Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Leseni ya biashara

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mpevu, Oct 16, 2011.

  1. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wadau,
    Naomba kuuliza kwa wajasiriamali kufanya usajili wa duka lako ili ulipe kodi zitakiwazo TRA ni kiasi gani chafikia kwa ukamilishaji wa usajili?
    Namaanisha Leseni, TRA, VAT etc. Ni kwa ajili ya duka tu la bidhaa za kawaida na si jumla.
    Kwa wazoefu chonde nisaidieni kujua tu ili nijue jinsi ya kujipanga.
     
  2. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa mujibu wa sheria vitu vyote hivyo ni bure! Hutakiwi kulipia gharama yeyote. Na kama ni duka dogo la rejareja hutakiwi kujisajili kama wakala wa kukusanya VAT.

    QUOTE=Mpevu;2653286]Wadau,
    Naomba kuuliza kwa wajasiriamali kufanya usajili wa duka lako ili ulipe kodi zitakiwazo TRA ni kiasi gani chafikia kwa ukamilishaji wa usajili?
    Namaanisha Leseni, TRA, VAT etc. Ni kwa ajili ya duka tu la bidhaa za kawaida na si jumla.
    Kwa wazoefu chonde nisaidieni kujua tu ili nijue jinsi ya kujipanga.[/QUOTE]
     
  3. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa mujibu wa sheria vitu vyote hivyo ni bure! Hutakiwi kulipia gharama yeyote. Na kama ni duka dogo la rejareja hutakiwi kujisajili kama wakala wa kukusanya VAT.

    QUOTE=Mpevu;2653286]Wadau,
    Naomba kuuliza kwa wajasiriamali kufanya usajili wa duka lako ili ulipe kodi zitakiwazo TRA ni kiasi gani chafikia kwa ukamilishaji wa usajili?
    Namaanisha Leseni, TRA, VAT etc. Ni kwa ajili ya duka tu la bidhaa za kawaida na si jumla.
    Kwa wazoefu chonde nisaidieni kujua tu ili nijue jinsi ya kujipanga.[/QUOTE]
     
Loading...