Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lakini la pili...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Raia Fulani, Jun 25, 2012.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    (mfano)'...katika hilo tukaona kuwa tuboreshe sera ya kilimo ili iendane na wakati uliopo, sambamba na soko huria. Lakini la pili...' Kiukweli hapo wanasiasa, wasomi, na wataalam wetu huwa wananiacha hoi sana. Hii imekuwa wimbo wao. Wabadilishe sasa. Lakini la pili, sidhani kama ni matumizi sahihi ya lugha yetu adhimu ya Kiswahili.
     
  2. ThePromise

    ThePromise JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ufafanuzi plz,sijaambulia kitu kabisa!
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mbona rahisi? Kwani hamjawahi kuwasikia viongozi wetu wakitumia haya maneno?
     
  4. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Bora leo nimepata mwenzangu wa kuliona hilo neno kama halijakaa vizuri, awali nikijidhani ni mie tu.
    Ni misemo ambayo haikuwepo zamani, imezuka hii miaka ya karibuni.
    Mf. Mwingine wa maneno haya ni "Mimi kama mimi....... " nalo kimaono yangu pia halijakaa njema pia.
    Nilipoona tu headin' yako kabla sijaifungua Thrade nikaelewa ulichokilenga.
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hili limekuwa ni tatizo pana sana hasa kwa viongozi. Sijajua sababu hasa ni nini. Na hilo la mimi kaka mimi ni ishu pia. Ila nashangaa wadau humu hawakunielewa nazungumzia nini.
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    ni dhaifu
     
  7. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Samahani nimekosea njia.
     
  8. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mamndenyi leo nna wewe dear! "ni dhaifu"
    nini sasa ?
    Haitoshelezi mimi nijue ulichokikusudia mpenzi !
    Nimekuzoe sana hua si mvivu wa kuandika wewe, leo nini mbaya?
     
  9. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    'mimi binafsi'....nalo pia....
     
  10. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Pole!
    Bora umekosea njia! b care usije ukakosea choo!
    Utakuja toka na ........ Tamimu Risasi
     
  11. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145

    Ha ha haaaaa.......
    sasa nitarudije kwetu?
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hilo kweli neno. Lakini la pili, ni kuwa hawa watu wanaachwa tu kubananga lugha
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Umekoseaje?
     
  14. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ina maana kwenu wajukuu hawatakiwi ?
     
  15. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kwahiyo mjukuu atanionyesha njia sio?basi akaribishwa!
     
  16. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sijalewa post ina maanisha nini?

    Hivi kutumia lakini la pili ni tatizo, tuweke wazi. Mie ni mdau wa hili neno, lol.
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Naona pana tatizo. Wengi wa watumiaji huwa hawaanzi na 'mosi'. Utasikia tu 'lakini pili'. Hatusikii tatu wala nne. Atasema tena kisha utasikia, 'lakini pili'. Halafu kwa nini waweke 'lakini?' ukishaweka 'lakini' ni wazi kuwa ulichoongea mwanzo kinapingana na cha pili. Upo?
     
  18. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Thanks, learned!
     
  19. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Lakini pia....
    Mimi hunichefua sana!
     
  20. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Huu m'banango wa lugha uko mwingi mkuu, iko nyingine unamuuliza mtu "ee bwana umeshakula ? " anakujibu
    "hamna"
    (hapo ndy ana maana hajala) au "hizi Ng'ombe" badala ya hawa Ng'ombe.
    "Hii Mbuzi siichinji" instead of huyu Mbuzi simchinji etc
     
Loading...