Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Laptop yangu haiioni hard disk,nisaidieni mieeeee!!!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by mchajikobe, Feb 20, 2012.

  1. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2012
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Wakuu hii laptop yangu ni inspiron 1525 nikiiwasha inaniletea msg ya no bootable device,lakini hard disk yake nikiiweka kwenye mashine nyingine inaonekana ila nikiiweka hata hard disk mpya haidetect,naombeni msaada wenu jamani nimekwama,but some times ina boot vizuri lkn ukiirestart tatizo linajirudia!!!
     
  2. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #2
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Jaribu kuflash BIOS ikishindikana ni PM
     
  3. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Punguza mambo ya PM . Mwaga ujuzi

    Alafu kwa nini unamshauri aflash BIOS
    ?

    Washa Nenda kwenye BIOS angalia kama BIOS inatambua HDD. Inawezekaa HDD ina some bad/corrputed sectors hasa secor ya 1 na 2 amabzo ndio file za kuboot . So zinahitaji repair. Sector 1 na 2 ndipo record za kuboot zinapokaa. So kama

    Kama tatizo ni bad sector yaani (logicl damage) basi ndio maana ukiiweka HDD kama slave kwenye omputer nyingine inakuw detected. Unaweza kuhamisha hiyo HDD kwenye computer nyingine kama salve na kutafuta program za kurepair. Windows yeyewe ina tool moja inaitwa
    checkdisk . Sijafanya Disk repar kwa siku nyingi lada wataalaam wengie wataje program nzuri ya kurepair DISK( logically)
     
  4. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2012
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Tatizo sio hard disk,nimeshafanya yote hayo,nimeshafunga hard disk mpya lakini the same problem inatokea,na hard disk yake nikiifunga kwenye mashine nyingine kama master inasoma fresh tuu!!!
     
  5. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Setting za BIOS zikoje kuhusu HDD????

    Na hio HDD ni IDE au SATA. Kama HDD ukiifunga kama master kwenye mashine nyingine basi hakikisha seting za BIOS ziko OK? au kama vipi anza na kuset factory setting kwenye BIOS kisha save .
     
Loading...