Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwikwi (Hiccups): Chanzo na Tiba

Discussion in 'JF Doctor' started by Kivumah, Dec 13, 2009.

  1. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2009
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nina tatizo kila nikinywa bia inapofikia ya tatu au ya nne huwa nashikwa na kwikwi, hivi ni kwanini inanitokea hivyo?

    Suluhisho ni nini?

    Pia Soma, Kwikwi kwa mtoto mchanga: Chanzo na Tiba

    -
    -

    --------- Maelezo--------
    --
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kwikwi ni involuntary action mwilini ambapo mwili unakuwa unafanya marekebisho ya baadhi ya mifumo yake, na huwa haina dawa ya haraka, inaacha yenyewe ndani ya wastani wa dakika 20!

    Lakini watu wengine wanasema ukishituliwa na kitu au na mtu kwikwi inaacha automatically, ndo maana baadhi ya watani akiona una kwikwi anaweza akakulamba ngumi ya mgongo, na kwikwi ikakatika hapohapo!
     
  3. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,263
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ni kuondoa gesi mkuu, punguza au acha pombe. watoto wadogo inawatokea sana, kwasababu ya kunyonya maziwa.
     
  4. m

    madule Senior Member

    #4
    Dec 13, 2009
    Joined: Aug 22, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwili unakuwa umepata kiasi kikubwa kuhimili kilevi na hivo mwili una alert kuwa sasa kiwango kinatosha. pata mbili tuu kwa afya na kama unataka ta tatu agiza na nyama choma kusindikizia. ukinywa kavu kavu tuu mbili inatosha.
     
  5. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Changanya na coca cola, kwikwi itaisha
     
  6. J

    Julius G New Member

    #6
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hi Doctor mimi ni kijana wa miaka 22 nina tatizo la kwikwi huanza nikiwa nakula au nikiamka asubui hukaa kwa masaa kama matano then hukata. Je hili tatizo hasababishwa na nini na dawa yake ni nini.
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 844
    Trophy Points: 280
    Kwikwi inaweza kusababishwa na matatizo kwenye central nevous system, mfumo wa chakula, ubongo (mental), au hata miwasho (irritation) kwenye baadhi ya neva. Kimsingi ni kwikwi ni dalili ya tatizo fulani.

    Nakushauri uende hospitali bila kuchelewa.
     
  8. JAYJAY

    JAYJAY JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2010
    Joined: Oct 31, 2008
    Messages: 1,967
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    hivi jamani kwikwi ni ugonjwa au hali fulani tu ya mwili.kama ni ugonjwa, je tiba yake ni ipi? nakumbuka zamani tulikuwa tunabandika kipande kidogo cha karatasi usoni pindi kwikwi inapoanza kama tiba. sina uhakika kama kwikwi iliisha yenyewe au kwa sababu ya kile kikaratasi.na kwa kiengereza kwikwi inaitwaje,nimejaribu kuwauliza watu wengi hili swali bila mafanikio?
     
  9. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    sobbing convulsively a.k.a hiccup dawa yake kunywa maji.
     
  10. Change_it

    Change_it JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    habari za mchana wakuu hivi tatizo la kwikwi ya muda mrefu, inasababishwa na nini?
     
  11. Jenerali QoyoJB

    Jenerali QoyoJB JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 307
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hujafafanu inakutokea wakati gani ili wataalamu wakusaidie, Kama inakutokea mara tu baada ya kula kunywa maji kila unapomaliza kula na jaribu kunywa maji nusu saa kabla ya mlo uone itakuwaje. Mimi si mtaalamu ila wanaojua watakuja na maelezo ya kina. Wapo wanaoamini kuwa kwikwi ni dalili ya mtu aliyelogewa chakula hivyo unapaswa ukatapishwe kwenu, hayo si maneno ya wataalamu subiri nao watasemaje.
     
  12. Change_it

    Change_it JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    baada ya kula afu ikaendelea kama siku mbili hv
     
  13. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    baada ya kula chakula cha aina yeyote ama kuna specific kinds of food ukila ndiyo yatokea hivo...
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Pole sana.
     
  15. E

    Edwin Chapa Member

    #15
    Sep 24, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari!mimi nina tatizo la kusumbuliwa na kwikwi kila ifikapo usiku wakati wa kula chakula,kwa anayejuwa dawa au mtaalam naomba anisaidie kwa hili kwani ikifika usiku wakati wa kula sipati raha
     
  16. General mex

    General mex Senior Member

    #16
    Sep 25, 2011
    Joined: May 1, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Fanya hivi, kila ukipatwa na kwikwi kunywa maji glass mbili au zaidi mpaka itaisha.
     
  17. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    acha kula haraka haraka
     
  18. N

    NCHABIRONDA JF-Expert Member

    #18
    Sep 25, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Dawa yake fanya mazoezi haya: ukishikwa tu na kwikwi jaribu kubana pumzi kwa muda wa kama dakika 1 halafu baada ya hapo shushu pumzi kwa nguvu hapo ndugu yangu hautashikwa na kwikwi tena.
     
  19. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #19
    Sep 30, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Jaribu kutumia asali mbichi unapaka kwenye mkate unakula,tumia mala kadhaa itaisha
     
  20. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #20
    Sep 30, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ni vyakula vyote ukitaka kula wakati wa usiku ama baadhi! jaribu kuweka mbele yako chips kuku uone kama utapata kwikwi!
     
Loading...