Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwenye ubunge kuna nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by RUTAJUMBUKIRWA, Jan 10, 2010.

  1. RUTAJUMBUKIRWA

    RUTAJUMBUKIRWA Senior Member

    #1
    Jan 10, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonekana kilele cha mafanikio kwa kila Mbongo ni kugombea ubunge. Mwandishi wa habari akiwa maarufu badala ya kufikiria kwenda Al Jazeera, CNN, etc. anafikiria kutumia umaarufu kupata ubunge. Legal officer kama Ngeleja akipata mipesa, anakimbilia ubunge. Yasoda, ameonekana kwenye luninga mara kadhaa sasa anataka kutumia hako ka-umaarufu kwenda kugombea ubunge. Mfanyakazi wa serikali akivuna fedha ya kutosha ya rushwa, huyoooo ubunge.
    Kuna nini? Je, ubunge ndo mafanikio ya juu kabisa?
    Wadau mnasemaje.
     
  2. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mwakalebela naye...
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Mishahara ya wabunge, mawaziri na majaji juu!
    Chaku [​IMG] 25th August 2009, 09:22 AM
    Mishahara ya wabunge,mawaziri na majaji imepandisha huku wa spika wa bunge ukipanda mara dufu.
    Kwa kifupi tu;

    Spika na Jaji mkuu Tshs 2,760,000/= mpaka 4,850,000/=
    Naibu spika Tshs 2,080,000/= mpaka 2,172,000/=
    Mbunge Tshs 1,840,000/= Mpaka 1,921,000/=
    jaji wa mahaka kuu tshs 2,160,000/= mpaka 3,645,000/=
    jaji Mahakam ya rufaa Tshs 2,310,000 mpaka 4,250,000/=
    __________________
    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/37077-mishahara-ya-wabunge-mawaziri-na-majaji-juu-3.html
     
  4. tgeofrey

    tgeofrey JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 526
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna ulaji wa kufa mtu
     
  5. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2010
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kitu wanaita marupurupu na mianya ya kufanya biashara ufisaadi huku wakilindwa na bunge ndo wanachofata
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    ndiko ambako waweza iba, vunja sheria, foji vyeti halafu ukatetewa kwa nguvu zote na chama chako hasa ukiwa kwenye hiki cha mapinduzi that never was. ukalipwa mshahara na allowances kwa kusinzia tu pale bungeni. ukapewa gari la thamani ambalo ukalitumia kuendea kwa vimada na usiguse jimboni kwako mpaka wakati wa uchaguzi.uka sign mikataba nyeti kabisa inayoihusu nchi hii halafu ukaulizwa na wawekezaji tukufanyieni nini ninyi wa tz eti kiwanja changu sijakiendeleza nahitaji mifuko 20 ya cement, tiles na bati, hahaha nyie acheni msione hawa jamaa wanaendesha ma vx yale ya milioni 150 wana njaa ya kufa mtu.
     
  7. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #7
    Jan 10, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani si ulaji mkubwa huo,

    linganisha na utumishi wao na mazingira ya kazi zao. mimi siijawa mbunge bado, lakini kwa mishahara aliyoweka paka jimy hapo juu, siwezi kukubali hiyo kazi, kwani nilio nao sasa ni mkubwa zaidi.

    tunagombea ubunge kwa sababu unatupa uwakilishi wa wannchi katika kushiriki michakato mbalimbali ya maendeleo. ni utumishi mzito kiasi kwamba ni wenye wito tu ndio wanaweza kuutekeleza kwa ufanisi.

    msitumie mifano ya walioshindwa kuponda wote waliosalia. tafadhali jamani angalieni maendeleo wabunge mbalimbali waliyofanikiwa kuchochea na kupeleka majiboni mwao kama huduma za maji, zahanati, ujenzi wa shule nk. msiwe negative kila mara.

    tuombeane, sie tuko mboni kuelekea majimboni. kwa sasa mikakakti imepamba moto, safari bado ndefu, tuombeane, tutafika tu.

    enjoy your week end
     
Loading...