Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Land Developer

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by mwanatanu, Jan 30, 2011.

  1. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    JAmani wana JF nahitaji msaada toka kwenu kuhusu, Je kama nataka kujenga nyumba kadhaa na kuuza natakiwa kuwa mmiliki wa ardhi hiyo?

    Je wizara ya ardhi au manispaa zimetenga sehemu yaani maeneo kwa ajili wa ujenzi wa nyumba nyingi?
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    unaweza kununua eneo popote pale...ukalisurvey...ukatengeneza master plan ya housing schemes..pamoja na infrastructure..... then ukaanza mradi wako...ukisubiri manispaa utaingia kwenye gharama kubwa sana.... miradi ya Satellite town za wizara ya ardhi...ina provisions kama hizo lakini it is dam expensive....example ni mradi wa Luguruni township
     
  3. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Mkuu nashukuru sana...Kwa maana ingine wizarani na manispaa kama kawaida ni mlolongo.

    Nilifikiria kuwa manispaa au ardhi wizarani naweza kupata ardhi kwa bei nafuu kuliko niende kununua kwa watu binafsi.

    Swali lingine ni je kuhusu umiliki....let us say nina kiwanja kikubwa na mmiliki ni mimi nikaamua kujenga nyumba kadhaa na kuziuza sasa inakuwaje katika mpango wa kumpatia kila mmojawao umiliki?
     
  4. o

    omuka Member

    #4
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sheria inaruhus kutengeneza subtitles na kuwapatia wanunuzi
     
  5. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    ASante OMUKA kwa hiyo sitakuwa mmiliki tena....ndio nilichotaka kujua
     
  6. o

    omuka Member

    #6
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sheria inaruhusu kutengeneza subtitles na kuwapa wanunuzi
     
  7. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Mkulu Omuka nimeona kenya ma land developer wengi wanapouza nyumba bdo inabidi unawalipa charges sasa sijui kama Tanzania wana sheria gani ya kumlinda mnunuzi.
     
  8. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,687
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    mkuu... wazo lako ni zuri...pale sheria husika ya hausing finance itakapokuwa enforced na kuanza kazi... kuna brokarage agents watakao deal na hizi real estate /housing businesses ambazo zitapata wanunuzi through bank finances and quarantees.... so never worry about it..jipange...though need to be smart kwa sababu ndio inaanza hapa kwetu.... ninahisi itavamiwa sana na wafanya biashara wa aina hii kutoka marekani amabao hii ni biashara ya kawaida na wana experience ya muda mrefu.... tutapigwa bao sana mkuu
     
  9. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Asante mkuu MDIZI kwa mchango wako....Ni kweli sasa hivi tushukuru sana Mwalimu kuhusiana na sheria za ardhi....ukiangaliwa majirani wetu Kenya ambapo kuna matatizo sana ya ardhi wamiliki ni wachache na wanamiliki ardhi kubwa sana.

    Sasa hivi kuna wasiwasi mkibwa sana hapa Tanzania na dalili zinaonekana huenda kutakuwa na ubadilishaji wa sheria kuhusu umiliki wa ardhi......kama utaona huko DAVOS JK amewaahidi wawekezaji wa kulima commercial farm ardhi kubwa tu na kama sikosei hawa wawekezaji hawaji kwa bi mashartyao
     
  10. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Jamani wana JF kuna mtu yeyote mwenye kujua sheria ya umilkaji ardhi kwa ajili ya ujenzi wa makazi ya wengi?
     
Loading...