Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwenye hili CUF wanalo la kujifunza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Anfaal, May 7, 2011.

  1. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Juzi nchini Uingereza ulifanyika uchaguzi wa kuchagua councillors na wawakilishi wengine. Uchaguzi ule kwangu mie unaweza kuwa ni mfano wa ndoa kati ya CUF na CCM kule Zenji ingawa kwa huko Uingereza ni ndoa kati ya Conservative na Liberal democrats.
    Katika uchaguzi ule, chama cha liberal D kimefanya vibaya saana na hii inaaminika ni kutokana na uamuzi wake wa kujiunga na torries na hivyo kufanya kinyume na yale ambayo wanachama wake walitarajia. Wengine wanasema kimekuwa ni kama light conservative na wengine wanasema kujiunga kule kumefanywa kimezwe na kisionekane kabisa.
    Kama ilivyo hapa Tanzania, uamuzi wa CUF kuwa na CCM ulikuwa ni wa msingi kwasababu ya kuondoa uezekano wa uvunjifu wa amani. Lakini basi, ufike wakati tuheshimu kukubali matokeo na kuwapa haki walioshinda hata kama hatupendi hivyo. Maana hii tabia ya serikali za umoja zinaondoa changamoto kwa serikali na hatimaye wananchi wanakosa uwakilishi waliokuwa wanahitaji.
    Pia CUF kuna haja ya kuiangalia hiyo ndoa maana ni ndoa ambayo haiaminiki na inakifuta chama hicho taratibu kwa upande wa Bara.
     
  2. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Usitie shaka, ndoa ni ya wawili na wawili hao wanasema wanaaminiana. Tuwape muda; atayeshindwa atatafuta mlango wa kutokea.
    Natumai wamekusoma
     
  3. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Changamoto haziletwi na CUF peke yake kwani naona imekataa tamaa. Tunahitaji vyama vyenye uvumilivu na kusimamia malengo yake milele. Kwa hiyo usihofu, chama cha kuleta changamoto za kweli kipo tu na wala si CUF.
     
  4. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu umezungumza mambo ya msingi sana ila naona kama umechelewa, nafikiri walishauriwa mapema hatari iliyoko mbele yao nao wakaiona hii ndio njia bora matokeo ndio haya. Binafsi siwezi kuja kuiamini tena CUF, kwa sababu isitegemee support ya wananchi wakati wao ni wabia wa wanaoiendesha nchi. Tutatofautishaje kati ya chama tawala na Cuf hivi sasa, kama ulivyosema kwa huku bara kazi wanayo hasa wanavyozidi kuwasakama wapinzani wenzeo ndio kwetu tunaona ni watawala wenza kweli.
     
  5. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuendelee kusema na tusichoke kusema huenda ikasaidia. Wahakikishe ndoa ile inaukomo. Yaani lazima iwe na ya mkataba na lazima wajipambanue na yale mambo wasiyoyakubali. Wakiendelea na mchezo wa kukubali kitu, hali yao itakuwa hoi zaidi. Maana sasa hivi wanaonekana kama rubber stamp. Lazima ifike wakati wawakilishe hoja zenye kuipinga serikali pale inapofanya hivyo na si kuhofia serikali ya kule Zenji. Wakati ni sasa, watafute strategies na wajitofautishe vinginevyo waombe tu bila haya kuwa chama kiondolewe kwenye usajili.
     
  6. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Well said!

    Kwenye hii marriage hakuna chochote Conservative walicho compromise in terms of election manifesto policies.Lib Dems become a lame duck kwenye hii marriage kila policy wamefuata za Tory-tution fee , spending cuts,AV systems e.t.c?

    Je, Cuf supporters watakumbuka siku ya kupiga kura,their leaders decided to do it for themselves?

    Kuna wapiga kura wengi hata hapa jukwaani ukiwauliza sera za uchaguzi za vyama vyao sasa hivi hawakumbuki,kwa sababu wapo busy na 2015 to repeat the same mistake.
     
  7. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Mkuu haya ni maneno ya kuzingatiwa sana katika harakati za siasa Tanzania. Mkuu hii imekaa vyema, big up!!!!!
     
  8. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tehetehe .... Nimefurahia maoni ya wachangiaji humu. Na naamini ni mawazo mgando haya ya humu kijiweni viongozi wa CDM waliyachukua na kufanya sera rasmi za chama! Inaelelekea maelewano ya CUF na CCM Zanzibar yanawakera sana!Lakini mbona US issue ikiwa na bipartisan agreement ndio inakuwa best? kwa nini hapa mnataka kusiwe na concesus juu ya swala lolote? Matokeo yake wale wenye misimamo ya kihuni na vurugu ndani ya CDM sasa ndio wanakuwa flag bearers! Wale wenye maono ya mbali na ukomavu wa kisiasa wanaonekana wasaliti! CDM is nearing its demise!
     
  9. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kweli mkuu tofauti ninayoiona kwa huku kwetu ni uwelewa wa wapiga kura lakini mwenye macho ya kurunzi cuf bara wamepoteza natabiri kifo chao baada ya next 2015 election.
     
  10. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapa haiongelewi CDM bali ni facts. Labda tukupe mfano mdogo huenda ukakusaidia. CUF wakati wanagombea walikuwa na election manifesto yao ambayo ilikuwa inawaelekeza nini watafanya endapo watashinda katika uchaguzi ule. Sasa hawakushinda, na walishinda CCM wao wakaingia kwenye ule mseto wenye lengo la kutekeleza sera za CCM maana CCM ndio washindi. Kwa mantiki hiyo CUF wanaendelea kusimamia sera za CCM tena kwa lazima wakubali hata kama hawataki maana wapo pia serikalini. Hali kama hii lazima ilete tafsiri kwa wapiga kura. Maana wamefifishwa CUF. Hawawezi kuongea tena hasa huko visiwani kama wapinzani. Wakati Bara wanaCUF wapo kwenye bumbuazi maana chama kimesahau kuwa nao wanawahitaji. Tena basi wapo kimya hawasikiki wanafanya nini zaidi ya kuonekana kwenye dhifa za Kitaifa. Unadhani bado kuna uhai hapo.
     
  11. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  12. George Maige Nhigula Jr.

    George Maige Nhigula Jr. Verified User

    #12
    May 7, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    CUF wamejipaka kinyesi cha CCM, kwa kukubali kuunda serikari ya mseto na chama ambacho tunasubili kukizika soon, hivyo CUF will definetly go down with ccm hamna jinsi, ndo maana wanatumia nguvu kubwa sana ndani ya bunge na nje ya bunge kuhakikisha wanawatetea na kusafisha kinyesi cha wanandoa wenzao, ni hiyo ndo wananchi wamewastukia kuwa hawa CUF ni watu wa maslahi tu! hilo jiti halichomoki, vyama vya siasa vilivyokomaa husubiri kwani subira huvuta kheri lakini maalimu Seif alitaka afaidi matunda ya kuwa makamo wa raisi asiekuwa na kazi wala mamlaka yoyote na kuwasaliti mashujaa waliopoteza maisha yao kupambana kuindoa ccm madarakani ili watoto wao wasifungwe nira na huyu mkoloni mweusi. Mshahara wa wasaliti ni mauti, hivyo CCM will pull down CUF to the grave haihitaji darubini kali kuling'amua hilo.
     
  13. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  14. n

    nkararage New Member

    #14
    May 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maoni yangu ni kwamba, Watanzania waishio nje ya Tanzania ni vizuri wakachangia mawazo katika kurekebisha na kuendeleza nchi kupitia vyama, makundi au mtu binafsi kwa mawazo, vitendo na mengineyo, lakini sikubaliani na suala la kuanzisha vyama nje ya nchi, au kufungua matawi ya vyama nje ya nchi. Maana watu hawa wanakuwa kwenye nchi nyingine inayotawaliwa na sheria tofauti kabisa, kwa hiyo huko ni ugenini na si mahala safi pa kufanyia shughuli za kisiasa kivyama, ila kiujumla ni sawa kabisa.
     
  15. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  16. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  17. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  18. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  19. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  20. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,434
    Likes Received: 930
    Trophy Points: 280
    Ahsante sana mkuu,naona hajaisoma vizuri thread,yuko ki siasa zaidi.
     
Loading...