Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Laptop ikiingia maji...

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by tindikalikali, Dec 22, 2011.

  1. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Wakuu habari zenu? Mimi ni mmoja wa waathirika wa hizi mvua, na imetokea P2 imelowa upande mmoja. Kuna wanaonambia eti imeshakufa. Jamani hli lina ukweli?
     
  2. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #2
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    inategemea. Inaweza ikafa au ikapona. Cha msingi ipeleke kwa wataalamu kabla ya kufanya chochote.
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,423
    Likes Received: 9,125
    Trophy Points: 280
    Usiiwashe kabisa, mpaka ifunguliwe ikaushwe maji yote, kuna uwezekano mkubwa kuwa itafanya kazi ikikaushwa kabisa maji kabla ya kuwashwa.

    Pole na maafa.
     
  4. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    pia toa battery
     
  5. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    We kweli we ni never give up hiyo battery imekuwa battery za radio kwamba zitavuja
     
  6. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,497
    Trophy Points: 280
    Battery ni muhim kutolewa kwan ikiachwa itaendelea kufanya uhalibifu kwenye circuit.

    Mkuu fanya mpango wa kuisafisha kisha ikaushe.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,200
    Likes Received: 5,727
    Trophy Points: 280
    we mtu wa ajabu
     
  8. eucalyptos

    eucalyptos JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kweli yeye anajua Radio tu.

    It once happened to me and I was able to solve the problem by removing the battery as early as possible then dry by blowing the laptop using fan.

    LAPTOP/SIMU E.T.C IKIINGIA MAJI; TOA BETRI MARA MOJA NA JITAHIDI KUIKAUSHA KWA HEWA/BLOWER NA KAMA MAJI NI MENGI SANA LAZIMA IFUNGULIWE NA IKAUSHWE SAWASAWA THEN ITAKUWA OK.

    KAMA ULICHELEWA KUITOA BETRI NI BORA UKAIPELEKA KWA FUNDI KWANI KAWAIDA LAPTOP HUFANYA KAZI HATA KAMA IMEZIMWA SI SHORT CIRCUITING YAWEZA KUWA IMETOKEA.
     
  9. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Toe betri na angalia kama. Kuna kitu kingine chochote unaweza kufungua upande uliotoa betri na ukarudisha kama hilivyo bila kukorofisha kitu chochote.

    Baada hapo chukua blow dryer tumia kukaushia upande ule ulitoa betri kwa mda wa kutoasha inaweza kuwaka.

    Mie yangu iliingia maji na nikafanya hivyo ikawaka kama kawaida. Dogo aIimwagia maji ikiwa on na screen ilinipa warning na nikawahi kuzima.
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,540
    Likes Received: 2,807
    Trophy Points: 280




     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Asanten wakuu
     
  12. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #12
    Dec 23, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    fanya zoezi dogo tu, laptop ikiwa imezimwa chomeka charger/adaptor uone kama haitaendelea kucharge battery! Mfumo wa umeme upo active wakati wote kwenye machine hivyo hata maji yakiingia yanaweza kusababisha short ktk circuit
     
  13. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #13
    Dec 23, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    toa battery na kama ikiwezekana fungua utoe battery memory kuepusha circuit short
     
  14. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    nimeshangaa kuhusu battery kwa sababu ushauri ninaouona ni wa ''kutoa battery' hivi hamna altenartive nyingine zaidi ya battery. Nitarudi baadae
     
  15. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #15
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,321
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    bora we yako imeingia maji nusu, Me yangu nimeikuta imekaa kama masaa mawili yaan kama nguo imerowekwa vile...nikainyanyua kisha nikawa naicheki inavyochuruzika mimaji (tena mimaji michafu)...
     
  16. P

    Paul S.S Verified User

    #16
    Dec 24, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Hiyo ni kama huduma ya kwanza kufanyia kifaa chochote cha kielekriko kikiingia maji.
    Pili mbona amepewa ushauri mwingi wa nini afanye hadi video kawekewa lakini wewe unaona kutoa betrii tu.
    Au ulisha kariri ni redio tu inayotolewa betrii ikiingia maji?
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Dec 24, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,423
    Likes Received: 9,125
    Trophy Points: 280
    Ushauri mwingine mzuri ambao umenijia baada ya kuitazama avatar yako ni, itafune uimeze yote laptop na battery yake.
     
Loading...