Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LHRC yaishtaki serikali ya Tanzania ICC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PISTO LERO, Oct 12, 2012.

  1. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Katika hali inayoleta matumaini kituo cha haki na sheria kimeishaki serikali katika mahakama ya icc.

    Akizungumzia hatua hiyo bibi helen kijo,alisema hatua hiyo ni ya mwanzo na hawatarudi nyuma hivyo kuwaomba watanzania kuwaunga mkono.

    Bibi kijo amesema kuwa wameiomba mahakama hiyo kufanya uchunguzi wa mauwaji ya raia wasio na hatia yanayofanywa na serikali kupitia jeshi la polisi na kusema wamefungua pia shauri kama hilo katika mahakama ya africa.

    Amesema kitendo cha serikali kuwahamisha watendaji wanaofanya mauwaji hayo na kuwapeleka sehemu nyingine bila kuwawajibisha hakivumiliki na kuwa hawata kaakinya mpaka watendaji hao watakapo wajibishwa na sheria kufata mkondo wake.

    Huku akitolea mfano wa kamanda wa mkoa wa iringa aliye hamishiwa iringa kwa kosa la mauwaji
    na kurudia kitendo kilekile cha kuwauwa raia wasio na hatia na mpaka sasa hajachukuliwa hatua yoyote,huku serikali kupitia waziri wa mambo ya ndani kwa kitumia kodi za walalahoi wakijaribu kuficha ushahidi.

    Bibi kijo amesema ni lazima serikali iwawajibishe wote waliohusika na mauwaji ya watanzania na kusema si iringa pekee,ni pamoja na mikoa yote ambayo mauwaji kama hayo yalipotokea.
     
  2. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bi carefull mama watakulimboka afu wakupe billion 3
     
  3. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sio serikali iwawajibishe wenye makosa, ni serikali yenyewe ndiyo inapaswa kuwajibishwa..hapa nina maana kuwa serikali yote.
     
  4. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,630
    Likes Received: 1,223
    Trophy Points: 280
    Ngoja nione mambo yatakwenda kama matarajio yangu na wengine wengine.
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    hivi serikali ikishitakiwa kwa kosa la jinai au makosa nani hupelekwa lupango pindi serikali inaposhindwa kesi
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mmekalia vitisho tu.

    experience huma evolution.
     
  7. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,237
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kumbe ukimboka kapewa bilioni 3! Duh hi kali
     
  8. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ina maana Ulimboka amevuta Njuruku!! ndio maana amekaa kimyaa ati. Bongo Bwana sina hamu nayo.

     
  9. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Safi sana dr.Hellen Kijo Bisimba,Dhaifu ameshindwa kuongoza nchi.
     
  10. K

    Kulya JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2012
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 339
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Serikali haishitakiwi ICC! Hii ni mahakama ya makosa ya jinai ya kimataifa, inahukumu watu tu, haina jurisdiction juu ya States... Sema wame-apply for investigation, and that's upon the Prosecutor to accept or decline entering into oinvestigation.
     
  11. o

    omongoreme Member

    #11
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kama kawaida atasema ni UPEPO TU UTAPITA
     
  12. a

    adolay JF-Expert Member

    #12
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Mkuu lazima wawepo wahusika
    Kenya akina UHURU KENYATA na WILIUM RUTO, Riberia CHARLES TELLOR, Ivory Coast GBAGBO nk

    Sijui umegundua nin, hasa kwa jiran zetu wakenya?
     
  13. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #13
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kwa mahali tulipofika, lazima tukubaliane kwamba hiyo ni hatua sahihi ili ukweli ujulikane- kabla ya machafuko yasiyo ya ulazima. Damu ya watz haiwezi kumwagika hivi hivi kwa maslahi ya watu wachache na familia zao wanaotaka kubaki madarakani kwa nguvu huku wananchi wameshawachoka.
    Ukiwatoa kwa kura wanaiba -jibu ndo hilo ICC. Nitafurahi kama taarifa hiyo ni ya kweli.
     
  14. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #14
    Oct 12, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    "Yana Mwisho"
    Naanza kuiona 'The Hegue " kwa mbali ikianza kuinyemelea Tanzania.mwanzo mzuri mama,kaza uzi.Haiwezekani watu washindwe kufanya kazi zao, halafu wajihalalishie mauaji na vitisho ili waendelee kukaa madarakani.Tunahitaji nchi huru ya kuwajibishana pale tunaposhindwa kutekeleza majukumu yetu.Sio kutishana tishana.
     
  15. a

    adolay JF-Expert Member

    #15
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Mkuu lazima wawepo wahusika
    Kenya akina UHURU KENYATA na WILIUM RUTO, Riberia CHARLES TELLOR, Ivory Coast GBAGBO nk

    Sijui umegundua nin, hasa kwa jiran zetu wakenya?

    Hapa kwetu kamuhanda, arusha, morogoro, mara nakwingineko wapo wahusika.

    Serikali ni watu na wapo wanaeleweka na mashahidi wapo kama vile Nape - morogoro nk
     
  16. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #16
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kazi nzuri,tusubiri matokeo.
     
  17. M

    Molemo JF-Expert Member

    #17
    Oct 12, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Tendwa Upo?
     
  18. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    km ni kweli hii italeta heshima. serikali makini lazma iheshimu wananchi ambao ndio wameiweka madarakani.
     
  19. Root

    Root JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,447
    Likes Received: 3,442
    Trophy Points: 280
    Jamani hii serikali sijui lini itakuja kusikia
    Dr Slaa alisema mtajuta kuichagua CCM na sasa kweli inatokea
     
  20. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Tanzania sio MWANACHAMA wa ICC; Kwahiyo hiyo Itaishia to the nearest dust bin...
     
Loading...