Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Leo ni siku ya kukumbuka kifo cha hayati Mwalimu J.K. Nyerere

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Alfred Daud Pigangoma, Oct 14, 2012.

  1. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Habari wanajamvi.

    Ninaposema leo ni siku ya kukumbuka kifo cha hayati Mwl. J. K. Nyerere sina maana kuwa watu hawajui, la hasha. Ila ninachotaka kuongelea ni juu ya sintofahamu ya ustahimilivu wa serikali yetu tukufu inayoendeshwa kwa hisia za KUSADIKIKA.

    Neno hili limetumika vibaya sana katika utawala wa Rais wa awamu ya nne. Baadhi ya mifano hai ya matumizi ni: (nitaanza na mpya)
    1. Inasadikika vijana wenye siraha wameandaliwa ili kufanya fujo wakati Mh. Rais atakapo wasiri shinyanga hata hivyo polisi imeimalisha ulinzi.

    2. Inasadikika RPC wa Mwanza ameuwawa na majambazi.

    3. Inasadikika David Mwangosi alitumwa na CHADEMA kupigana na polisi.

    4. Inasadikika kijana aliyeuwawa mjini Morogoro alipigwa na kitu kizito chenye ncha kali kinachosafiri angani.

    5. Inasadikika mtu aliyemteka Dr. Ulimboka ni mkenya.

    6. Inasadikika wabunge wa CHADEMA waliovamiwa mwanza walivamiwa na majambazi na kujeruhiwa.

    7........

    Ni baadhi tu ya matukio ya KUSADIKIKA, Swali je, ikitokea siku ikaSADIKIKA kuwa nchi imeuzwa na tumekuwa watumwa napo itakuwa KUSADIKIKA?
     
  2. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Nimejitahidi kutuliza akili bado sijakuelewa.Mimi nakushauri tu lea mtoto wako achana na mambo ya kusadikika
     
  3. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Tutalea watoto kwa njia ya KUSADIKIKA kwani watoto wa vigogo wameandaliwa kuitawala nchi ya WASADIKIKA.
     
  4. Aggrey86

    Aggrey86 JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 856
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hahahaha! Jf bwana yani Asubuhi tu ndo nastuka nakutana habari za kusadikika! Haya ngoja tusubiri wenye kusadikika zingine waje!
     
  5. Heavy equipment

    Heavy equipment JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 618
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Tuna muenzi kama rais wa kwanza, mafisadi leo wanacheka na kufurai kwani baba wataifa asingekubali upuuzi huu usingekuwepo wa wizi, madini yatoroshwa kili siku, hichi chama cha mwabepande mwisho wao 2015
     
  6. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    RIP JK Nyerere,you will be remembered forever.
     
  7. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    'Ugonjwa huu sitapona,ninawaombea watanzania, amani idumu' Hayo yalikuwa maneno ya mwisho ya Hayati,Kambarage Julius Nyerere. Kutokana na vyanzo mbalimbali vya kihistoria, jambo moja kubwa kati ya mengi aliyoyaamini ni Haki. Ni wazi sasa, baada ya kifo chake mambo mengi yamepotoshwa na baadhi wamejitosa katika mbio za kumchafua Mwl.Nyerere...sijui ni kwa maslahi ya nani? Mwl.Nyerere alipenda watanzania wapate haki ya kutawala rasilimali na kunufaika nazo. Mwl.Nyerere aliamini kwamba,endapo utawala ni wa kifisadi,uliojaa wala rushwa basi serikali hiyo (corrupted regime) haitakusanya kodi ila itabaki kufukuzana na machinga barabarani. Hakuamini katika urafiki baina ya watawala na wafanyabiashara ili kuepusha kusamehe kodi bila sababu za msingi..La sivyo tutashuhudia matajiri sana ila wachache na masikini sana wengi katika taifa...Tunamuenzije Mwalimu?
     
  8. C

    Chibolo JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 2,324
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    tutamkumbuka pia dr.slaa rais wetu wa moyoni!
     
  9. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Tutamjutia KJ a.k.a kiguu na njia
     
  10. lusubilo lucas

    lusubilo lucas Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wewe ndio tukuulize unafanya haya kwa maslai ya nani? kila mtu mwenye akili timamu anajua Nyerere ndio chanzo cha matatizo yote tuliyonayo watanzania
     
  11. m

    maggid Verified User

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 990
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Ndugu zangu,

    Leo ni siku ya Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere. Asubuhi hii hapa Iringa najiandaa kwenda kwenye mjadala ulioandaliwa na Kigoda Cha Mwalimu pale Chuo Kikuu cha Mkwawa. Hapo kuna mada yenye kuhusisha suala la Muungano kwenye uandikaji wa Katiba Mpya. Nimeambiwa, kuwa kutakuwa na wazungumzaji mahiri, akina Zitto Kabwe, January Makamba na wengine.

    Hawa ni vijana pia. Nitapenda sana kwenda kuwasikiliza na kujifunza. Lakini, tunapozungumzia Muungano kwenye kuandika Katiba mpya inahusu pia mradi mkubwa wa Ujenzi wa Umoja Wa Kitaifa ambao Mwalimu Nyerere aliuanzisha, aliusimamia, hata hivyo, tunaona sasa unavyoporomoka na kuliacha taifa letu mashakani. Inahusu Mradi wa Ujenzi wa Umoja wa Kitaifa. Mwalimu alijenga misingi imara ya Ujenzi wa Umoja Wa Kitaifa ( Nation Building).

    Kuijenga jamii ya Watanzania yenye kuamini kwenye ukweli kuwa sisi sote ni ndugu. Kwamba Nchi yetu haina dini. Yenye kupiga vita ubaguzi wa aina zote, iwe wa rangi, kabila au dini. Ilimchukua Mwalimu na taifa letu miaka mingi sana kuijenga misingi hiyo iliyowawezesha pia Watanzania kuwa na mioyo ya uzalendo kwa Taifa lao.

    Tunaona sasa, kazi hiyo iliyochukua miaka mingi, kutokana na ubinafsi na uroho wa madaraka ya baadhi ya wanasiasa wetu, wanapelekea kubomoka kwa misingi hiyo na kuliacha taifa letu kwenye hatari ya kuangamia. Ndio, msingi wake ni ubaguzi wa kisiasa unaotokana na ubinafsi na tamaa ya mali kwa baadhi ya tuliowapa dhamana za kufanya maamuzi makubwa kwa niaba yetu.

    Ni hali ya baadhi ya tuliowapa dhamana za uongozi kuishiwa chembe chembe za uzalendo; mapenzi kwa nchi yao.Ni watu wenye kulinda maslahi yao na ya wanaowazunguka. Wako tayari hata kutumia mbinu za Umafia kutimiza malengo yao. Watanzania wengi sasa wanaopoteza moyo wa uzalendo kwa nchi yao.

    Kuna hata wenye kufikia kutamka; 'Nchi hii ina wenyewe'. Kuna anayetamka hilo kwa lengo la kumtishia mwenzake au kulazimisha kitu fulani kifanyike. Lakini, kuna wenye kutamka hivyo kuashiria kukata tamaa. Kuwa hata wafanye nini, hakuna anayewasikiliza ama kuwajali.

    Hizi si dalili njema kwa taifa. Kuna wanaoiba mali ya umma mchana wa jua kali. Hakuna anayewagusa. Ukiuliza utajibiwa; “Ah! Nchi ina wenyewe!”. Kwamba kuna baadhi yetu hawajisikii kuguswa na nchi hii, hawajisikii kuwa na nguvu ya kupiga vita maovu yanayotusumbua. Baadhi yetu wameanza kupungukiwa na mapenzi na nchi yao.

    Ni hatari. Tuna lazima ya kuwa na ujasiri wa kupigania maslahi ya nchi yetu. Ni heri kufa kwa kupigwa risasi kuliko fedheha ya kufa kwa kuumwa na mbu wa Malaria katika nchi ambayo ina rasilimali za kutuwezesha kujenga uwezo wa kuangamiza malaria.

    Lakini, tunakubali wachache miongoni mwetu wahujumu rasilimali zetu. Juni 16, 2004 nilipata kuandika hili kwenye gazeti la Majira; kuwa Tanzania ina vyote, kasoro Watanzania. Niliandika; kuwa Tanzania ni nchi nzuri sana. Ni nchi ya kujivunia. Kwamba Tanzania ni nchi kubwa sana kwa eneo.

    Ni nchi yenye rasilimali nyingi; ardhi yenye rutuba, mito, maziwa, milima, mabonde, bahari na vivutio vingi vya asili. Hata hivyo, Tanzania ni moja ya nchi masikini sana duniani. Kwa nini? Ndio, kikubwa kinachokosekana Tanzania ni Watanzania.

    Tanzania tunayoijenga sasa ni mkusanyiko tu wa watu wa makundi mbali mbali wenye kwenda kwa staili ya 'kila mtu na lwake'. idadi ya Watanzania wenye uzalendo na mapenzi kwa nchi yao inazidi kupungua. Ubinafsi umekithiri, na ubinafsi mbaya zaidi ni ule wenye kufanywa na viongozi.

    Na hilo ni Neno la Leo.

    Maggid Mjengwa,

    Iringa,

    0788 111 765
     
  12. sifongo

    sifongo JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 4,064
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Umesomeka maggid, wenye kulifanyia kazi watalifanyia na wenye kulipuuza watalipuuza, binafsi huwa nasikliza hotuba za mwalimu hata kama sio siku ya kumbukumbu ya kifo chake na usemalo ni kweli umoja wa Taifa hili unaporomoka kwa kasi sana na viongozi wetu sio kwamba hili hawalioni la hasha! Wanaliona lakini hawajali bali wanaamini huo msemo unaosema hii Nchi ina wenyewe na wanaamini wao na familia zao ndio wenye hii Nchi lakini mwisho wakle nadhani si mzuri.

    Jana kuna mtu kaweka Picha ya Nyumba za Mh. Yona watu wamejadili lakini si kwa nia njema maana wanajua ni kodi na rasilimali zao ndio zimemfanya huyo bwana akawa tajiri, jana yameripotiwa mauaji ya Kamanda huko Mwanza, watu wamejadili wengi wakifurahia hayo mauaji, ukiangalia sana utagundua umoja wa Kitaifa hakuna na watu ni kama wanawindana vile.

    MUNGU IBARIKI TANZANIA.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mwamwindi na dr Kleruu.
    Sokoine na Kawawa
    Kambona na Kawawa (Unajua story yao?)
     
  14. M

    MUTUU Member

    #14
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasadikika kuwa vurugu za mbagala zimefanywa na watu wanaomuamini mungu asiyesamehe.
     
  15. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ni miaka 13 imepita tangu kuondoka kwa mzee. Nimekuwa natafakari aliyofanya na najua mengi hayakuwa mazuri. Nchi sasa imeuza kila kitu na ikulu imekuwa haikaliki rais kila siku yuko nje! Tufanyeje ili kuwe na nidhamu ikulu? maisha yamepanda aaggrr!
     
  16. sterling

    sterling Senior Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    [h=5]Nuru imepotea, Nuru ambayo kwayo tulikuwa tunaona Tanzania yenye matumaini na neema mble. Kuondoka kwake kumewafanya wanyang'anyi kuchuku hatamu na kuigeuza nchi hii bidhaa na kuiuza katika soko lisilojali mwenye nancho anafaidika ama la. wametuhujumu, wameuza rasilimali, wametunyang'anya vilivyo vyetu, wanatujengea chuki (UDINI) ili uwe mtaji kuongoza watakavyo.....

    Ninasema ni unafiki mkubwa kama kiongozi yeyote wa nchii hii akitokea leo na kujifanya anamuenzi MWALIMU....anastahili kupigwa mawe hadi kufa.... inasema hivi maana kwa uelewa wangu hawawezi kumuenzi Mwl siku ya leo tu,,, walistahili kumuenzi kwa kuendeleza yale mengi mema aliyoyafanya na kurekebisha pale alipokosea.[/h]NINASEMA KUWA HAKUNA KIONGOZI YEYOTE NCHI ANAYESTAHILI KUJITOKEZA HADHARANI KUMUENZI MWALIMU NYERERE. Bado tunakukumbuka sana Mwl na pengo lako ni gumu kuzibika.
     
  17. USTAADHI

    USTAADHI JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 1,518
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    amani upendo na utulivu kidumu chama
     
  18. THE GAME

    THE GAME JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2012
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 318
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    wizi mtupu,kila kitu kimeuzwa bado tu sisi kuwa watumwa rasmi
     
  19. Mwamba Usemao Kweli

    Mwamba Usemao Kweli JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 746
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Watz tuache kulalama tuchukue hatua sasa tuwatoe hawa majambazi
     
  20. kilamfua

    kilamfua Senior Member

    #20
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 129
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Wakati wa Nyerere:Ujamaa na kujitegemea
    Sasa hivi:Ufisadi na kuombaomba
    He was my HERO.
    R.I.P Mwalimu Nyerere.
     
Loading...