Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lake Ngozi (Ziwa Ngozi) na simulizi za ajabu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nazjaz, May 1, 2011.

  1. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    image.jpeg

    Ziwa hili liko Mbeya kwenye milima ya Uporoto.

    Linatajwa kuwa ni ziwa la pili kwa ukubwa katika maziwa yanayopatikana kwenye kreta Afrika.

    Wenyeji wanalihusisha ziwa hili na imani za kishirikina.

    Wanadai lilipigwa mawe na likahamishwa kutoka Masoko Tukuyu na kwenda kujikita Uporoto.
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
  3. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,508
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Hilo ziwa nshawahi kulisikia, eti wazungu walienda kufanya uchunguzi wakazama. Wakaenda kundi jingine wakajifunga minyororo ya chuma kwenye miti kisha wakaingia ziwani, minyororo ikakatika, wakazama.
     
  4. D

    Dwork1 Member

    #4
    May 1, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ziwa hilo lina ingiza tuu maji na hali toi maji kwa sababu liko katikati ya milima alafu halina ufukwe kwani ukiwa ukingini kabisa uka jalibu kupima kuna ni parefu na haijulikani ni mita ngapi kwenda chini kwa hivyo huwezi kuogelea kwenye ziwa hilo lililoko maeneo ya upoloto ukiwa una toka Mbeya una shuka kituo kina itwa nymbe one alafu una tembea kilomita 12 ili kufika ziwani
     
  5. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    ni kwelo kuwa watu wanaonekana wakitembea ndani ya maji?
     
  6. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2011
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    lake ngozi, rungwe mbeya.jpg

    Lake ngozi, rungwe mbeya
     
  7. General mex

    General mex Senior Member

    #7
    May 2, 2011
    Joined: May 1, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mi ningependa kujua, kuna watu wanaotumia maji yake? Au hata maji hayafai kutumia?!
     
  8. S

    Speedo Member

    #8
    May 2, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 13
    Niliwahi kusikia kuwa Lipo ziwa linaitwa DULUTI huko Arusha maeneo ya Tengeru kuwa linaendana tabia na hili ngozi.
    Hilo ziwa (Duluti) halitoi maji wala hakuna mto unaoingiza maji lakini iwe masika iwe kiangazi maji hayaongezeki wala kupungua, pia kina chake hakijulikani.
    Sijui kitaalam hii ikoje.
     
  9. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #9
    May 2, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Duuh!..
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
  11. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    bora walifukie tu
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Kama ni cadela lake unaweza peleka maloli ata millioni ya mchanga ukashangaa bado haujaweza lifukia.
    Kuna potential ya kulitumia kwa ajili ya geothermal power!
     
  13. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,979
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mhh sawa ila lugha hiyo
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Mar 29, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Haiwezekani...
     
  15. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ni tourist attraction, ila ukiwa ufukweni usiongee kinyakyusa kwa kuwa kwa imani zao ni kwamba lilifukuzwa toka huko. Kwa hiyo halipendi kusikia kinyakyusa
     
  16. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #16
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tunasubiri wazungu waje wafanye uchunguzi wa hayo maziwa,kisha watayapa majina ya kikwao.
    Kama vile Tz hakuna wataalam.Tutafika?
     
  17. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Sasa kama hautakiwi kuongea Kinyaki so ni lugha gani ya kutumia ya wenyeji KISAFWA au English?
    Mkuu Caldera ni shimo litokanalo na milipuko ya kivolcano.
    Geothermal ni chem chem za maji ya moto ardhini ambazo hutokana na volcanic activities bila shaka ni goegraphy ya form 3 on Vulcanicity.
     
  18. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mzee wa Megawati peleka mitambo yako watu wale Umeme...
     
  19. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maji yanatumika sana tu!Nilifika mpaka katika eneo lenye maji kule chini.
     
  20. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mzee wa megawatt ni ngeleja, utasikia anavyotaja miradi ya umeme, somanga fungo, mara kiwira mara utasikia mchuchuma mara ubungo lakini hakuna umeme ni porojo tu
     
Loading...