Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwenda Zanzibar sasa lazima uwe na Kitambulisho, Cha Makazi, kura au cha uraia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Aug 15, 2012.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,119
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Source Majira

    Mamlaka ya usafirishaji wa majini na nchi kavu Sumatra imetangaza kuwa kwa raia yeyote anayetaka kwenda Zanzibar ni lazima awe na kitambulisho ama cha Makazi, cha mkazi au kura ili upewe tiketi ya kusafiria kwenda Zanzibar.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    EWURA??? You sure about that?
     
  3. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ndo matumizi ya vitambulisho! au unataka kusema kuna dalili za ubaguzi? Vipi kuhusu wale wanaoishi Zanzibar, wakitaka kuja bara vitambulisho siyo lazima?
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Ni UWURA au SUMATRA? Huku ni kuchanganya habari jamani!!!!
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,740
    Likes Received: 1,871
    Trophy Points: 280
    Yaani usafiri wake uko shakani kiasi cha kwamba lazima ubebe kitambulisho mfukoni ili ukizama watu wakaipoa maiti yako itambulike mapema.

    Pia ikizama basi register ya waliopata ajali iwepo.

    Nahisi hizi ndizo sababu, kama ndizo basi kazi ipo, yaani tunawaza kuzama tu badala ya kufikiria kuzuia
     
  6. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Hiyo ni kwa sababu zanzibar ni nchi kamili au kwa ajili ya usalama tu?
     
  7. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Duh! This country is full of wonders!
     
  8. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Je hii ni kwa raia wote (WAGENI) au ni kwa raia wa Tanganyika na Zanzibar tu. Je ni lini raia wa kigeni walikuwa na vitambulisho vya mkaazi au kupiga kura?. Je hii sheria ni one way traffic? Vipi kwa raia wanaotoka Zanzibar kuja Tanganyika?

    Hivi hawa Wazanzibari wakiweke hizi sheria za kipumbavu ndiyo ZANZIBAR ITAKUWA NCHI KWELI? Mimi nimechoka na UKENGE wa Wazanzibari bora hili limuungano LIVUNJIKE TU.

    Ninaomba wabunge wangu MAKINI wa CDM kesho Alhamisi kwenye kipindi cha Maswali na majibu cha papo kwa papo kwa Waziri mkuu, muulize swali hili PINDA. Mnyika, Msigwa Please Do us Tanganyikas a favour.
     
  9. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    natamani viongozi wangesema ukweli kuwa kinachohitajika ni passport. Wabara mtaisoma znz huru.
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    both mkuu
     
  11. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Maumivu ya kichwa huanza poole pooole mungano kwa heri
     
  12. N

    Nonda JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Makala ipo hapa http://www.mwananchi.co.tz/habari/4-habari-za-kitaifa/25467-smz-yabadili-utaratibu-usafiri-majini

    Kaimu Mkurugenzi wa ZMA, Abdallah Hussein Kombo alipoulizwa jana kuhusu hatua hiyo alisema lengo lake ni kudhibiti abiria na kujua taarifa za watu wote wanaosafiri katika vyombo vya baharini.
    “Hakuna malengo zaidi ni hayo tu ya kudhibiti abiria na kujua ni nani wanasafiri,” alisema Mkurugenzi huyo.
     
  13. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mi naona ni utaratibu mzuri, Azam Marine walishaanza siku nyingi sana kuuza ticket kwa kitambulisho. hii inasaidia hata wale walanguzi wa ticket kupungua, maana walikuwa wanazinunua nyingi kiasi cha kuzimaliza zote na kuziuza mtaani kwa bei kubwa, kule zanzibar wanaitwa papasi hawa. kwa Bakhresa huna kitambulisho huna tikiti. Iendelee ivyo ivyo tu
     
  14. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #14
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,803
    Likes Received: 783
    Trophy Points: 280
    any way, si shida kwani hata bank huwezi chukua pesa zako bila kitambulisho. Hata wakitaka twende kwa passport poa tu wasisahau kuweka na Duty free shops kwa wageni na hasa Watanganyika.

    Tatizo ni muda kuanzia kutangazwa kwa hitajio hilo na utekelezaji.
     
  15. N

    Nonda JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Waraka huo umevitaja vitambulisho vinavyotakiwa kuwa ni kitambulisho cha Mzanzibari, leseni ya udereva, kadi ya benki, vitambulisho vya kazi, pasi ya kusafiria, barua ya Sheha na kadi za ZSSF/NSSF na Mifuko yote ya Hifadhi ya Jamii.

    Nafikiri lengo ni kuhifadhi kumbukumbu za wasafiri na utambulisho wao.
    Ni orodha ya wasafiri. Hata unapokwenda kukata tiketi ya ndege, lazima utoe jina la msafiri na unapo-check in kabla ya kupata boarding pass ni lazima uoneshe kitambulisho, iwe ni National card au pasi ya kusafiria.

    Mleta mada/ taarifa ameileta kwa njia ya kutekenya watu tu.
     
  16. N

    Nonda JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Kuna wananchi walilalamika baada ya ajali ya boti. Walisema:

    Wakizungumza na gazeti hili mwishoni mwa wiki iliyopita baadhi ya wananchi walisema kumekuwa na mchanganyiko wa idadi ya abiria kila meli inapopata ajali, hali inayoonesha kwamba Sumatra hawana utaratibu mzuri wa kuelekeza wamiliki wa vyombo vya majini jinsi ya kutunza kumbukumbu za abiria wanaopanda melini.

    "Hakuna utaratibu mzuri wa kutunza kumbukumbu wanaoingia katika meli na hii inachangia watu wengi kuingia katika chombo bila shaka kupita uwezo wake." Alisema Saidi Kilopwa Saidi aliyekuwa akisafiri kwenda Zanzibar aliyekuwa bandarini Dar es Salaam.

    Link Ajali ya Meli Zanzibar; Sumatra yabebeshwa lawama - Global Publishers

    Kama tumejifunza kitu baada ya ajali hizo, basi ni mwanzo mzuri.
    Ikitokea ajali, itapatikana idadi ya wasafiri halisi waliokuwemo katika chombo cha usafiri na sio makisio. Hilo litawezekana kama hakutafanyika uchakachuaji.
     
  17. peri

    peri JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kama ni kwa sababu ya usalama itakuwa vzr.
    Na ni lini utaratibu huo utaanza kutumika?
     
  18. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #18
    Aug 15, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Mkuu Nonda nimekuelewa, lakini ninayo maswali mawili madogo ya nyongeza

    1. Je utaratibu huu pia unawahusu Wasafiri/raia wanaosafiri kutoka Zanzibar kuja Tanganyika?

    2. Kwa kuwa hili Tangazo limetolewa na SUMATRA je sheria/utaratibu huu unahusu usafiri wote wa majini? eg Unguja na Pemba and vice versa, Mwanza na Bukoba and virse versa, DSM na Mafia and vice versa na kule Lake Tanganyika na Lake Nyasa?

    Nitashukuru kama nitapata ufafannuzi wako.
     
  19. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #19
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Ni mambo ya "nchi huru" ila wanajificha ktk mwavuli wa "kudhibiti taarifa za abiria"
     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    Aug 15, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,774
    Likes Received: 4,637
    Trophy Points: 280
    Mimi naomba kuuliza tu hivi ukiwa Uingereza na ukitaka kwenda Ireland pale kwenye ferry yao kuna huu upuuzi wa vitambulisho? Na je hapa kwetu ukikata tiketi ya hivi vindege vya Coastal unaulizwa vitambulisho?

    Nawashauri Watanganyika wote ambao wanapenda kutembelea hiyo nchi ya kipuuzi Zanzibar ni bora wawe wanatumia usafiri wa ndege za chater maana inaonekana dhahiri sasa usafiri wa bahari ndio kaburi lenu hivyo wanataka wawatambuwe vizuri?
     
Loading...