Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Laptop yangu inachora msitari kwenye screen

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by SONGEA, Aug 28, 2012.

  1. SONGEA

    SONGEA Senior Member

    #1
    Aug 28, 2012
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wakuu, laptop yangu inachora mstari kwenye screen, nimeshindwa nini nifanye ili kuondoa tatiizo hilo, pia sijajua hili linasababishawa na nini. Naomba msaada
     
  2. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Rangi ya mistari ikoje? Ni ya kung'aa sana au? If so hapo peleka kwa fundi tu.
     
  3. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Data cable inayotoa signal kwenye mother board to disply inaweza kuwa inatatizo(imekatika baadhi ya nyaya) au disply yenyewe inaitaji kubadilishwa,kama upo Dar niPM niweze kukusaidia
     
  4. K

    Kinombo JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 24, 2007
    Messages: 333
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Screen yako mbovu... unganisha kwenye monitor nyingine, kama inadiplay vizuri basi badili screen yako..
     
  5. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    tatizo hili nimeliona kwenye laptop mbili tatu hivi, i guess na mimi ntafaidika na solution
     
  6. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hiyo screen imepata mechanical damage. Tatizo hili hutokea unapoweka vitu vizito juu ya laptop (with screen folded); mfano vitabu, etc. Ni mambo huwa tunafanya kwa mazoea, dawa yake ni kubadili screen, waone watu wa IT watakusaidia.
     
  7. Clajago

    Clajago Member

    #7
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Idea iliyotelewa hapo juu imekaa vizuri sana,kwanza anza kwa kuchomeka kwenye CRT/LCD monitor ya nje kama still mstari unatokea basi check na data cable ya Laptop kama iko poa Data cable check na Chipset ya VGA mara nyinge pins zake hutoka solder due to Expansion na Contraction kama iko poa badilisha Display yote itaamka vizuri.
    Ki ukweli kufunga na kufungua kiafya ya Laptop Display sio nzuri huchangia tatizo hili na pili Expansion na Contraction ni sababu ya kawaida kwenye vitu vya IT.
     
Loading...