Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Leo J'tano Dhahabu imepanda bei:Jee nasi huku tunafaidika na bei mpya?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ng'wanza Madaso, Apr 20, 2011.

  1. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Habari kamili inapatikana hapa chini
    Gold price breaks through $1,500-an-ounce barrier | Business | The Guardian

    Gold price breaks through $1,500-an-ounce barrier


    Gold hits new record price as global economic fears push investors into seeking safe haven



    [​IMG]

    Gold is fetching a record $1,500-an-ounce barrier, underpinned by a weak dollar. Photograph: Sebastian Derungs/AFP/Getty Images



      • Gold breached $1,500 per ounce for the first time on Wednesday and is expected to hit $2,000 by the end of next year as a perfect storm of concerns about inflation, debt, the US dollar and unrest in the Middle East pushes up precious metals.

        The price of gold – up 27% in the past 12 months and 50% in over three years – is expected to continue to rise for at least another year to 18 months, as investors carry on shunning risk in favour of so-called safe haven assets.
     
  2. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ndio. Kimsingi katika mrabaha (royalty) bei ikipanda kwa say 1% basi na kiasi cha mrabaha kinaongezeka kwa 1% kwa kila wakia (ounce) inayouzwa. Mengine kama vile kodi huja mwisho wa mwaka.
     
  3. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Lakini je yawezekana kutekelezwa?
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,849
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    Nimeshasikia kwamba baadhi ya nchi zenye dhahabu katika miakataba yao kuna kipengele kama hiki, sijui kwanini hakiingizwi kwenye mikataba hiyo bomu. Mpaka aliposaini mikataba ile bei ya dhahabu duniani ilikuwa $260 na sasa imefikia $1,500 lakini Watanzania hatufaidiki na chochote kutokana na kuongezeka kwa kasi kwa bei ya dhahabu. Wanaofaidika na makampuni hayo ya nje kwa kupata faida kubwa na pia shareholders kwa kuongezeka kwa thamani ya shares zao na si ajabu kulipwa dividends kubwa...sisi wenye dhahabu yetu hatuambulii chochote zaidi ya kuachiwa mashimo na uchafuzi wa mazingira!!!!

     
Loading...