Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lema kuwatoa wafungwa gerezani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ngurati, Nov 2, 2011.

  1. n

    ngurati JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Natokea kisongo saa hii kumuona Lema, nimemkuta akinyoa nywele na still ana furaha utadhani yupo uraiani. Miongoni mwa mambo aliyoyakuta ni idadi kubwa ya wafungwa waliopo ndani eti kwa sababu walishindwa kulipa faini kesi zao, faini hizi sio kubwa na pia zimepungua kwa sababu tayari wameshatumikia miaka kadhaa ndani.

    Lema ameandija barua tayari na imeshapokelewa na mkuu wa gereza, mahesabu yanapigwa na kesho hesabu itafika ili walipiwe hizo faini na watoke.

    Hizi ni faini Kama za laki 1, 2, elfu 50, laki tano, etc. Lakini wana Kama miaka Tisa, 5, 6, 11 etc.

    Kuna mzee Ana miaka 85 kapewa kesi ya kubaka kafungwa miaka 30 na anasema hakuwahi kubaka, na kamwambia Lema Hana hata uwezo wa nguvu za kiume, Ila alisingizuwa kesi kwa sababu ya mgogoro wa ardhi.

    Kuna kesi nyingi zenye utata lakini watu wamo gerezani. This week watatoka over 40 kwa msaada wa Lema.
     
  2. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hallelujah!!!
     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Maelezo mengine yanasema Mh. Lema amewekwa kwenye chumba cha peke yake; hayo unayoyaandika ameyapataje?
     
  4. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii imekaa vizuri sana! kamanda yuko kazini magamba wanadhani yuko kifungoni.
     
  5. F

    FUSO JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Rais anaweza kuzuia mfugwa yeyote asitoke gelezani --- sheria / katiba yetu inamruhusu.
     
  6. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Siyo siri kwamba una haki ama hauna, bongo anayeamuwa hilo ni polisi na wanasiasa walioko madarakani.Haki yako haitokani na katiba na sheria za nchi,haki ya mtanzania inategemeana na utashi wa watawala!

    Hili suala la kubambikiziwa kesi mbona tulishazoea kabisa?

    Kuna watu wenye pesa ambao walishawahi kuhukumiwa miaka mingi kutokana na makosa yao,lakini amini usiamini.polisi huwa wanaenda mtaani kukamata mtu,anapewa hiyo kesi na anatumukia miaka ya huyo aliyehonga amabye anaachiwa.

    Amabalo silijui ni hapo kwenye majina na document kutoka mahakamani kuwa kama ni kweli aliyeshitakiwa ndiye anatumukia kifungo hicho.

    Pia kama kuna ujambazi ambao askari wameshiriki ama mkuu wao kahongwa,basi hiyo kesi ili iweze kufungwa,lazima apatikane mtu wa kubambikiziwa hiyo kesi na kuhukumiwa ili tu wafunge faili.

    Nina uhakika kabisa kuwa wengi wasiokuwa na makosa wako ndani jela na wale wenye makosa wako nje.Wenye pesa hawakai ndani,na wenye connection na polisi ama wanasiasa pia hawakai ndani.

    Na hata kama wakipata kesi,polisi wanaenda tu mtaani kuokoteza raia,na kuwapa hizo kesi ili kufunga mafaili na kuwafumba macho wananchi.

    Na mara nyingi kwasababu polisi huwa wanaonekana wamefanya kazi nzuri mara baada ya kusolve kesi na kufunga jalada,basi huwa wanafanya hivyo kwa kwenda kuokoteza watuhumiwa na kuwapa kesi zilizoko kwenye makabrasha huko polisi na wanawapelekea watu mahakamani kwa kesi ambazo siyo zao.

    Hili ni la kawaida kabisa bongo,nashangazwa kama kuna ambao hawajui!

    Haya yote yanayotokea ni mambo amabyo ni ya kawaida sana bongo,na wengine yalishatuchosha kabisa na ni rahisi sana kujutia kuzaliwa Tanzania!

    Sioni ni kwa njia gani tunaweza kumove forward bila mapinduzi,mfumo mzima ni hovyo bongo,na kupigia kelele Arusha peke yake siyo solution bali ni mwanzo tu,ni wananchi wachache sana wanojuwa haki zao na hata wale wenye kuzijua,ni wachache sana wanaamini kuwa zitakaa zipatikane bila rushwa nk....ni maoni tu.
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    MJOMBA RAIS HANA MAMLAKA YA KUMFUNGA MTU SHERIA NDO INAMAMLAKA NA VILE VILE RAIS HANA MAMLAKA YA KUMZUIA MFUNGWA YYT ASITOKE GEREZANI SHERIA NDIO ITAZUIA lkn kwa serikali legelege na yakifisadi ya Tz yote yanawezekana ht kuua ruksa! Binafsi nampongeza sn mh.

    G.Lema kwa ushujaa na uzalendo aliofanya na kama pesa zitampungukia asisite kurudi kwa wananch kutueleza, tutachangishana fasta kuwakomboa watanzania wenzetu. MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU MBARIKI LEMA, MUNGU IBARIKI CHADEMA,
     
  8. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,286
    Likes Received: 11,660
    Trophy Points: 280
    Wao wana dola sisi tuna Mungu.
     
  9. n

    ngurati JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Leo ni jumatano, ni siku ya kuwaona maabusu . Nimetoka kumuona na Mimi na viongozi wengine wa chama. Na maabusu sio Kama lock up. Tena tuliwekwa kwenye chumba tukazungumza kwa muda, sio kwenye wavu.
     
  10. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,286
    Likes Received: 11,660
    Trophy Points: 280
    Shule ina umuhimu sana kijana.
     
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    duh! Kila wanachofanya magamba sasa kinakuwa mwiba kwao
     
  12. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #12
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,648
    Likes Received: 1,532
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye red; you're right. Lakini unadhani ni sahihi? Well, utasema sheria zetu na Katiba vinamruhusu lakini bado ni sahihi kwa mtu mmoja kurundikiwa mamlaka na uwezo kama huo?

    Mh. J. M. Kikwete ni rais lakini rais si Kikwete! Siku akiibuka mwendawazimu Ikulu hizo sheria tunazoshabikia leo kwa kuwa tu tuko madarakani au chama chetu ndicho chenye dola kuna siku zitatugeuka. Tume ya Jaji Mkuu Mtaafu Mh. Nyalali ilipendekeza sheria za aina hiyo zifutwe lakini kutokana viburi vya watawala wetu hadi leo hakuna kilichofanyika.

    Taifa litadumu lakini sisi na vyama vyetu ni wa kupita - Tujenge mazingira bora kwa ajili ya Taifa letu na siyo kwa ajili ya makundi yetu.
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni kweli,na ndiyo maana tunataka mabadiliko ya katiba....Na pia ndiyo maana atakuwa responsible and accountable for almost everything.
     
  14. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #14
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na wewe hayo maelezo /taarifa umeipata wapi? Huko ulikopata wewe ndo alikopata hizi taarifa
     
  15. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #15
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Sipati Picha Hiyo Siku Kamanda Anatoka؛....
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,226
    Likes Received: 5,502
    Trophy Points: 280
    Mateso yakizidi jua ukombozi umekaribia
     
  17. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #17
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,358
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hivi wewe unaijua bongo au unaisikia redioni. Kama yule fisadi dagaa wa BOT ameweza kuwa na simu Ukonga na kumtwangia fisadi mkuu, leo hii hata akiwa chumba maalum unadhani hawezi kukutana na wafungwa wengine ? Magereza kama ilivyo polisi, askari wadogo njaa zinawaua na wapo hoi bin taaban. I can see walio zamu usiku wakisaidia kuandaa mikutano, na hata kusaidia kufanya surveys gerezani ili mradi wanaona kuwa huyu ni mtu anayejali...!!

    This boy licha ya kupakwa kuwa hana elimu, has really impressed me, na muvu zake ni za kuchungwa sana kwa anatengeneza kitu ambayo itaingia ktk historia duniani. Kuelimika sio darasani tu bana, ona huyu maamuzi yake vs yale ya yule anayelazimisha kupewa PhD za dezo dezo wakati kila miezi 3 inabidi akapimwe akili nje ya nchi !!

    ...Ndiyo maana hao askrai wa chini hata kati wanampa siri za muvu zote polisi wanazopanga maana bila hivyo wangeshammaliza siku nyingi. Watanzania wameanza kuamka.......magamba chunga sana siku ikifika nyie tutawafyeka kwa nyengo ktk masaburi yenu, mpaka mrudishe mali zetu zote mlizokwiba... !!
     
  18. M

    MPG JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi Lema wewe ni mpiganaji wa ukweli na hakika ukombozi umefika Tanzania ,tupo na wewe muda wote kupinga dhuruma hii ya CCM.
     
  19. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #19
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Sijaelewa kitu kimoja..........hao unaosema atawalipia faini zao walizoshindwa kulipa wameshahukumiwa au ni mahabusu?
    Kama ni mahabusu, amejuaje hukumu itakuwa faini?
    Kama hukumu ilishatolewa.......1)Faini 100k 2) au kwenda gerezani 3months..............kama walishindwa kulipa, maana yake option ya pili inakuwa excuted kama adhabu sahihi...........na huwezi kufikia half way ukasema sasa nalipa faini nusu ili nitoke gerezani. Haipo hiyo.
     
  20. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #20
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Habari njema kwa watanzania wote wapenda haki na amani.
     
Loading...