Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lets talk about our next PRESIDENT

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tume ya Katiba, Apr 10, 2012.

  1. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    images.jpg
    Asha-Rose Migiro, 50, becomes the first black woman and first African to hold the position of deputy UN secretary-general, a post created in 1998.
    When she made history last year, becoming Tanzania's first woman foreign minister, some people started referring to her as the "Condoleezza Rice of Tanzania".
    But Mrs Migiro, a seasoned human rights champion, preferred the title "Dr Asha-Rose of Tanzania".
    She has a law doctorate from Germany, and is described as hardworking, modest and a down-to earth politician.
    Married to a Christian, a university lecturer with whom she has two children, she rose to prominence 10 years ago after acquiring a ruling party parliamentary seat reserved for women.

    No ivory tower
    Despite her former career in academia - she headed the law faculty at the University of Dar es Salaam - Mrs Migiro is a person who likes to be in touch with the grassroots.

    Unlike some of her learned colleagues in the political arena she addresses ordinary Tanzanians in Kiswahili without using English words.

    When she is in rural areas, she does not demand urban hospitality - eating what her hosts eat and chatting with them as if she was not a prominent political leader.
    This way, she believes, people will open up and talk freely.
    Two year's ago, women's organisations urged Mrs Migiro to seek the nomination as the ruling party's presidential candidate.
    However, she turned the request down saying that she was waiting for the right time.

    Baptism of fire
    Her supporters say she has proved she can take the heat.
    In fact, Mrs Migiro had a baptism of fire last year as her appointment as foreign minister came as Tanzania took over the presidency of the UN Security Council and she had to preside over its frequent meetings in New York .
    And while Dr Asha-Rose may be quiet and unassuming, she is certainly a lady who stands out in the crowd.This is exemplified by her wardrobe - a fashionable mixture of African, Western and even Asian styles, but without clashing colours.

    WANAWAKE WAKIWEZESHWA WANAWEZA.
     
  2. Nani Kasema

    Nani Kasema Senior Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pumba toka kwa mafisadi wa ccm
     
  3. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    yako binafsi mawazo nayaheshimu.
     
  4. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Mumetuchoka kweli magamba!muna andaa li-bibi lijekutawala!! limeifanyia nini nchi hii?hivi uliyeleta mada una akili?mh!
     
  5. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    anaongea Kiswahili bila kuchanganya. Wewe unaongea kiingereza bila kuchanganya na Kiswahili.
     
  6. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    JK anatisha,

    Alipotakiwa kuondolewa Sitta kwenye uspika, wakina chenge waligombea nafasi na likatengenezwa kama bifu na makundi ya kina sitta na chenge kisha JK akaingilia kati na kumpick mama makinda bia ubishi akapita bila kupingwa.

    Kwa urais ni obvious, maana sitta keshasema atagombea na EL pia harakati zake ni za kugombea na yatapatikana makundi hasimu mawili kama ulivyo uspika, JK ataingilia kati tena na kumpick Dr. wa ukweli, mwanasheria na aliyewahi kuwakilisha UN mama migiro.

    Usicheze na JK!
    waulize madaktari walienda na hoja ya kutomtambua waziri wakarudi na tamko la social responsibility na tamko la uadui wa milele na Mponda na Nkya.
     
  7. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unamfagilia?Tunajua ni candidate.Na kwa kuwa karibu na hayo majamaa kule New York, obviously ni mmoja wao,and most likely she will be our next president.
     
  8. H

    Hute JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,524
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    uyu mama hata kwa bure hawezi kuwa rais wa tz. amepoaaaa kama maji ya mtungini, she is not aggressive, hatutaki kuweka ikulu mtu mpole atakayewachekea na kuwaogopa mafisadi tena. tunataka mtu mkali asiyechekacheka. kama ccm watataka kupoteza moja kwa moja, wamuweke huyu mama. zaidi ya hapo, nafikiri anastahili sasa kupumzika, atafute shamba kule kibaha au mkuranga akalime, sipendi siku moja nije nisike amepewa uwaziri tena hapa tz, kwasababu huwa simkubali tangu awali.
     
  9. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #9
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Asante kaka, umetambua ukweli!
     
  10. v

    vngenge JF-Expert Member

    #10
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 353
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Hawezi kuwa President mpaka watanzania wamchague kwa kura nyingi kuliko atakaogombea nao. Hii ni kwa mujibu wa Katiba
     
  11. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #11
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135

    Wewe hujui kitu kabisa.. Unaleta mambo ambayo huwa unaambiwa na si kufikiria mwenyewe...

    Kwa taarifa yako Makinda kawekwa na Mafisada bila hata JK kuelewa nini kinaendelea.

    JK hana ubavu hadi Mgombea mwenza anateuliwa, hadi Wakuu wengi wa Idara nzito na mawaziri anawekewa tu yeye hana jipya.
     
  12. k

    kwitega Senior Member

    #12
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hilo ni kapi tu kama yalivyo makapi mengine kwenye ccm. urais wa nchi yetu huko tuendako unahitaji mtu makini, mwadilifu, mzalendo na ambaye hatokani na kuandaliwa au kupewa nafasi hiyo na mtu au kikundi cha watu wachache ndani na au nje ya nchi. Kikwete kashindwa kukidhi matarajio ya watanzania. maisha bora yamekuwa maisha balaa. hao anaowaandaa wataweza wapi? itakuwa ni mvinyo ule ule ulichacha, kwenye kikombe kipya. Huyo Dk. Migiro kalifanyia nini taifa hadi afikiriwe kuwa rais? tuache masihala na maisha yetu, watoto wetu na wajukuu wetu.
     
  13. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #13
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hapa naona unashabikia tabia ya kupata mgombea kwa utaratibu wa kuwaondoa wenye sifa na kuweka asiyestahili! hiki kitu kimeliumiza sana taifa!!
     
  14. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #14
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii kweli pumba
     
  15. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #15
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Na kitaendelea kuliumiza sana
     
  16. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #16
    Apr 10, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    sasa hivi kila mtu anaweza kuwa rais. Thanx mjomba kwa njia
     
  17. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #17
    Apr 10, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Migiro kuwa Rais 2015 ni sawa na Jk bado anatawala.
     
  18. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #18
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Tumpe mbeijing nafasi this time!
     
  19. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #19
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Mungi una maana gani hebu fafanua!
     
  20. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #20
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwanamke akipewa itakuwa ni nzuri sema sidhani kama she is interested.
     
Loading...