Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kweli mitihani imevuja?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kamanda, Oct 6, 2009.

  1. Kamanda

    Kamanda Senior Member

    #1
    Oct 6, 2009
    Joined: Dec 5, 2007
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waungwana, gazeti moja leo limeandika kuwa baadhi ya mitihani inayoendelea ya kidato cha nne imevuja.
    Mengi yameelezwa na gazeti hilo, lakini sina uhakika sana, sijui wenzangu mnaweza kusaidia kupata habari za uhakika ili kwamba Jamii Forums tujipange kulaani kwa nguvu zote na ikiwezekana nitaomba tuanze partition kwenye hilo ili kushinikiza kile tutakachoona kinafaa.
     
  2. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Kama kuna gazeti limeandika basi tutajie ili tufutuatilie. Bila hivyo inakuwa ngumu kupata habari zaidi!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hata mimi nimefanya kusikia redioni kwenye kipindi cha magazetini RFA, may be there is something going on!
     
  4. Kamanda

    Kamanda Senior Member

    #4
    Oct 7, 2009
    Joined: Dec 5, 2007
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Gazeti lenyewe linaitwa Jambo Leo, ni jipya limeanza hivi karibuni. Linachapwa, kama kawaida ya magazeti ya Tanzania, Dar es Salaam na kumilikiwa na 'wajasiriamali'
     
  5. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2009
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Waungwana

    Hapa suala la kuuliza sio kwamba mitihani imevuja au la, ila, kwa sababu gani imevuja? Huo ndio mjadala endelevu ambao tukiujadili kwa kirefu tutajua sababu zinazochangia (mwaka hadi mwaka) mitihani kuvuja, na nini kifanyike kuzujia uvujaji huo.

    Kama mnavyokumbuka, taarifa zilitolewa na Serikali Kuu kwamba mchakato wa kutafuta ufumbuzi wa utata huu umeanzishwa, hata hivyo, mpaka sasa, Serikali Kuu haijatamka ni nini kimefanyika, na mpaka sasa ni hatua gani zilizokwisha tekelezwa.

    Kwa mtazamo wangu, mitihani inavuja na itaendelea kuvuja mpaka siku ambayo tutaacha kumwonea aibu Nyani Jiladi (au ni Giladi)! Wanasema, ukitaka kumchinja nyani usimtazame usoni. Sisi tunataka kumchinja, lakini tunamtazama, aibu inatuingia, tunamwonea huruma, anasepa! Huo ndio ukweli!

    Ujinga ulioje!

    Mitihani inavuja kwa kuwa hakuna nyenzo za kudhibiti isivuje. Tatizo la uvujaji wake ni kwamba (i) mitihani inaandaliwa na watu, (ii) mitihani inasimamiwa/inalindwa, (iii) watu wanaosimamia/kulinda mitihani hiyo "wana njaa", lakini (iv) hata kama "njaa" yao ikipatiwa ufumbuzi, bado wataendelea KUIBA, kwa kuwa wana tamaa, na kwamba kipato chao za ziada bado ni muhimu kwao, kwa kuwa ni KIKUBWA!

    Kuna msemo kwamba wafanyakazi wa Baraza la Mitihani huwa wanasheherekea mitihani ya kitaifa inapoanza, kwani, wengine wanajua kwamba (i) watamalizia nyumba zao na za "nyumba ndogo" zao, (ii) watawapeleka wake zao shopping Ulaya, (iii) watafanya ufisadi wowote mwingine waupendao, kwa kuwa, HAWAJADHIBITIWA ipasavyo, wasiweze kuiba mitihani hiyo.

    Sasa, kwa kuwa tunatambua kwamba tatizo la uvujaji wa mitihani ni WATU, basi, tuangalie ni namna gani ambapo tutaweza kutumia TEKNOLOJIA ili kuhakikisha kwamba WATU hawapati nafasi ya kuiona, kuigusa wala kuishuhudia mitihani hiyo, pasi na ruksa maalum. Na kwamba, watakaokasimu madaraka ya usimamizi wa mitihani hiyo watakuwa ni watu ambao WAMEKULA KIAPO ili mitihani hiyo ikivuja tutaweza kuwaadhibu na kuwawajibisha. Kumbukeni, jambo muhimu hapa ni ADHABU na KUWAJIBISHWA!

    Yapo mengine mengi ambayo nitayazungumia hapo baadaye, lakini nawaachine uwanja, nanyi mchangie. Nimebuni mfumo ambao tunaweza kuutengeneza, sisi wenyewe, Watanzania, kwa kutumia teknolojia rahisi, kuweza kudhibiti jambo hili. Nitaupeleka mfumo huu, fursa itakapowadia, muda si mrefu ujao, kwenye Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi (Education and Vocational Education) ili wahusika waweze kuangalia fursa zitakazotokea ili tuanze mchakato wa KIZALENDO wa kudhibiti hali hii isitokee tena.

    Suala ni, je, kuna WAZALENDO kwenye Wizara hii, ambao wako tayari kujiunga nami?

    ./Mwana wa Haki

    P.S. Wizi wa Mitihani ya Kitaifa ni UFISADI! Hakuna jina lingine! Tusimwonee haya Nyani Giladi!
     
  6. M

    Magezi JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    wizi mtupu
     
  7. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sasa isipovuja tutapataje viongozi kama tulionao sasa, acheni ivuje tuu ni urithi wa akili mbumbumbu kama za viongozi wetu.
     
  8. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280

    Magezi Acha utani linapoongelewa suala lenye maslahi kwa Taifa. "Wizi Mtupu" so what next......

    Tunapokuwa na watu wanaofaulu mitihani kwa njia za udanganyivu na ujanja ujanja (ufisadi) ndio hao hao watakao kuja kuwa Mafisadi Papa katika office za umma.

    Tatizo la uvujaji wa mitihani limekuwepo na kila mara linajirudia, inabidi kamati ya Bunge (Elimu) ichukue hatua, Hata ikibidi Waziri mwenye dhamana alazimishwe kujiuzuru ikiwa itathibitika kuwa imevuja na kumekuwepo mwendelezo wa uvujaji wa mitihani
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Oyaa!! kama una-advertise biashara yako sema tu!
     
  10. E

    EMMANUEL SHOMBE Member

    #10
    Oct 8, 2009
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kwa sababu wasimazi wenyewe hawajalipwa mshahara kwa muda miezi 17.
    sasa WAFANYAJE.................
     
  11. E

    EMMANUEL SHOMBE Member

    #11
    Oct 8, 2009
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni wizara gani itakuwa makini juu ya hili? Kila mwaka kuna uzembe huo huo
    Tumechokaaa......
     
Loading...