Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwenu wavuta sigara wa bongo..

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mtoboasiri, Dec 20, 2011.

  1. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    ...hivi ni kwa nini wengi wenu hamuwafikirii wasiovuta sigara mnapovuta sigara zenu? Utakuta mtu yupo katikati ya kundi la watu (hasa bar na sehemu nyingine zenye mikusanyanyiko ya starehe) anaamua kuwasha sigara yake na kuanza kuvuta! Kwa nini usiende kuvutia kando?
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Hapo ndo kando nilipopaona.
    Ila kweli
    tatizo bar zetu hazijatenga sehemu za wavutaji na wasio wavutaji
     
  3. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    Kwani maduka yanayouza condoms yametenga sehemu za kuzitumia au wanaozinunua wanazitumia hadharani?
     
  4. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni mvuta sigara au wauza sigara? Mchawi ni mpokea kodi za sigara, serikali
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Samahani kuanzia leo nitavutia kando.
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Mvuta sigara hajali afya yake, ndiyo maana anaweza kuvuta sigara, utategemea vipi ajali afya/ comfort ya mtu mwingine?
     
  7. P

    Pure nomaa JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 598
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Kwani kando ndo wapi?naomba kufahamishwa
     
  8. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,800
    Likes Received: 624
    Trophy Points: 280
    mfano: nyuma ya masaburi yako.
     
  9. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    we need smoking chambers/zones.
     
  10. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kweli kabisa, Wananiboaga. Mtu anakukuta umechill anaanza kukupulizia mimoshi kutoja kwenye domo lake.
     
  11. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    halafu ile nyota ulikuwa unavuta siku ile sijui ulikuwa umechanganya na nini........itabidi nikuletee ninazovuta uone laza mpya......
     
  12. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    drinking without smoking is like a charming girl with one eye.bar ziweke smoking chambers kama billicanas walivyofanya!
     
  13. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,040
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Mi navuta kiasi! Ila kwa kweli ukitaka ugomvi instantly nipulizie moshi wa sigara lako lazima nkudunde. Au uvutie ndani. Penye mzunguko mdogo wa hewa. Lazma. Nkutoe
     
  14. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Iko haja ya kuweka kanuni/sheria za
    - wenye baa/migahawa kutenga sehemu kwa ajili ya wavutaji na wasio wavutaji.
    - kupiga marufuku uvutaji wa sigara ndani ya maeneo ya umma: ndani ya majengo yanayohudhuriwa na watu.

    Wananchi wengi watashukuru kwa hili. Wavutaji na wenye biashara wanaweza kuona kero lakini baadae watazowea.
     
  15. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    tumbaku ihalalishwe
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    niletee halafu ushatest dunhill? Ipo poa hiyo.
     
  17. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Inaelekea nyie hamfuatilii sheria zinasemaje au kipindi kile ilipotungwa mlikuwa club!!

    Tatizo la Bongo rushwa imekithiri ilishatangazwa hairuhusiwi kuvuta sigara eneo lililosongamana watu haswa kwenye mabasi n.k




    [h=3]SIGARA INAMADHARA KULIKO MOSHI WA GARI[/h]Na aisha Mbaga
    Uvutaji sigara umekuwa kama kitu cha kawaida kwa watu wengi. Watu huvuta sigara
    ili kujisikia vizuri, kuchangamka, kupunguza mawazo na wengine huvuta kama
    sehemu ya starehe.
    Lakini, sigara au tumbaku hufanya nini miilini mwetu? Je unajua kuwa moshi wa
    sigara una madhara kuliko hewa inayotoka kwenye injini za magari?
    Dk. Phiilipo Kinabo wa hospitali ya Muzdalfa Yombo Vituka, anasema kuwa, wavutaji
    wengi wa Sugara wamekuwa na sfya mbaya kutokana na kuathurika kwa mapafu
    hivyo kusumbuliwa na ugonjwa wa TB na kusababisha vifo vingi zaidi.
    Kinabo alisema kuwa, wanaoathirika zaidi ni vijana ambao wameshindwa kuacha japo
    hawakuanza kuvuta kwa sababu ni dawa ama sigara inavurutubishi, lahasha , wengi
    wameathirika kwa tabia za kuiga na kuhisi kuwa wanaovuta sigara ni waungwana
    kuliko walevi.
    pia alisema kuwa, hakuna kitu kibaya chenye kutoa moshi kinachodhuru kama moshi
    wa sigara kutokana na madhara yake kuwa hasara kwa taifa. "Nashidwa kujua kwanini
    Serikali inashindwa kupiga marufuku utengenezwaji wa sigara wakati inafahamu wazi
    kuwa sigara inahatarisha maisha ya wanadamu wengi Diniana kote.
    "Tumbaku ni jani lenye sumu aina ya nicotine ambalo hutafunwa au kuvutwa.
    Tumbaku inachangamsha mwili kama ilivyo kwa sumu aina ya caffeine, ambayo
    hupatikana kwenye kahawa au chai. Sumu hii, humfanya mtumiaji aizoee kwa haraka
    sana. Inamchangamsha mtumiaji na kumfanya awe macho wakati mwingi. Haileweshi
    lakini inapunguza hamu ya kula," alisema Dk. Kinabo
    pia aliongezea kuwa Uvutaji sigara, unapunguza hewa ya oksijeni kutoka mwilini mwa
    mvutaji na kusababisha mwili kutofanya kazi vizuri. Moshi wake unaharibu mishipa na
    kusababisha shinikizo la damu na matatizo mengine ya moyo.
    "Tumbaku ina lami, ambayo husababisha mapafu kutojisafisha vizuri na kuchangia
    kupata maradhi kama vile saratani ya mapafu au koo. Huharibu ngozi na kuathiri
    viumbe ambavyo havijazaliwa,"alisma Kinabo.
    pia alieleza kuwa, pale mvutaji anapojikuta amekuwa mzoefu inamuwia vigumu
    kuacha sigara kutokana na hali halisi, "wengi hujaribu kuacha lakini hushindwa na
    kukosa raha, usingizi na kushindwa kufikiri vizuri" alisema Dk. Kinabo.
    "Sumu iliyopo kwenye sigara ina madhara makubwa kwa afya. Serikali kwa kutambua
    hilo, huwalazimisha watengenezaji wa sigara, kuweka onyo kali la tahadhari kwenye
    paketi zao lakini hiyo haitoshi kwani bado watavuta hivyo ni vyema ikapigwa marufuku
    kama ilivyo kwa bangi na mihadarati mingine," alieleza Kinabo.
    "Kiungo rahisi kuathirika katika uvutaji wa sigara ni mapafu. Baada ya kuvuta moshi
    wa kaboni na tindikali iliyomo kwenye tumbaku huishia kwenye mapafu ambavyo
    husababisha ugumu katika kupumua na kusababisha kutunga usaha kwenye
    mapafu"alisema.
    "Hii huchangia kupata maambukizi mengine kama kichomi, kifua kikuu na saratani.
    Nikotini vilevile ni mbaya kwa tumbo na husababisha kupoteza hamu ya kula na
    maumivu katika tumbo. Watu wanaovuta mara kwa mara hutoa harufu mbaya
    mdomoni na hupata matatizo ya ngozi", aliseleza Dk huyo wa mapafu.
    Akilinganisha moshi wa sigara na mwingineo barabarani, twaweza kujiuliza. "Je, hewa
    chafu na yenye moshi wa sigara ndani ya baa ikilinganishwa na barabarani, ambako
    kuna hewa nyingi zinazotoka kwenye injini za magari, kipi kina madhara zaidi", alihoji?
    Utafiti uliofanywa na wataalamu huko Marekani umedhihirisha kuwa hewa ya ndani ya
    baa ina madhara zaidi. Na uchafuzi kwa hewa ya ndani ya baa au majumba ya
    burudani, hautaweza kuondolewa kama watu hawatazuiwa kuvuta sigara ndani ya
    majengo hayo.
    Matokeo ya utafiti huo, yameonesha kuwa ikilinganishwa na ubora wa hewa iliyoko
    katika barabara ambazo magari huenda kwa kasi au zile za mijini, wakati ambao kuna
    msongamano wa magari, hewa iliyoko katika baa au majumba ya burudani ina
    chembechembe nyingi zinazoweza kusababisha ugonjwa wa saratani kwa zaidi ya
    mara hamsini.
    Bw. Jeams Rapaz ni kiongozi aliyeongoza utafiti huo. Kwa mara ya kwanza aligundua
    kuwa, moshi unaotoka kwenye sigara unasababisha maelfu ya watu kufariki dunia kila
    mwaka.
    Katika utafiti huo, Bw. Jeams Rapaz aliona kuwa, kiwango cha chembechembe
    ndogo zenye uchafuzi wa mazingira katika maeneo wanakofanya kazi wafanyakazi
    wa majumba ya starehe na migahawa ni cha juu sana kuliko kiwango cha uchafuzi
    kinachoruhusiwa katika hewa ya nje ya majengo.
    Kati ya mwezi Novemba mwaka 2002 na Januari mwaka 2003, Bw. Jean Rapaz
    alifanya uchunguzi kuhusu hali ya hewa katika majumba ya starehe na migahawa sita
    ya mkoani Delaware na kupima chembe za aina mbili zilizoko katika moshi wa sigara.
    Matokeo yake yalionesha kuwa kuna microgram mia mbili na thelathini na moja za
    chembechembe katika kila mita za ujazo, kiasi ambacho ni mara kumi na tano kuliko
    kikomo cha chembe kinachoruhusiwa na mamlaka ya mazingira nchini Marekani.
    Na ni mara arobaini na tisa kuliko chembe zilizoko katika barabara ya kasi ya
    Wilmington, Marekani wakati wenye msongamano wa magari.
    Chembe za uchafuzi za aina mbili, zenye madhara kwa afya za watu zilizoko katika
    moshi wa sigara ndani ya majengo manane ya burudani wakati wa usiku zilikuwa na
    microgram mia moja thelathini na nne, kiasi ambacho ni mara tano kuliko kikomo
    kinachoruhusiwa katika hewa ya nje ya majengo.
    Ingawa barabara ya kasi ya Wilmington, ambako kuna uchafuzi mwingi ndani ya hewa
    zinazotoka kwenye injini za magari wakati wa msongamano wa magari, lakini chembe
    za aina hizo ndani ya hewa ya huko ni microgram saba tu.
    Kupiga marufuku kuvuta sigara ndani ya majengo, hususan katika majengo ya
    burudani na migahawa ni njia nzuri. Utafiti uliofanywa umeonesha kuwa baada ya
    kutolewa amri ya kupiga marufuku kuvuta sigara ndani ya majengo, chembechembe
    za aina hizo zenye uchafuzi katika hewa ya majengo ya burudani yaliyotajwa hapo juu,
    zimepungua kwa asilimia 90.
    Utekelezaji wa sheria ya matumizi ya tumbaku na bidhaa zake nchini Marekani
    adhabu dhidi ya matumizi inaanzia sh 56,250 mpaka sh milioni 1.2 au jela miezi sita
    kwa wavutaji na wamiliki wa sehemu zinazovunja sheria hiyo.
    Tunapaswa kujiuliza kama sheria ya udhibiti wa bidhaa za tumbaku iliyopitishwa
    bungeni hapa nchini inatiliwa maanani. Kifungu cha kumi na mbili cha sheria hiyo
    kinazuia uvutaji ua utumiaji wa bidhaa za tumbaku katika maeneo ya umma bali
    vitendo hivyo bado vinashuhudiwa.
    by aishasuleyman








     
Loading...