Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli Waafrika Ndivyo Tulivyo - We Aint 'Capitalist Niggers'!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Companero, Jun 18, 2009.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Baada ya kufikiria kwa kina nimegundua kumbe ni kweli waafrika ndivyo tulivyo. Pamoja na jitihada zote za Chika Onyeani, Mtunzi wa Capitalist Nigger (Bepari Jeusi) kujaribu kutusaidia tuwe na tabia hizo za 'kukata shingo' (cut-throat) za Kibepari ili tupate maendeleo ya kibepari kama Ulaya na Marikani tumeshindwa na tunazidi kushindwa. Kwa nini? Kwa sababu sisi sio Wabepari. HIyo sio asili yetu. Naam ndio tulivyo - Wajamaa!
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jun 18, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Hmmmm...change of heart?
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Well, yeah...but not change of mind!
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    How do u defend ur statement kuwa sio asili yetu? Sisi tumei-practice muda gani, na hizo nchi nyingine nazo zime-practice muda gani?
     
  5. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2009
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Tume practice mda wote kama wao walibyo practice lakini tumeshindwa !! tofauti yao na yetu ni takrabani miaka mia hivi 1884-1960. kwa mda huu tu ndio tulipractice na wao .Nafikiri japo sina uhakika ndani ya miaka hiyo AFrika ndio ilikuwa na maendeleo kuliko wakati wowote.
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Hata u-practice miaka milioni 100 kitu ambacho sio asili yako hakitageuka asili yako - waulize Wahaiti ambao ni Waafrika/Weusi wenzetu waliopata uhuru miaka 300 iliyopita! Kwa ufupi hakuna haja ya kujihangaisha ku-practice kitu ambacho sio asili yetu. Let us just stick to what is in our nature i.e. Ujamaa by adapting it to the contemporary setting, that is, by moving toward Ujamaa Mamboleo!
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Jun 18, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Toa mfano wa jamii yoyote ya Kiafrika au yenye asili ya Afrika ambayo ina practice au ambayo imewahi ku practice ujamaa na kupata maendeleo ya hali ya juu.

    NB: I'm loving this topic coz it's right up my alley...wooo hoooo
     
  8. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2009
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Hata ukiachana na ujamaa
    Kile kitendo tu cha kuiba fedha na kwenda kuzificha nchi nyingine ama kujenga mijumba nchi zingine hasa za ulaya wakati mhusika hanafamilia huko nako pia kunahitaji kufanyiwa tafiti.? ya kuthibitisha ndivyo tulivyo.
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Jun 18, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Unajua nini mtu wangu? Hoja ya Ndivyo Tulivyo wala haihitaji nguvu wala akili nyingi kuitetea. Unachohitaji ni macho na masikio tu. Nenda bara Afrika kusini mwa jangwa la sahara halafu angalia 'observe' tu mifanano 'similarities' ya maisha na kijamii. Utagundua kuwa hakuna tofauti kubwa sana. Sasa unadhani hii ni ajali tu?
     
  10. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    More salt to the non-healing African wound!!

    But is it denial, acceptance or just a mere acknowledgement?!
     
  11. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tanzania ipo wapi sasa, Katiba yetu ya ujamaa lakini mambo yetu ya kibepari. sasa tupo wapi na ndio maana leo watu wamelewa madaraka
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Jun 18, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  13. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu naomba niuliza ili nielewe vizuri. Unasema sisi siyo wabepari asili yetu ni ujamaa? Tanganyika ilikuwa ina tawaliwa na machief ambao walikuwa na nguvu isiyo pingika na wananchi kwa maana hiyo mfumo ulikuwa wa kifalme zaidi na si ujamaa, tofauti na nchi zingine zenye wafalme ni kwamba hatukuwa na mtu mmoja kutawala nchi nzima bali utawala ulikuwa wa kikabila. Zanzibar napo hivyo hivyo walikuwa na Sultan kitu ambacho si ujamaa. Sasa unaposema asili yetu ujamaa una maanisha nini? Kama sija kuelewa naomba unieleweshe mkuu.
     
  14. M

    Mkandara Verified User

    #14
    Jun 18, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wakuu,
    Naona tunaelekea kuzuri....Mwanzo mzuri wa fikra endelezi unaaza hapa JF!
    shukran sana Companero kwa kuaznisha mada hii..
     
  15. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwanini hizi mada zimeunganishwa? Au ndio tulivyo? Hii mada ilikuwa ni mpya kabisa na ingeruhusiwa kuendelea pekee yake.
     
  16. Kipunguni

    Kipunguni Senior Member

    #16
    Jun 18, 2009
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinaitwa "Uamuzi wa Busara"
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    I have come to realise, the only problem with afrikans is implementation and maintenance
     
  18. Companero

    Companero Platinum Member

    #18
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Hiyo historia umeisoma wapi? Iliandikwa na nani? Inafundishwa na nani?

    Soma Long Walk to Freedom cha Nelson Mandela uone machifu wa Kixhosa walivyokuwa wanadhibitiwa katika Mbongi (Baraza). Pia soma Citizens and Subjects cha Mahmood Mamdani uone jinsi Ukoloni ulivyosimika mfumo wa Machifu wenye hizo nguvu zisizopingika unazoziongelea. Pia msikilize George Ayittey, mtunzi wa Africa Unchained, katika Mhadhara wake wake wa TED alioutoa Arusha - hasa sikiliza uchambuzi wake wa jinsi jamii za Kiafrika zilivyokuwa zimegatua madaraka (decentralize power). Ukimaliza nenda kaongea na mabibi na mababu wanaokumbuka historia waliyoelezwa na babu na bibi zao kuhusu utawala wa Kiafrika kabla ya kuja kwa Mkoloni.
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Jun 18, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    George Ayittey is an acerbic angry black man...
     
  20. Companero

    Companero Platinum Member

    #20
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ndivyo alivyo/tulivyo?
     
Loading...