Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Let's act - Microfinance loans through Kiva.org

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kiranga, Feb 2, 2010.

  1. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Nimeambiwa hii na mshkaji kwamba kuna hii microfinance loans organization through Kiva.org, wenye haja ya kupata mkopo wanaweza kupata na wanaotaka kukopesha wanaweza kukopesha.

    Naambiwa It is pretty straight forward, you fillup credit with your credit or debit card through paypal, choose where you want to lend money.
    Read the profiles and select the person or a group who you want to lend money to. The only thing is you don't get interest on it. Its a kind of charity but you get your money back.

    When I asked "And how can you ensure they will pay back?" I was told "Its kiva's job to do so they have a safety net." which is not entirely satisfactory but I guess one has to read the fine print in the terms of agreement to get the full picture.

    Kuna mtu yuko familiar na hii network au nyingine kama hizi? Zinaweza ku make a difference katika kuwapatia watu seed money.

    Siyo kila siku kupiga kelele za anti-ufisadi tu, mkopo wa hata $ 200 unaweza kufanya a big difference to the right person/ group.

    Mitaa mitaa ya India na Bangladesh wadosi wanafanya kweli sana tu na people powered Microfinance networks za aina hii.

    Any experiences / thoughts kuhusu bongo?
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Of course, of course..

    What was I thinking?
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Feb 3, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,114
    Likes Received: 16,062
    Trophy Points: 280
    Mazee kwani vipi? Thread imedoda nini?

    Hii kiva mimi nimeshaisikia lakini sikuitilia maanani....
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    It's more like watu wamedoda zaidi kuliko thread imedoda.

    Kama huongei ufisadi, humbash Kikwete au huongelei punanny your fate is sealed in the same envelope as this thread.

    Halafu watu wanajifanya wana uchuuuungu na nchi, hata kupost swali tu kazi, let alone kujisajili na kuangalia kuna Watanzania wangapi wanatafuta Microfinance loans.

    Unajua there are times I am tempted to join you in the "Ndivyo tulivyo" mantra, my only quip is that it has some scandalous unsupported biological implications.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hiyo loan isiyo na interest haijakaa vizuri.
     
  6. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Yeah! "there is no free lunch" ...........in this world!
     
  7. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Haven't you heard of Islamic banking? No interest is charged but there are other ways of getting a return on your savings or loan from a bank using Islamic banking principles.
     
  8. Z

    Zamazamani JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2010
    Joined: Jun 13, 2008
    Messages: 1,286
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni hao wanaosimamia hiyo kiva huku kwetu...ukienda kuwaona na kuongea nao...ni different stories kabisa....very dissapointing
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    And where are they located in Bongo Land?
     
  10. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kiranga mtu wa bongo utampata vipi hana address wala ssn ya kuweza kum track akichukua kw ajina tofauti jee maana kitu kama Identification watu wana foji majina yao..hadi birth certificate.....kwa bongo i doubt!....
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Their field partners are given a rating of 1-5 stars

    See http://www.kiva.org/about/risk
     
  12. E

    EMMANUEL SHOMBE Member

    #12
    Feb 10, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Address zao hazijakaa wazi. utapeli huuuuuuuuuuu...........
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Address za nani hazijakaa wazi? Utapeli wa nani? Umesoma hizo links zao? Unafahamu jinsi internet based microfinancing inavyofanya kazi? Umejisumbua hata kuelewa model yao ilivyo kabla ya kubwatuka? Ushawahi kutuma hela kwa Moneygram au Western Union?

    Ukitaka kufanya accusation bora uje na nondo solid, otherwise tutakuona kama a birdbrained tired azz twat usiyejua alif wala be unataka kujisikia ukiongea tu.

    Kama una idea ya unachoongea tuambie hapa, this thing is layered as can be seen in the link provided, sasa unaposema "address zao" unamaanisha nani? Au unafikiri unanunua unga wa muhogo duka la chama kwa hiyo lazima ulione duka la chama lilipo?

    Some people are so medieval even in the age of the net.Kama una criticism hatukatai, lakini you gotta come correct, hizi habari za ku fart idiocracy left right and center na kufikiri watu tutakuachia uharibu hali ya hewa kwa ushuzi wako mchafuu sahau.
     
  14. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2010
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    In Tanzania they use BRAC Tanzania and TUJIJENGE Tanzania sects respectively.
     
  15. Mziba

    Mziba JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    We may build a team and use innovation to solve an old problem. Labda tufanyeni projects. Kwa mfano, ikiwemo kufundisha wajasirimali at a grassroot level a simplified version of business fundamentals in our language. I think a local "Mmachinga" should know how to open a bank account and why is it important for the business. Kiva is possible.
    Ahsante
     
  16. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #16
    Feb 12, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    HAPANA.

    Naomba nielimishwe
     
  17. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #17
    Feb 12, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
  18. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2010
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Tujijenge nadhani inalink na SERO, Tujijenge ina ofisi Makumbusho na nadhani iko chini ya mtu mmoja aniaitwa Mwakibinga namfahamu inatoa mikopo kwa wote ila SERO ni kwa wanawake ipo Mikocheni jengo moja na SELF, mtu kama una nia watembelee, wanafundisha hata ujasiriamali, halafu hawa SERO hawawadai watu kibabe kama PRIDE. Mie nimewahi kwenda na ndugu yangu SERO ingawa sijachukua mkopo kwao ila wanasifiwa uaminifu wako utakuwezesha mkopo hadi 25mil. Tuwe tu na positive attitude afterall sie wenyewe pia hatuaminiki ndio kisa cha mabenki kutunyima mikopo.
     
Loading...