Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LHRC yaishika pabaya Dowans

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Rutashubanyuma, Feb 1, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    LHRC yaishika pabaya Dowans

    Monday, 31 January 2011 19:44 newsroom



    * Yaenda kortini kuzuia malipo ya bilioni 94/-
    NA MWANDISHI WETU
    KITUO cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC) kimewasilisha pingamizi Mahakama Kuu ya Tanzania, Kanda ya Dar es Salaam, kupinga usajili wa tuzo iliyotolewa na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Kibiashara (ICC). ICC ilitoa tuzo kwa kampuni ya Dowans, ikiliamuru Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) kuilipa Dowans sh. bilioni 94.
    LHRC iliwasilisha pingamizi hilo jana, baada ya Mahakama Kuu kupokea maombi ya Dowans ya kutaka kusajiliwa kwa tuzo hiyo.
    Maombi hayo ya madai namba 8 ya mwaka huu, yalifunguliwa na Dowans Holdings S.A na Dowans Tanzania Limited dhidi ya TANESCO.
    Dowans iliwasilisha maombi hayo mahakamani Januari 25, mwaka huu, kupitia kampuni ya uwakili ya nchini ya Kennedy Fungamtama.
    Kiongozi wa jopo la mawakili lililofungua pingamizi dhidi ya tuzo ya ICC kwa Dowans, Dk. Sengondo Mvungi, alisema liliwasilishwa jana mchana, hivyo wanasubiri kuitwa mbele ya jaji atakayepangiwa kulisikiliza.
    Dk. Mvungi alisema wanapinga usajili wa tuzo hiyo kwa kuwa, kufanya hivyo ni utekelezaji wa malipo, kwani itakuwa hukumu iliyotolewa na Mahakama Kuu ya Tanzania, ambayo itapaswa kutekelezwa na vyombo vya haki.
    Alisema wanapinga kusajiliwa tuzo hiyo, kwani imepatikana kwa siri, ilikuwa na hila na haikupatikana kwa mujibu wa taratibu za kisheria.
    Dk. Mvungi alisema pia haifungamani na sheria za Tanzania na haikuzingatia sera za nchi, hivyo haistahili kuitwa tuzo.
    Novemba 15, mwaka jana, ICC ilitoa tuzo kwa Dowans na kuitaka TANESCO kuilipa kampuni hiyo ya kufua umeme wa gesi fidia ya sh. bilioni 94, uamuzi ambao umekuwa ukipingwa na wananchi na baadhi ya wanaharakati.
    Kampuni ya Dowans iliomba ilipwe dola milioni 149 na TANESCO kwa kuvunja mkataba wa kuzalisha megawati 100 za umeme.
    Dowans ilirithi mitambo ya Kampuni ya Richmond, ambayo ilipewa zabuni ya kufua umeme wa dharura kutokana na nchi kukumbwa na matatizo ya nishati hiyo mwanzoni mwa mwaka 2006. Richmond iliingia mkataba wa kuzalisha megawati 100 kila siku.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Unapona gazeti linalomilikiwa na CCM yaani Uhuru linaiandika habari hii ujue basi ipo kazi kwa mafisadi wote ambao wanachochea mafiga ya DOWANS...........................kwa minajili yao kulipora taifa hili kwa mradi wao binafsi............................
     
  3. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Gud muvi
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mmh
     
Loading...