Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LHRC: Wabunge upinzani wafunika CCM; Makinda dhaifu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Quinine, Apr 22, 2011.

  1. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,545
    Likes Received: 2,542
    Trophy Points: 280
    Tathmini ya utendaji wa wabunge iliyofanywa katika Mkutano wa Tatu wa Bunge la 10 uliomalizika wiki iliyopita, umeonyesha kuwa wabunge wa upinzani wameonyesha ufanisi mkubwa ikilinganishwa na wale wa chama tawala.

    Taarifa ya tathmini hiyo iliyotolewa na Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC) ambacho kilifanya kazi hiyo, inaonyesha kuwa wabunge wa upinzani wametoa mchango mkubwa wa kushiriki katika mijadala mbalimbali na kuuliza maswali na kutaka serikali iwape majibu katika mkutano huo na kuwafunika wabunge kutoka Chama Cha Mapinduzi (CCM) ambacho kinaunda serikali.

    Ofisa wa Uangalizi wa Bunge wa LHRC, Merick Luvinga, alisema wabunge wa upinzani walihoji mambo ya msingi na kutaka wapatiwe majibu wakati wa kuchangia muswada wa Uhuru wa Mahakama.

    LHRC kimesema mkutano wa tatu wa Bunge la 10 wabunge wa upinzani walisimama imara na kuibana serikali licha ya kuwa wapo wachache tofauti na wale wa CCM ambao mara zote walitumia muda wao mwingi kuunga mkono hoja kwa asilimia 100 hata kama hazikuwa na maslahi kwa wapiga kura wao.

    Luvinga alitoa tathmini hiyo jana alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari katika ofisi za kituo hicho. Alisema wabunge wa upinzani ni wachache na kwamba utafiti wa kitalaam unaonyesha kwamba ulipofika wakati wa mijadala wao walikuwa makini ikilinganishwa na wale wa CCM ambao wakati mwingi walikuwa nje na waliitwa kwa kengele ili waingie ndani kupiga kura kuamua jambo fulani kama kumeibuka utata na kisha baada ya hapo walitoka nje.

    Aliongeza kuwa wabunge hao waliitwa kuingia ndani ili kupiga kura huku wakiwa hawajashiriki katika mijadala hiyo na hivyo kuwafanya wapitishe maamuzi ambayo hawajui kiini chake.

    Source: Nipashe
     
  2. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Haaaa haaaa, yaani Wabunge wa CCM wanaitwa tu wakati wa kupigia kura jambo ambalo hawajui limejadiliwaje! Kaaaazi ipo jamani!
     
  3. koo

    koo JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tathmin hyo imejaa ukweri m2pu nakubaliana na ripot hyo kwa asilimia mia napenda nam kutoa pongez hasa kwa wabunge wa chadema kwan ndio walio kua makin zaid chadema kazen but juhud zenu zinaonekana jamii inathamin mchango wenu
     
  4. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Hali hiyo inatuthibitishia wazi kuwa wabunge (karibu wote) wa CCM wamekwenda kule kwa maslahi yao binafsi na hawana uchungu na nchi yetu.Pia kitendo cha kuwaita ili waje kupiga kura bila hata kujua nini kilijadiliwa ni upumbavu na hatupaswi kufumbia macho....!
     
  5. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,545
    Likes Received: 2,542
    Trophy Points: 280
    Mtu umetumwa na wapigakura wako uwawakilishe halafu unakuwa unaitwa kwa kengele aibu sana hii.
     
  6. r

    rassadata Member

    #6
    Apr 22, 2011
    Joined: Dec 16, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    wabunge wa CCM hawajui walitendalo.......................................
     
  7. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hiki Chama Cha Magamba ni laana kubwa kwa nchi yetu!
    Hakuna jema wanalofanya hapo Bungeni na ukizingatia kuwa wao ni wengi, uharibifu wao ni mkubwa sana.
     
  8. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    CDM = Umma wa watanzania bila kujali itikadi, maslahi ya umma
    CCM = Ubinafsi, nafasi zao katika ubunge kupitia ccm bila kujali maslahi ya umma:whoo:
    Wabunge wengine sijui wanachaguliwaje, labda kwa rushwa
     
  9. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ple..ase Please.......... wabunge wa CCM jamani sio swala la kuwakomoa CHADEMA bali ni swala la KUJENGA NCHI, kadri MNAVYOONGEZA MADUDU ndio MNAMUONGEZEA Mwenyekiti wa CCM [ambae pia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano] mzigo wa lawama za Watanzania,na kukiongezea LAWAMA chama cha Mapinduzi kuwa ni tatizo. Hizi sio zama za kubabaisha na kukubali kila linaloletwa mbele yenu bila kuangalia lina maslahi kiasi gani kwa Umma wa Watanzania.Jamani dhambi hii ya USALITI kwa UMMA wengi wenu Umma ukielimishwa ukaambiwa wabunge wao ni BORA LIENDE,jamani wengi wenu amtafika hiyo 2015, mtafukuzwa kwenye majimbo yenu tena na safari hii sio na UMMA watakua ni WANACCM wenzenu.

    Endeleeeni kujua Bungeni ni sehemu ya kuchukulia uheshimiwa [Prestige and Class] na sio sehemu ya kutumikia UMMA na kumtwisha Mwenyekiti wenu zigo la LAWAMA kuwa CHAMA CHA MAPINDUZI ni chama cha MADALALI WA UHESHIMIWA. Mpunguzieni LAWAMA Mwenyekiti wa CCM,amekubali kuwasaliti Marafiki zake [Kiafrika urafiki au uswahiba ni kitu kikubwa] kwa gharama ya kusimamia UMMA leo hii nyie bado mnaendeleza kushabikia madudu.

    Si haba kwa kuwa amekubali kusimama upande wa UMMA ,ni matumaini yangu wabunge wapiga makofi na kupiga kura za NDIO kwa UNAFIKI baada ya kumsaidia Rais kutimiza ILANI YA CCM ya kuwapa Maisha Bora Watanzania, wao kushabikia na kupokea haraka kila linaloletwa mbele ya bunge na wizara husika hata kama ni kuhujumu harakati za kumpa mafanikio Rais ni usaliti kwake na kwa UMMA wa Watanzania.

    Natumai kama ameongoza mchakato wa kujivua gamba, sasa si haba akatoa maelekezo kwa wenyeviti wa mikoa na secretariet zote za mkoa kujivua gamba kwa WABUNGE WANAFIKI [Wanawajua hata upeo wao wa kuelewa hata kama baadhi yao ni wasomi wa hadhi ya UDK na UPro].Kwani huko ndio CCM itakapo rudisha hadhi yake iliyopotea na inayoitafuta,kwa kuipoteza kupitia wabunge wa HIVIHIVI [lugha ya DOTCOM GENERATION]. Kama Mwenyekiti amejitosa kuwamwaga marafiki zake kwa sababu ya mahitaji na matakwa ya UMMA sembuse nyie Wabunge wa hivihivi.

    Please Mzee Mkama na wewe Kamanda Nape wachapeni barua WABUNGE WA HIVIHIVI, kupitia wenyeviti na secretariet ya Mkoa na Jimbo mtaona watanzania watakavyo shangilia CCM itakua imepiga bao si kidogo.Pia matakua mmepunguzia mzigo wa lawama Mwenyekiti wa CCM na kuleta heshima ya dhana nzima ya KUJIVUA GAMBA aliyoiasisi itakua ni jibu moja ya majibu wananchi wanayoyategemea.
     
  10. M

    Mpanda Member

    #10
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo ni ukweli mtupu nilikuwa nafuatilia kupia runinga siku hiyo na hapa niwapongeze wabunge wote waliopiga kura ya ndiyo akiwemo waziri mkuu ingawa maadam spika alijifanya hajasikia. kikubwa hapa ni wananchi wajue kuwa wabunge na hata madiwani wa ccm hawajui walitendalo na wapo kwa maslahi yao na siyo wananchi wanaowawakilisha.
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Dawa ya hawa watu ni kuwa nyima kura tu..
     
  12. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,545
    Likes Received: 2,542
    Trophy Points: 280
    DSN

    Tuko pamoja Mwenyekiti wa CCM anajitahidi kusafisha uozo ili chama kionekane kipya ameamua kumtosa rafiki yake kipenzi ili angalau kurudisha imani ya wananchi kwa chama, lakini wabunge hawalioni hilo ndiyo wanazidi kumtwisha mzigo na wakitoka hapo wanasema hawajui kwanini wananchi wanaichukia CCM, hawajui wananchi wa sasa ni wa DOT.COM wanawaona wabunge wao wanavyopiga makofi na kupitisha mambo yasiyo maslahi kwa taifa. Ningekuwa mimi Mukama, Nape ningemsaidia Mwenyekiti wangu kwa kuwaonya wabunge wa design hii.
     
  13. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2011
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    goog work for sure....tatizo la CCM ni kulindana na kunyenyekea serikali...wanakula posho bure hawa
     
  14. dazu

    dazu JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Safi sana LHRC, tatizo hawa jamaa badala ya kujirekebisha na kutetea wananchi waliowatuma watasema mmetumwa na CDM.
     
  15. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwenye nyekundu, hivi CCM-Makapi yaani CUF na TLP nao wamehesabiwa au watajihesabia?
     
  16. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kama CCM wanataka kumsaidia rais kwenye dhana nzima ya kujivua gamba wangeanza na wabunge wasio tija maana ndio kioo cha chama, kwani chimbuko la umaarufu wa Chadema ni nini, ni kuwa na wabunge makini kama kina Zitto, Slaa na wengine kwenye bunge lililopita ndio waliokiuza chama hasa bungeni, na sasa tunashuhudia kina Lissu, Mdee, Lema nk mwisho wa siku CCM wanalalamika chama chao kukosa umaarufu na kuanza kuumizana kwa kuchubuana ngozi bila sababu za msingi. Kuwasafisha akina RACHEL pekee hakutoshi kuendane na kusafisha wabunge wabovu walio mzigo "MIZIGO' kwa chama, ni hasara kubeba kwenye gari mizigo mingi isiyo faida. Huwezi kuwa na mbunge asiyehoji serikali kwa vikao lukuki kazi yake ni kupiga makofi na kubadilisha vimini kila kikao halafu chama kikajidai kina wabunge wengi, chama CCM kiangalie na kupima faida wanayoipata kuwa na wabunge wengi ni ipi zaidi ya kuongeza ruzuku kama chama kinazidi kukimbiwa na wanachama na kupoza umaarufu.
     
  17. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wabunge wa ccm wanaweza kuwafunika wenzao kwa kuuchapa usingizi. Hapo hamuwawezi kamwe!
     
  18. P

    Papizo JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Hamna kitu chenye mwanzo na kikakosa kuwa na mwisho, so CCM ndio mwisho wake huu na mwisho wake utakuwa mbaya sana na aibu mbele za watu, tusubirie tu tuone maajabu na aibu.....
     
  19. gwino

    gwino JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 335
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kazi nzuri LHRC kwani hamjaonesha woga kusema kweli penye ukweli.hii itakuwa fundisho kwa wabunge wa ccm wanaoendelea kushikilia gamba badala ya kutanguliza maslahi ya taifa.
     
  20. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bunge letu sasa liko hivi:
    Ukipinga hoja za serikari, unaonekana unaunga mkono CDM.
    Ukitaka usionekane CDM, unakaa upande wa CCM.
    Picha Hiyo ilijionyesha wakati bunge hili linaanza, matokeo ya kura za waziri mkuu, spika, na naibu wa spika zilionyesha ukweli huo, makundi mawili yalidhihirika:
    1. CDM Halisi
    2. CCM A na B, na tanzu zao.
    Hivyo unaposikia Chama cha upinzani Tanzania inamaanisha CDM.
     
Loading...