Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Laptop hii sasa kero, msaada please.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by gervase, Aug 31, 2011.

  1. g

    gervase Member

    #1
    Aug 31, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Laptop yangu inafunguka kama kawaida. Ikifikia wakati fulani, keyboard inaji lock. Mouse haifanyi kazi, pointer ina simama, It means siwezi endelea na kazi yoyote mpaka kuboot. Nimefuta almost doc zote ikawa na free space kwenye HD bado inasumbua! Mbaya niki boot unsaved doc zote zinapotea. Naweza rekebisha vipi? Laptop ni IBM, 20GB, 640 RAM
     
  2. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Inawezekana OS iliyopo imezidi uwezo wa processor maana kuna wakati nilikuta mtu ameweka window 7 kwa pentium III inafikia mahali inashindwa kuendelea, binafsi ningependa kujua Speed ya machine na OS (operating system) inayotumia. kama documents ni chache basi fanya backup na uprogram upya na ikishindikana muone mtaalamu aangalie zaidi upande wa hardware.
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Probality inawezekana tatizo
    • kuna interrupt conflict kati ya hardware. so Jaribu kustart mashine yako kwenye safe mode then fanya observation kama tatizo linaweza kuwepo. sometime kuna USB device kama mouse zinaweza kusbabaisha matatizo kwa baadhi ya latop za zamani
    • kuna bakcground computer process kibao zinaztumia memory na CPU time hivyo laptop kushindwa kupumua. Kuna kitu kinaitwa Deadloack. Unaweza kusma hapa Deadlock - Wikipedia, the free encyclopedia. So Jaribu kuangalia uwezekano wa process zisizo za lazima zinaazotumia CPU na emory kila kompyuta ikiwashwa. Nenda kwente start run kisha andika msconfig. Window itayokuja jairbu ku disable unnessary prcess kama yahoo messger msn messeger
    • Vile vile katika kutafuta chanzo halisi unaweza kueleza inajilock ukiwa katika session gani. I meana ukiwa unatumia MS officeau Firefox au ukisiiliza CD au kutazama movie ? kama inajilock ukiwa uatumia excel, word. tu Unaweza kukuta tatizo ni version ya Ms office unaytumia. kama inajillock kwa application yeyote ile unayo basi ni OS au harwade.
    Angalizo
    Kwa nini latop yako inaonyesha RAM 640.? Total capacity ya RAM iliyopo kabla ya kukpuliwa na OS na resouces nyingine ni kiasi gani ? Ni application gani inayotafuna RAM kubwa zaidi.? Chunguza.
     
  4. Window

    Window Member

    #4
    Sep 1, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    try formating
     
Loading...