Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli Mwanaume na mwanamke wako sawa?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Annael, Jan 26, 2012.

  1. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,143
    Likes Received: 1,994
    Trophy Points: 280
    Mimi sio mwanasheria ila natakakujua kisheria kuwa Mwanaume na mwanamke wako sawa? na je wanahaki sawa?
    Maana kwangu mimi imekuwa kero kubwa sana maana kila wakati nasikia haki sawa haki sawa na ukiangalia inakinzana na utamaduni wetu wa kitanzania na hataule wa kidini.

    Jamani naomba elekezo ya kisheria
     
  2. K

    Kilaza Flani Member

    #2
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwenye katiba.. wote ni sawa
    kwenye sheria.. mwanamke anabebwa
    kwenye dini.. mwanaume ni kinara
    katika uhalisia.. mwanaume yupo juu ya mwanamke, ata ktk ngazi ndogo kbsa.. familia, baba ndo grand finale mwenyewe
     
  3. c

    chegreyson JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Wewe muuliza swala lenyewe linajionesha kuwa hawako sawa.Tangu zama za Enzi ya bustani ya Eden na uasi wa mwanadamu mwanaume hajawahi kuwa sawa na mwanamke. Mungu alitoa majukumu ya mwanaume kwa kula kwa jasho lake na mwanamke kuzaa kwa uchungu.Ndugu yangu hapo usawa uko wapi?
    Ukija kiasisa umewahi kusikia wanaume wakipendelewa kwenye elimu,viti maalum,umoja wa akina baba, wanaume wakiwezeshwa wanaweza, mikutano ya dunia ya wanaume watupu.Mpaka hapo huo usawa unautoa wapi.
     
  4. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2012
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu,

    Inategemea unaongelea usawa katika nini. Mambo ya ki-binadamu na ki-mausiano ni mengi na yanayohitaji usawa lakini usawa huo hauji kwa kufikiria bali hali harisi. Anza na maumbile hatuko sawa, sheria/sera wanawake wanabebwa hasa katika kipindi hiki, Kwenye kazi ngumu wanaume mbele, Mahari wanalipa wanaume na mambo mengine mengi japo katika ya nchi na sheria nyingine hata za kimataifa zinasema watu wote ni sawa bila kufafanua katika lipi.
     
Loading...