Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwenu Dr. W. Slaa, Zitto Kabwe, John Mnyika na viongozi wa Chadema mliopo JF

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tanganyika jeki, Jul 27, 2012.

  1. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    CHADEMA imepata uungwaji mkono mkubwa toka kwa umma wa Tanzania kwa miaka ya hivi karibuni. Hali hiyo imeenda sambamba na kuporomoka kwa kasi kwa chama tawala, CCM.

    Chadema kimetumia udhaifu wa serikali na chama tawala kujiongezea wanachama na wafuasi wengi. Ubadhirifu wa mali ya umma, utoroshaji na usimamizi mbovu wa raslimali za umma, matumizi mabaya ya ofisi, upendeleo na ufisadi kwa jumla vimekuwa mtaji wa Chadema. Haya yote yanatokana na SABABU MOJA KUU - UONGOZI MBOVU na MFUMO MBOVU wa kutafuta viongozi.

    1. Je, Chadema ina sera, kanuni na mikakati gani za kuwapata na kuandaa viongozi bora waadilifu, wenye tija na wazalendo?

    2. Ni njia zipi na taratibu mnazo za kuongoza michakato ya kuwapata viongozi wa chama na wagombea uongozi katika ngazi mbalimbali za taifa?

    3. Je, Zitto na shibuda wapo sahihi kutangaza nia ya kugombea urais kwenye majukwaa nje ya chadema' yaani bungeni na kwenye mkutano wa ccm?

    4. Je, mmeweka wazi - ili jamii ijue - sifa, muda na taratibu za kumpata mgombea urais?

    5. Je, ni sahihi kwa mwanachama wa chadema kutengenea mtandao unaojumuisha wanachadema wenzie, wanachama wa vyama vingine na makundi mengine ya kijamii kwa kwa ajili urais.

    6. Je, chama ni imara kwa kiwango gani kiuongozi kupambana na propaganda, usaliti,hila na siasa chafu na za kibaguzi za ccm, serikali? Na mwisho

    7. Je, ni vizuri kwa mwanachama akawa na nguvu kuliko chama? Chadema inafanya nini kujenga chama-taasisi kinachofikika na kuwafikia watanzani wote kiurahisi?

    Asante!
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Hoja nzuri ingawa haijazingatia taaluma ya uandishi i.e no para.....
     
  3. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hoja Nzuri
     
  4. M

    Malolella JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono hoja. Hope watatuletea majibu maana wengi wao wapo humu.
     
  5. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Yote hayo yameelezwa kwenye document za chama na zinapatikana kwenye website yao pamoja na pale makao makuu ya Chama. Mkuu punguza uvivu kidogo kupitia kabla ya kushobokea na maswali ya kimagamba hapa jamvini
     
  6. k

    kitero JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chadema si mali ya mtu mmoja bali ni chama cha watanzania na wanachadema,Kinawasomi na watu wenye fikra pevu na wenye kukubali kujifunza na kushaurika toka katika jamii ya watanzania wote bila kujali dini,kabila, rika wala kipato,Watalifanyia kazi wazo lako ni zuri.:flypig:
     
  7. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tanganyika Jeki hebu Edit kidogo hiyo hoja ni nzuri...unatupa taabu kuisoma
     
  8. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkubwa weka paragraphs bandiko lako lisomeke vizuri.
     
  9. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Hii yote ni moto wa Zitto, yaan akikohoa CDM inatikisika.
     
  10. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu labda tuelimishane. Natumia cm nokia E63. Nimejaribu kuruka 'space' kwa ajili ya paragraph lakini wapi?
     
  11. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Pole sana mkuu lakini nimekusoma vema hofu kwa wanajamvi wengine... ukitulia uta edit unless otherwise well done kamanda.
     
  12. Ally Kanah

    Ally Kanah JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 1,388
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ama kweli ZZK ni zaidi ya CHADOMO yaan anawashughulisha vibaya na wakimchachawangwe CHADOMO kwishney
     
  13. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,797
    Likes Received: 1,159
    Trophy Points: 280
    Kinachotokea sasa hv CDM ni matokeo ya siasa za makundi na kukosekana kwa maamuzi ya busara kwa viongozi wake.
     
  14. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nadhani hujanielewa. Pole. Na tafadhali usikariri. Tatizo langu ni vyama hivi kutekwa na mtu au watu wachache na kuvitumia kwa maslahi binafsi. Vyama vya siasa vinatakiwa kuwa taasisi imara. Nadhani ulifuatilia ya malema na anc. Anc ilidhihirisha ni taasisi imara. Unukumbuka mrema na vyama vyake? Iangalie ccm inayotekwa.
     
  15. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 60
    napata tabu sana kufikiria nani atachaguliwa kugombea nafasi ya uras kupitia chadema nikiwaza naogopa kwani kuna uwezekano mkubwa kukatokea mpasuko wa ajbu sana ndani ya chama ikiwemi vibaraka walijipenyeza katika kukivuruga. binafsi naona mazingira magumu kwa kiasi fulani inabidi tuongozwe sio na akili tu bali busara na hekima katika kufanya maamuzi la sivyo chama kinaonekana kinaweza kunyemelewa na ukabila na udini wa kutengenezwa katika kutuvuruga.
    sina wasiwasi na kuongeza viti vya ubunge na udiwani ambayo mimi binafsi napenda vyama vya upinzani vijikite zaidi sehemu hii ili jamii iweze kuwaamini na kuwakubali kwa karibu zaidi hasa waishio vijijini.
    hivyo bado muda tunao tusipaparuke kwa nafasi hii na kutukasahau wajibu wetu wa kujenga uaminifu kwa wanachi
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tunaruhusiwa kuomba mwongozo
     
  17. T

    Tanganyika jeki JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 12, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu sina hakika na suala busara viongozi kwa sababu sina ushahidi wa kutosha ila unajua vyama vingi vya siasa vinaiga katiba, kanuni, mikakati na utamaduni wa hv vyama vikongwe. Sasa siasa makundi wasipoangalia zitaigwa na kuimaliza chadema
     
  18. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Misuko suko jambo la kawaida na kimsingi inamfanya mtu/taasisi/chama kuwa imara zaidi
     
  19. G

    GRILL Senior Member

    #19
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wahusika nadhani wametoka humu nadhani wakirudi watatupa majibu ya hizo hoja kama kweli wanajua wanachotaka kulifanyia taifa hili. Tuwasubiri warudi na majibu
     
  20. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #20
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa afya ya chama watu domo kaya km zitto inabidi wawepo tu kwani tuna mbinu nyingi za kuwadhibiti wasiharibu upinzani km walivyofanya zamani akina wasira na wengine.....
     
Loading...