Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LHRC: Gari la CCM liliwatangazia wananchi Igunga kuwa Kashindye kajitoa

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by EasyFit, Oct 7, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mtandao wa uangalizi wa uchaguzi mdogo wa ubunge katika Jimbo la Igunga mkoani Tabora, umetoa tathmini yao na kusema kuwa zoezi hilo liligubikwa na kasoro nyingi zikiwemo za wapiga kura kuhongwa pombe, kuahidiwa kupewa nyama, kuuza shahada zao baadhi ya Mawaziri kuingilia mchakato huo pamoja na wananchi kurubuniwa kuwa mgombea wa Chadema kajitoa.

    Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaa jana, Mkuu wa kitengo cha uchaguzi kutoka Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC), Merick Luvinga, alisema walibaini kasoro hizo kabla ya upigaji kura na siku ya kupiga kura Jumapili iliyopita.

    Uangalizi wa uchaguzi huo ulifanywa na Mtandao unaojumuisha mashirika 17 yasiyokuwa ya kiserikali ikiwemo LHRC ambapo wamesema maeneo mbalimali wanasiasa walihonga pombe, nyama na mawaziri kufanya shughuli zisizowahusu.

    Mtandao huo ulipeleka waangalizi 243 na kila kata ikiwa na waangalizi 26.

    Luvinga alisema siku ya kupiga kura, walishuhudia watu wakiwa wamenunuliwa pombe na wagombea na kunywa jirani na kituo cha kupigia kura pamoja na kupewa nyama ili kuwashawishi kuwachagua watu waliowahonga.

    Aidha, alisema siku ya kupiga kura, gari la Mbunge mmoja wa mkoani Tabora lilipita mitaani na kuwatangazia wananchi kuwa mgombea wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Joseph Kashindye, alikuwa amejitoa katika kugombea nafasi ya ubunge hivyo wamchague mgombea wa CCM, Dk. Peter Kafumu.

    Alieleza kasoro nyingine zilizojitokeza katika uchaguzi huo kuwa ni pamoja na watendaji wa vijiji kugawa mahindi kwa wapiga kura kwa lengo la kuwashawishi wamchague mgombea kutoka chama fulani.

    Luvinga alisema waangalizi hao baada ya kuona matukio hayo, walipiga simu Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), lakini hawakupata msaada wowote.


    Source: Nipashe
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mimi nilishasema sanduku la kura halitaiondoa CCM lazima tuchinjane kidogo ili tueshimiane
     
  3. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    kweli kabisa
     
  4. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    pamoja na kufanya yote hayo kununua pombe, nyama, kugawa Pesa n.k, lakini wamekula kwata la kutosha kutoka kwa Makamanda wa CDM na sidhani kama Kafumu atakubali kurudi tena ulingoni 2015 au kama kuna kiongozi wa CCM atakayerudi Igunga kukampeni...
     
  5. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Tatizo wa TZ waoga sana kumwagwa vinyesi ngoja wanyonywe kwanza ndo watie akili
     
  6. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hivi hawa wezi wataendelea na uhuni huu mpaka lini daaaa!!!
     
  7. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    1047= ak 47?
     
  8. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nimesoma gazeti moja leo eti watu walipewa nyama ya Mbuni wakadanganywa ni ya ng'ombe wakaichagua ccm. Kiukweli ccm imewadhalilisha wananchi wa Igunga yaani kumhonga mtu nyama kilo 1 ni dharau ya hali ya juu, sasa hiyo nyama atakula miaka mingapi. Na hao wanaharakati walikuwa wapi kuwaeleza wanaigunga hayo ndo wajitokeze saiv?
     
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Someone aitishe maandamano please.
     
  10. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Safari bado ni ndefu lakini inshallah tutafika.
     
  11. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Everybody is someone.
     
  12. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Watanzania tunamuogopa sana Moreno Ocampo hasa tunapoona kinachoendelea kwa kina Uhuru Kenyatta na wenzake
     
  13. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    We fikiri tofauti ya kura na mbinu chafu walizotumia.
     
  14. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jamani jama, inamaana uwezo wa mtz mwenzetu wa kufikiria na kufanya maamuzi unanunuliwa kwa Shs 4,500 (kilo moja ya nyama). Ndo maana na wawakilishi wanauza rasilimali ovyo ovyo (wanyamapori, madini, nk).
     
  15. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mpira ni magoli na sio changa.
     
  16. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Pole kwa wale waliopiga kura kwa ushawishi wa Pombe na Nyama
     
  17. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #17
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kwa kuanzia,tukuchinje ww.
     
  18. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Siongezi lolote kijana nisije haaribu uliyo mwaga hapa .Ila kama kesi inaenda Mahakamani CCM itaanguka chali maana ushahidi kila kona na muuza nyama atasema kwa nini aliua mifugo 3 kwa hasara na furaha gani .
     
  19. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kama jimbo moja wametumia Bil.3 fikiria majimbo zaidi ya 200 ongeza na urais watatumia sh. ngapi halafu at the end of the day waambulie 50.3% ya kura zote, and for how long will this keep on happening?
     
  20. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #20
    Oct 7, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,544
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Ukizungumzia kurudi 2015 ni mbali sana kwani kwa ushahidi uliopo sijui kama atanusurika kesi ya uchaguzi. kumbuka pia Magufuli aliwaambia wana Igunga wakimchagua Kafumu hawatajengewa lile daraja la Mbutu; sidhani kama hii ni sawa
     
Loading...