Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli Tanzania inahitaji Wakuu wa Mikoa na Wakuu wa Wilaya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ningu, Feb 25, 2011.

  1. N

    Ningu Member

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hesabu rahisi zinaonyesha toka uchaguzi mkuu Oct 31, 2010 mapa leo ni siku 117 na mikoa kama Geita, Katavi, Njombe, Simiyu, Dar to mention a few haina wakuu wa mikoa na inaendelea salama.

    Ili kupunguza matumizi ya kodi zetu, kuna haja kweli ya kuendelea na kada hii?

    Nadhani ni muda mwafaka wa kuangalia ni jinsi gani tunajitawala na kujiletea maendeleo!

     
  2. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    dat is tru
     
  3. Marunde

    Marunde Senior Member

    #3
    Feb 25, 2011
    Joined: Jun 9, 2008
    Messages: 155
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    Huo ndio ukweli Mkuu
     
  4. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    uko sawa mkuu hata wakuu wa wilaya hawahitajiki nadhani katibu tawala wa mkoa anatosha,
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Hata ukienda wilayani ni yale yale tu; Mkuu wa wilaya, afisa tawala, mkurugenzi wa wilaya na mbunge wana kazi gani wote hawa si bora abaki mbunge na mmoja kati ya hao?
     
  6. mpenda

    mpenda JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 250
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ndiyo sababu tunahitaji chama mbadala wa kuthubutu kuondoa mazoea mabovu ya kiutendaji katika serikali, 'change we need!..'
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    tunahitaji wakurugenzi wa wilaya tu, watakao wajibika tamisemi baada ya kuajiriwa kwa interview na si kuteuliwa kama ilivyo sasa. wakuu wa wilaya na vitengo vyote katika ofisi za mikoa are totally useless. Ni vituo vya kufuja pesa za umma tu.
     
  8. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    point.....
     
  9. mamsindo

    mamsindo Member

    #9
    Feb 27, 2011
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 28
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 5
    Wakuu wa wilata na maafisa tawala wa wilaya hawahitajiki.Wilayani abakie mkurugenzi wa wilaya tu.Wengine hao wanatumia bure tu kodi zetu kwani wanafanyakazi za kujirudiarudia tu.Tunahitahi vingozi wachache na wenye ufanisi.Maana tunaona wakuu wa wilaya wengi ni kama vyeo vya kupewa asante tu.Jamani tuige mifumo wa nchi za wenzetu.
     
  10. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #10
    Feb 27, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    basi tuendeleeni kudai katiba mpya ambayo itawapa mtaa hawa jamaa wote
     
  11. Mujuni2

    Mujuni2 Senior Member

    #11
    Feb 27, 2011
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hilo la mkuu wa mkoa sawa! Lakini kwa kupunguza matumizi ya kodi? inabidi tujue kama punguzo linapelekwa kwa huduma za jamii au matumbo ya waheshimiwa wachache na nyumba ndogo zao? Just thinking aloud!
     
  12. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ni kweli hakuna haja ya kuwa na ho ma RC hata kidogo.
    Hata hivyo kama ukikumbuka chanzo cha kuanzishwa kwa RC post ilikuwa ni kuwatuliza wanajeshi na kuogopa baadhi ya mikoa kujitenga kipindi kile, hivyo ilikuwa ni kwa security reasons ndio maa unaona wengi huwa ni makannali fulani au wanjeshi wastaafu.
    Wakati wa sasa na zamani si sawa tena, ndio maana katika hiyo katiba mpya moja wapo tutakalopenda kuangalia ni kutoa hizo nafasi zote kabisa pamojana DC zote hizo nafasi zimeshakuwa ni ulaji tu wa kisiasa zaidi.
    Je wakitoka tutapenda hizo nafasi ziweje??
    je zisiwepo kabisa?
    au kuwe na magavana watakaokuwa wanateuliwa na wananchi ambao wanaweza kuwajibishwa na wananchi waliowachagua??
    au amaoni yenu ni yapi?
     
  13. s

    shaluu Member

    #13
    Sep 18, 2011
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani watanzania wenzangu kuna umuhimu gani wa kuwa na wakuu wa mikoa na wilaya hapa nchini?kwanza ni zipikazi zao?kama ni maswala ya kusimamia maendeleo kuna wakurugenzi wa miji na halmashauri wanatosha, kama tulirithi haya mambo kwa wazungu sasa yafike mwisho.
     
  14. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #14
    Sep 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hawa ni viongozi wa kisiasa na kwa nchi ambazo hazina majimbo hawa ndiyo wawakilishi wa serikali kuu. Wakurugenzi wa Halmashauri ni wataalam ambao kwa set up yetu wako chini ya Local Government. Bado kuna haja ya kuwa na viongozi wa kiserkali (serikali Kuu) ambao ndiyo wsimamizi wa shughuli za kiserikali huko mikoni na wilayani. Kinachohijika ni ku-redefine upya majukumu yao na kuwasimamia kwa karibu ili ikiwezekana nao wawe na performance agreements upon which to assess their performance in the course of the year under review.
     
  15. Mtagwa lindi

    Mtagwa lindi JF-Expert Member

    #15
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Nizipi sifa za mtu kuwa mkuu wa mkoa/wilaya kwani wapo wenye uwezo mdogo sana kiakili na kielimu wapo walioshindwa kuchaguliwa na kundi dogo tu watu katika chama na sasa wamepewa mikoa yenye majimbo 6 hadi 7 je huyu atakuwa na uwezo wakuongoza kwel?
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Mar 17, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Awe mwanachama wa sisiemu na mtu wa kujipendekeza kwa mag.amba

    Mfano mzuri ni Risasi Mwaulanga anytime atakula ukuu wa wilaya
     
  17. Mtagwa lindi

    Mtagwa lindi JF-Expert Member

    #17
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Inawezekana lkn vp kna ngasongwa,alkado ntagazwa,pro mbawala,mbilinyi,masha nk
     
  18. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hivi karibuni serikali itatoa majina ya wakuu wa mikoa kufuatia hii ya wakuu wa wilaya iliyotoka leo. Mmekuwa mashahidi kwamba wakuu wa wilayo wengi wameteuliwa kutimiza lengo la fadhila na kupeana ulaji-siyo kazi vivyo hivyo tunawategemea wakuu wa mikoa watakuwa. Napendekeza vyeo hivi kuwa na interview toka utumishi kulenga uwajibikaji na hili nafasi pekee ni kulisema ktk katiba mpya...ikishindikana bora tufute rasmi ktk katiba yetu. Nchi yetu maskini inatupasa kuwa na vyeo vyenye tija. Wanasheria mnaweza kunisaidia kuliweka vizuri hili niweze kulifikisha kwa tume ya katiba
     
  19. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Nimekuwa nikiwaza juu ya uteuzi wa wakuu wa wilaya, mikoa, ambapo kwa kiasi kikubwa CCM imewafanya kuwa watendaji wake, japokuwa wanapaswa kuwa watendaji wa kiserikali. Ni wazi kwamba CHADEMA wakichukua madaraka watafanya mabadiliko makubwa katika uteuzi wa wakuu wa wilaya na mikoa. Hivyo tunajiingiza katika tatizo na gharama zisizo na ulazima.

    Kimsingi kazi ya watu hawa ni uhamasishaji tu wa mipango ya maendeleo.

    Hili suala lazima liangaliwe kwa makini katika katiba mpya. Eidha wasiwepo kabisa au basi tuweke bayana kwamba uteuzi wao haupaswi kuwa na tabaka lolote la kisiasa, kitu ambacho ni vigumu kutekeleza.

    Wakurugenzi wa mikoa, wilaya, wanatosha kabisa kuhamasisha na kusimamia maendeleo katika wilaya na mikoa, lakini hata kwao pia tuwe makini wasiteuliwe kisiasa!
     
  20. M

    Masabaja Senior Member

    #20
    May 19, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF kila mara najiuliza hivi ni nini kazi za mkuu wa mkoa na mkuu wa wilaya katika kumletea mwananchi maendeleo. Nimefuatilia sana lakini sioni umuhimu wa hawa wateule wa rais zaidi ya kuwa wapambe na vikwazo vya maendeleo. Kama kuna mwenye kujua anjuze kazi za hawa mabwana tafadhali naomba anisaidie maana nimefuatilia nimeshindwa.

     
Loading...