mtuhumiwa DC na kitambaa cha kichwani waislam wa Bakwata wakaja na njaa zao ? Fafanua kaka
     
  5. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tunawajua ndiyo mabingwa wa "matamko". Au labda ni yale matamko yenye manufaa kwa chama cha magamba peke yake ndiyo yanayopewa umuhimu?
     
  6. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Watoe tamko kwani kuna manufaa kwao au kwa Magamba?

    Hawa si matarumbeta ya magamba haya na hakuna tarumbeta la kupiga kelele kinyume na anaelimiliki.........ni ndoto
     
  7. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Msitake kumchomekea Dr Slaa, wale jamaa wakianza ugomvi wao hauishi!
     
  8. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,861
    Trophy Points: 280
    Thread imebadilishwa heading na posts zangu wamechakachua duu!!
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    hujaonekana siku 3 humu vipi kulikoni? Hongera lakini kwa ushindi wa kuchakachua.
     
  10. only83

    only83 JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kwa maana wamezoea kutetea upuuzi..na ndio maana jambo hili ambalo ni la maana wameshindwa kutolea ufafanuzi,wasubirie upuuzi/uharo ndio watoe ufafanuzi....
     
  11. S

    Sharp lady Senior Member

    #11
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks for sharing
     
  12. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,861
    Trophy Points: 280
    Nani alikuwambia mimi ni Magamba? Magwanda bana mtu yoyete hakiwa against CDM ni CCM?
     
  14. N

    Ngoiva Lewanga Senior Member

    #14
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    simba akikumbatia nyama usikate mfupa! Hili kwa BAkwata ni upuuzi, hawa ni mazuzu wa ccm. Wanasubiri waandaliwe cha kusema na nape au mukama au bosi wao.
     
  15. A

    Akiri JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,386
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    bakwata wenyewe wapuuuuunze vile vile
     
Loading...