Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli Rwanda wamepita tanzania kiuchumi?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by tunduma, Mar 19, 2011.

  1. t

    tunduma New Member

    #1
    Mar 19, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi malanyingi sasikia kuwa Rwanda wampata mafanikio kuliko Tanzania
    nikweli watu wanajua Rwanda
     
  2. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #2
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  3. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    TANZANIA
    Economic Facts
    • GDP per capita: $1,400
    • Labor Force: 20.38 million
    • External Debt: $5.311 billion
    • Public Debt: 22% of GDP
    RWANDA
    Economic Facts
    • GDP per capita: $900
    • Labor Force: 4.6 million
    • Exports: $219 million f.o.b.
    • External Debt: $1.4 billio
     
  4. K

    Kudi Shauri Senior Member

    #4
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2007
    Messages: 154
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    The economy of Rwanda in terms of its GDP is less than that of Arusha Region. Rwanda's exports are only $219 compared to over $5billion for Tanzania; Foreign reserves of Rwanda are less than $200million compared to almost $4billion for Tanzania. So please let us put everything in the right perspective.
     
  5. N

    Nonda JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,859
    Likes Received: 1,174
    Trophy Points: 280
    Mkuu.
    Fedha zote hizi wanazopata Tanzania wanazifanyia nini?
    Kitakwimu pia inaonekana Tanzania wanazo njuluku lakini mbona miundo mbinu mibovu. Umasikini hohe hahe! Elimu duni...Hospitali zetu hazisemeki kiasi ambacho watu wanakimbilia kwa "BABU".

    Nini kinaendelea hapa Tanzania? Tutaishia kwenye Takwimu tu. Mbona ugumu wa maisha ya mtanzania unazidi kila siku?

    Tuelewesheni haya mahesabu yenu. Mimi yananitia marue rue.
     
  6. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #6
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Kwa economies za kwetu, hiyo purchasing power parity (PPP) siyo kipimo kizuri hasa ukizingatia kuwa tuna makampuni mengi ambayo hayalipi kodi, na yameajiri watu wa nje tu; kwa hiyo mapato yote ya kampuni za namna hiyo hayasaidii katika maendeleo ya nchi huzika, kama Tanzania. Kipimo kizuri ni kile ambacho kitakuwa kinaondoa mapato ya nchi yanayokwenda nje ya nchi, ikiwa ni pamoja na kuondoa uzalishaji unaofanywa na makampuni ya nje ambayo hayaajiri wananchi.
     
  7. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Ukitaka kuelewa vizuri, kwanza tofautisha GDP from GNP. Tanzania ina makampuni mengi yanayozalisha lakini faida kubwa inaenda nje(GDP) kiwango cha pesa inayozalishwa na kubaki humu ndani (GNP) ni kidogo sana ndo maana wananchi wengi ni masikini regardless na kuzungukwa na madhahabu na matanzanite.

    In short we are fu****d up big time!!
     
  8. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,583
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Uwanja huu sasa wachumi wetu wa hapa TZ watufafanulie sasa badala ya kutuwekea tu GDP na GNP zisizokuwa na takwimu hatuwezi kuwaelewa. Tatizo la wasomi wetu ni ngumu sana kujipambanua kwenye viwanja kama hivi. Huyo jamaa kauliza swali zuri sana (ingawa kiswahili chake naye kimekaa tenge kidogo) ambalo linahitaji watu wetu walioenda shule ya uchumi watueleze hapa jukwaani.

    Ni makampuni mangapi yanayopeleka fedha nje ya nchi kiasi cha sisi kutoona kama nchi imepiga hatua au inazidi kurudi nyuma? Hapa siasa haitakiwi ni mahesabu ya uchumi tu ili huyo mwuliza swali aipate picha halisi.
     
  9. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    GDP ya Tanzania ni kubwa sana kuliko inavyoonyesha kwasababu hawajaweka Gas iliyopo Tanzania ambayo ni nyingi sana na inachangia kwenye maendeleo. Ghana kwa mfano wameweka na GDP yao namba zimepanda kwa 75%. Tanzania ina reserve ya pesa nyingi kuliko hata Kenya.
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Mar 22, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    ............any suppporting data? This can be very interesting because I see Kenya is doing things that Tanzania cannot even dream of. Kenya is building a huge international airport near Kilimanjaro ti Kill KIA and Tanzania has no response to that effort, Kenya is building a 10 lane highway between Nairobi and Thika, Tanzania is only crying to get donors support for building a simple flyover across the Morogoro Road-Nelson Mandela Expressway-Sam Nujoma junction
     
Loading...