Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lets just COPY & PASTE katiba ya Kenya

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Game Theory, Jan 3, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Ok, I'll say it naona watu wanasita kulisema but to hell...

    Because thats what we are good at. Mfano Tazama Anti- Terrorism laws zetu.Prof Issa Shivji alisema kuwa what we did ni COPY & PASTE ileee PATRIOT ACT ya U.S yaani tumecopy mpaka nukta na kadhalika.


    Hili la katiba sioni matatizo yake na kama kuna marekebisho ni machache tuuu kukidhi
    Constitution of Kenya - Wikipedia, the free encyclopedia
    Tutapunguza gharama na pili as it is majority ya watu wanataka hii katiba mpya (EXCEPT MKONO na MWANSHERIA MKUU BWANA WEREMA...amabo wameenda on the record KUPINGA umuhimu wa Katiba mpya)

    Katiba ya Kenya hii hapa:
    http://www.tikenya.org/documents/final_draft_constitution2010.pdf


    Sababu za WEREMA kukataa hiii katiba mpya ni nyingi lakini mojawapo alijua tutataka kama ya Kenya na kama ikipita, then kuna kipengele hiki kwenye katiba yao ambayo inasema kuwa NOT ONLY majaji wa Mahakama za Kenya itabidi wawe VETTED bali mpaka hao MAWAZIRI so this basically means rais na PM hawawezi kujifungia chumbani kupitia majina then watu mnatangaziwa tuuu....nooo Majina yazima yapitishwe ili kupatikane waadilifu!
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ushauri mzuri sana huu! Thank you Great thinker
     
  3. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,302
    Likes Received: 1,965
    Trophy Points: 280
    excellent, & that is what we against at, eti mawaziri wote wawe Presidential & state house
    appointees, what is this? wanafanya kazi za Ikulu? lazima Bunge liwaridhie, Good job
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    Kweli JF kuna watu na viatu
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    and you accept this? tunatakiwa tuandike yetu
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kama wataondoa kipengele cha uwepo wa mahakama ya kadhi . . . sawa tukopi na ku-paste.
     
  7. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Duh, bas tukopy na ile ya Ghana.......
     
  8. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli sio kama tuna akiri cc za kukaa na kuandika katiba nzuri kama walivyofanya kenya,mungu ameshatulaani
     
  9. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #9
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni upuuzi usiomithilika kunakiri katiba ya wenzenu bila kujali mazingira yaliyosababisha wao kuwa na katiba hiyo. Watanzania tuna mambo yetu, mazingira yetu na vipaumbele vyetu. Kunakiri katiba ya kenya ni ujinga tena aibu ya karne.
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Blue monday!
    Mkuu una hangover?
     
  11. M

    Mitimingi Member

    #11
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ingelikuwa ni vyema kama tungeliweza kupata nakala ya Ghana ili tulinganishe ....lakini so far ya Katiba ya kenya ipo vizuri.
     
  12. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Sikubaliani na hili. Inabidi na sisi tudraft ya kwetu. Circumstances za Kenya na Tanzania are not necessarily the same. And by the way, the link you provided is for the the Proposed CONSTITUTION OF KENYA, not the actual Constitution.
     
  13. D

    Derimto JF-Expert Member

    #13
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mimi sioni shida kuiga mambo mazuri ila tatizo letu ni kuwa tunajifanya wajuaji sana na ndipo wachakachuaji watakapoingia na kujikuta kwenye yaleyale ya mwaka 1977 halafu tukose pa kukimbilia katiba ya Kenya iko kisasa zaidi hasa kwa mazingira ya East Africa na mbali na hayo wakenya walishatutanguli na wamejifunza kwa mazingira magumu sana hadi wakapata akili za kuwafanya wale matunda waliyo nayo leo.
     
  14. n

    notradamme JF-Expert Member

    #14
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,015
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    .
    acha upuuzi. kila jamii ina matakwa, hulka, silka, malengo, mitazamo na matarajio yake.........
    inaelekea mzee hata mitihani darasani ulikuwa una copy na ku paste, ndio ninyi mliokuwa macopy hadi majina.PLEASE.. think as greatly as great thinkers
     
  15. P

    Paul S.S Verified User

    #15
    Jan 3, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Kwanini tusi copy ya iran au vatican?

    Siamini as home of great thinkers alafu watu wanashindwa kuonyesha ugreat thinker wao kwa kufikiri kucopy na kuphest katiba za watu.
    shame on you!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  16. Loner

    Loner JF-Expert Member

    #16
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 12, 2010
    Messages: 212
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila Nchi hapa duniani iko katika level fulani katika mahitaji ya wananchi wake, demokrasia na mengineo.

    Mahitaji ya Kenya yako tofauti na yakwetu, haswa kwenye mambo ya msingi ya kijamii. Sisi tunahitaji kujenga KATIBA yetu kulingana na mahitaji yetu sisi kama watanzania. Iwe inaguza kila sector kulingana na tulipo sasa hivi kisiasa na tunapo hitaji kwenda huko mbele...
     
  17. M

    Mayu JF-Expert Member

    #17
    Jan 3, 2011
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 592
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mkuu unani let down, tu copy na kupaste katiba ya wenzetu?
     
  18. Keynes

    Keynes JF-Expert Member

    #18
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tanzania We are looking forward in the coming 10 years to be exceptional among the East African Community
    So we need our own constitution to prosper on that.
    We can use it to add value but NOT copy and paste.
     
  19. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #19
    Jan 3, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Thread zingine zinatia kinyaa. kwani siku zote tunadai katiba ya kigeni au katiba mpya? Haya mambo ya kuiga ndo yanayotugarimu, kumbuka hii tuliyonayo ni ya kucopy. Think twice man/woman
     
  20. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #20
    Jan 3, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wewe jamaa inaonekana ni mzee wa kudesa. Kila kitu unadesa tu. Hii ni aibu. Utadesa mpaka sumu, shauri yako.
     
Loading...